LG G4 sẽ sử dụng màn hình 5,6", lớn hơn so với G3?

Duy Luân
16/3/2015 3:44Phản hồi: 110
LG G4 sẽ sử dụng màn hình 5,6", lớn hơn so với G3?

Theo tài khoản Twitter onleaks, cũng là người tung ra tấm ảnh rò rỉ của LG G4, thiết bị này sẽ sử dụng màn hình có kích thước 5,6", lớn hơn một chút so với tấm nền 5,5" của chiếc G3 trước đây. Chưa rõ độ phân giải là bao nhiêu, có khả năng sẽ cùng mức 2560 x 1440 như người tiền nhiệm hoặc 2880 x 1620 nếu như tin rò rỉ trước đây là chính xác. LG G4 còn được cho là sẽ chạy chip Snapdragon 810, RAM 3GB, camera chính 16 megapixel, cài sẵn Android 5.0 Lollipop, mặt lưng cong. Nhiều khả năng thiết bị sẽ xuất hiện trong tháng sau.

Nguồn: Twitter
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng hóng LG G4 nhưng thấy màn hình khoãng 5.5'' la2 vừa rồi, to quá như cái thớt
mog
TÍCH CỰC
9 năm
G4 đã to thế thì chắc LG định đóng cửa dòng G Pro?
@mog LG đã tuyên bố bỏ dong Pro rồi mà bác 😁
chắc sẽ có 2 phiên bản....cạnh tranh song song vs Phablet và Smartphone
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lót dép hóng G4 Note cạnh tranh với Note 4.
Sai lầm lớn nhất của LG là đây, họ muốn học theo Samsung nhưng không tạo ra được những dòng sản phẩm chủ chốt trừ dòng G. Những thứ như Vu, G Pro, rồi thì tin đồn G Note làm cho chính dòng G bị nhạt đi. Nếu họ khôn ngoan dừng G ở 5 hay 5,2" thì có thể sẽ có kết quả tốt hơn.
@h3141592653 Đồng quan điểm với bác!
LG có lẽ đang biến G thành Phablet mất rồi. 😁
@h3141592653 bác nhận định quá chính xác. làm vầy thì dòng G sẽ ko có nhiều khác biệt với dòng Gpro nữa, G4 lại còn cong (theo tin đồn) thì còn j` dòng G flex nữa.
@h3141592653 Nộp cv vào vị trí ceo cho Lg đc rồi đó bạn
@loctrantalent LG như vậy, mình cũng không đủ tài cứu được nữa rồi 😁
@h3141592653 Mình nghĩ LG sẽ khó vì kích thước / form máy và chất liệu nhựa như vậy người dùng đã loại bỏ từ năm nay. Em này nếu ra hạ xuống 10tr rồi xuống dưới 10tr nhanh lắm vì không đáp ứng được nhu cầu người dùng, ds ít!!!

Vấn đề là không phải người đứng đầu mảng mobile lúc nào cũng sáng suốt mà khá bảo thủ độc đoán. sS là một ví dụ. Mãi tới giờ mới cải tiến.

LG chỉ cần tinh chỉnh form máy G1 nâng chất liệu, màn 5"-5.2" là vừa đẹp. Dễ vậy cũng không chịu làm, ha ha!!!
Màn hình 5inch cho đến 5,5 là max để dùng 1 cái đt rồi, to nữa sẽ khó khăn trong việc sử dụng -.- Trừ phi là kô có viền luôn 😆
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@tuansiro Mình dự là vẫn chỉ to như g3 là kích thước lớn nhất, viền sẽ mỏng đi để màn lớn hơn chút, mỏng giống kiểu g2 điều mà g3 chưa làm đc
Rất ko thích mấy cái điện thoại kiểu cong cong tròn tròn,mình thích vuông vắn hơn.mỗi ng mỗi sở thích 😁
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiểu như là bắt buộc phải to màn hình hơn khi ra phiên bản mới hay gì thế. To hơn có 0.1 inch để giải quyết vấn đề gì. Thà để 5.5 inch cho nó tròn chịa. Khác quái nào nhà có tivi 42inch rồi mua thêm con 43 lòe hàng xóm
Ngon bổ rẻ thì cứ anh LG mà chơi...

Ra em này chắc cạnh tranh với Note 4 của Samsung??? Bán ít hay nhiều thì thị phần của Note 4 cũng bị ảnh hưởng, Sam xưa kia khôn ngoan, giờ các hãng cũng khôn ngoan không kém!
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@freakingprime Nhắc đến iphone thì mất sóng... vân vân ==> con nào nhắc đến chả có vẹo, quan trọng mình cần gì thích gì thôi bác ạ, còn kệ mợ bọn nó, toàn thánh chém với anh hùng bàn phím, gạch đá đâu nhận hết
tannamhd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngminhman123 mình cũng đồng ý với bạn ,kể cả dòng G Pro cũng ko có cửa so với dòng note của samsung
@ngminhman123 Tôi nghĩ ông mới đừng làm trò cười ấy.
Đéo thân!
Rukia2005
TÍCH CỰC
9 năm
@ngminhman123 Đua nhau làm không có nghĩa là đúng. Mình đang xài G Pro 2 thì thấy màn hình to đúng là ngon nhưng phone như vậy bỏ túi vô cùng bất tiện, thêm Android có bug về tai nghe tự unlock màn hình nên 100% phải dùng case => máy to ra thêm.
Cứ tầm như G3 là vừa túi, lên 6 hay 6.4 thì quá to khó mà nhét vào túi và dễ bị cấn bể màn hình.

Ủa mà mình đâu nhớ có nói gì về kích thức Phablet đâu ta??? Chỉ nói nếu đi ra đường thì cái nào nhỏ gọn vẫn tiện hơn, còn đi cafe (nói chung là dùng lâu) thì Tablet cho nó phẻ. Phablet chỉ tiện khi ngồi chơi 1 chút thui, chứ xài lâu cũng bất tiện vì màn hình vẫn khá là bé (6 nhìn chả bự hơn 5.5 nhiều lắm đâu)

P/S: ý mình nói là S-pen đúng là có hơn mấy con khác nhưng ko cần phải thần thánh hóa nó quá vì...có xài mấy đâu =]]
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu là 5,6inh thì đúng là cải lùi vì rất nhiều người không thích màn to... có mình trong đó
@Khang Dân Bác thích màn e-ink ah :v
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zil87 Không mình nghì nếu lg làm như samsung thì dòng G nên là 5 - 5,2inh, còn dòng G Pro thì 5,5 - 6inh ... dòng chủ lực của hãng nên để tất cả đều dễ cầm thì hãy mua
Ra g4 nhanh để ae còn xúc G3 với giá đẹp nào
Hiện h F400: 6.4 - Cat 6: 7 ( used ) thì fai
Mình đã dùng lg rất nhiều đến lgG2 sau đó chuyển sang note 3 cảm nhận thấy nó cao cấp hơn g2 nhiều.mấy thiết kế su nầy của lg thấy giống giống nhau dòng L vs G ko có gì khác biệt nhiều.
@lee huynh86 Note 3 như cái điện thoại cho trẻ em chơi mà bác bảo nó cao cấp. Chắc bác này chưa xài sony hay htc rồi
@sometime i mis you Mình đang nói giữa note 3 vs lg bạn bưng htc vs sony vào cmt.
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@lee huynh86 Nghe chữ cao cấp hơn nhiều thấy gớm quá, xin lỗi chứ note 3 bảo quản ko kĩ là bị ghẻ nhá. Vỏ thì cũng chỉ vỏ nhựa thêm cây bút làm màu, nghe quảng cáo mà thấy mắc cười
@hhd357
Mình đang dùng note 3 thì thấy 5.7 inch dùng sướng nhưng khi cho vào túi quần rất khó khăn. Nên đt thì dừng ở 5.0-5.2 là đẹp.
To như Z ultra luôn đi cho đã. Giờ sài nhỏ nhỏ như 5.7" - 6" thấy nhàm quá. Tầm 6.2-6.3 inch thích nhất, chờ bản nâng cấp Z Ultra mà lâu quá.
@Thàh Zo Nghe phát biểu là biết người của bạn thuộc dạng "7 chú lùn" rồi, chắc tầm 2.3-3.2 inch là to với bạn rồi á. 😃
Thàh Zo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuocxuan2004 Bác vui tính nhỉ, từ 6,5 mà xuống tận 2,3 - 3,2. Thế từ 4 -5,5 bác vứt đâu rồi :3
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thàh Zo 5.2-5.5 chuẩn Đức ( vừa thông minh vừa đủ to chị em nào cũng thích =]] )
2.3-3.2 chuẩn Việt Nam siêu bé
4.7 của Mỹ là đúng rồi quá bé nên nó mới lên 6.0 đấy hehe
6.5 chuẩn Công gô rồi đó các bác =]]
Thàh Zo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binh1204 Đúng rồi đó, thế cho bác kia đi châu phi thôi :3
Có cạnh tranh được với hãng khác ra quân đi mới biết.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái quan trọng giờ mình cần là LG chất lượng nó ngon lên tí chứ, con G2 32GB D802 nhà mình đi rồi buồn vãi, lỗi loạn cả lên 😔
@binh1204 Từ G3 trở đi là hết bị lỗi loạn cảm ứng rồi bạn. chia buồn cùng G2 của bạn.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn 5 lần bảo hành trong 12 tháng: 3 lần thay cả cụm màn, 1 lần camera, 1 lần cuối cùng vào ngày cuối cùng bảo hành do lỗi dật màn hình, tới tháng thứ 13 em nó lại bị lại lỗi dật màn hình. Ra ngoài sửa chúng trọc cho mất mấy trăm sửa lỗi dật xong một tuần chết cảm ứng, lại đem cho mấy ông trọc nữa chết hẳn cảm ứng =]]………… thôi vác tiền mua con G3 D855 về back up để dùng …
Cơ bản dùng quen phần mềm rồi đổi dòng khác rất chuối,
Hi vọng là mình không đen như thế nữa 😔 sang năm có tiền xúc S6 cho lành mất =]]
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
dòng Vu năm 2014 không thấy đâu dù trước đó có thông tin là sẽ ra mắt Vu4 trong năm này. Hơi tiếc. Con đó quá độc.
McHuno
ĐẠI BÀNG
9 năm
lại chỉ là sự phiêu lưu trong dòng chảy phập phù! đang xài G3, nhưng có G4 cũng chả muốn đổi, nếu không thật sự khác biệt với G3. G3 đã đủ trong vòng xoay 1 năm tới, có thể không đến, nhưng hiện tại thì chưa nên ra G4 với những thông số như rò rỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019