LG G7 đã có Android Pie chính thức, các máy khác sắp có

Didu
18/1/2019 6:2Phản hồi: 61
LG G7 đã có Android Pie chính thức, các máy khác sắp có
Tin vui cho anh em đang dùng LG G7: đã có Android Pie (9.0) dành cho bản máy Hàn, phiên bản dành cho các thị trường khác thì tiếp tục phải đợi thêm. Ngoài ra, LG cũng đồng thời xác nhận những máy cũ như V20 vẫn sẽ được nâng cấp lên Pie, mặc dù trước đó có thông tin cho rằng nó không bao giờ được nhận Android mới. G7 được lên Android 9 trong khi G8 sắp được giới thiệu. Không rõ khi ra mắt thì G8 có phải một trong những chiếc đầu tiên được cài sẵn Android mới hay không.

Theo lộ trình đã vạch ra từ trước thì LG sẽ phát hành bản cập nhật cho thị trường Hàn Quốc trước tiên, sau đó mới tới các thị trường khác. Nếu anh em mua xách tay Hàn thì hãy kiểm tra bản cập nhật nhé.

LG cũng đưa ra lộ trình phát hành Android Pie cho các máy khác trong đó ở quý 1 thì ngoài G7 sẽ có V35 nhận bản cập nhật. Sang tới quý 2 là V40, V30 và V30S. Quý 3 là G6, V20, Q8 (2018). Quý 4 năm nay là Q9 và X5 (2018).

Nguồn: Slash Gear
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungfox
ĐẠI BÀNG
5 năm
Oải. Bản HK chắc phải đợi rồi ^^.
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm giác chờ đợi mong ngóng như thưởng tết ấy, biết mình có được up ko, nó phê kiểu gì đâu ý, mà up phát là sửa được hết tỷ lỗi cắn răng chờ đợi cả năm qua nhé, đâu như nhà ai kia, lỗi phát là up, lỗi phát là up
@althonx5 Thế không thích được sửa lỗi ngay mà phải chờ 1 năm sau mới sửa cho đã à :v
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@chavalier Hé hé
accnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã lên tối qua, tối ưu vài thứ như pin và hiệu năng, thêm cái cử chỉ củ chuối của android p.
@Quietman85 Dùng 3g check thử đi bạn
Quietman85
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luuthienloc Cũng kg đc luôn bạn , nóng lòng quá
mình update con android lên 9 phát việc đầu tiên là trải nghiệm gesture mới, việc thứ 2 là cái app, việc thứ 3 là tắt gesture chuyển về 3 nút cũ =))
Vẫn đọc tin tức bằng con V10
@danghiep0122 Bom nổ chậm thế. Vậy mà vẫn chưa chết
@pro744 Bạn mình mua cũ V10 500k. Thích chơi đồ cũ cứ LG mà quất. So với giá thì quá ngon
@danghiep0122 Mình cũng đang dùng v10 đây mặc dù mới làm thêm e v40 nữa
Lên xong đột tử cái xong luôn!
@lekhanhtrung123 Nhưng bóng mờ thì thằng nào cũng dính
trungfox
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenly2016 Mấy ông thần này mới từ 2016 đến tương lai à 😆
@cyan.1618 Bác dùng những đời nào? Em G4,G5 đều bị, V10 mua chính hãng được thay hết free còn đúng cái vỏ là ko thay. Mỗi G2 là sống nhăn răng. Bóng mờ thì tình trạng chung rồi ko nói. Đến đời G6 em kinh rồi ko dám dùng nữa 😆
cyan.1618
TÍCH CỰC
5 năm
@dunggrap Mình dùng G3, G4, giờ đang dùng V30, con nào cũng sống nhăn ít nhất 2 năm chẳng chịu chết 🆒
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dó đứa bạn xài con LG v10 hí hửng khoẻ hên gặp con này ngon không bị đột tử. Mấy tháng sau bị đột tử thế là từ đoa ko dâm xài LG nữa mặc dù là fan LG. Thấy sau mua con huawei nova 3i gì đó xài.
cyan.1618
TÍCH CỰC
5 năm
@vanduc Seeder thu nhập khá không bạn ;)
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@cyan.1618 Seeder cho bên huawei ấy hả. Kakaka. Xem mấy bài viết của mình thì biết seeder hay không. Mình là Fan của BlackBerry mà bb hẻo quá nên chuyển qua ip . Chứ seeder siếc gì đây chứ
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@cyan.1618 Seeder cho tt hay sao mà vào comment thủm tăng tương tác vậy ?
Rachmaninoff
ĐẠI BÀNG
5 năm
G5 vs V20 đã lên bàn thờ rồi mà ta 😁
Nghe nói V20 với G5 LG đã chính thức hết hỗ trợ rồi mà ta :eek:
Đang xài G6, không bị đột tử mà bị hư khay sim.
Sim mào cũng ko nhận, thêm vụ lâu lâu mất cảm biến vân tay.
Giờ dùng để xem phim 😃
giapbin1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuanNguyen94 Ờ tưởng mỗi mình dính cái vân tay. Giờ dùng không vân tay luôn.
@giapbin1984 Vân tay củ chuối. 😁
Giờ nó để trang trí mặt sau.
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@ThuanNguyen94 Thế mới hiểu làm đt đâu phải cứ nổ cpu, ram, màn hình lung linh các kiểu, còn cả tỷ linh kiện cần phải xịn xò nưã mới tạo ra con máy thành công được, mà cái gì cũng xịn thì giá chát, lại méo bán đuợc với iphone & note, đời nhọ thế đó
Chúc mừng team anh em G7.
Đợi LG cập nhật lâu quá nên mới bán V30 rồi. Lúc trước LG cập nhật nhanh nhưng giờ chậm chạp y như Samsung vậy
chungvido
ĐẠI BÀNG
5 năm
G4 sắp lên Q rồi
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lg thay đổi cách tiếp cận khách hàng rồi. Ngon....đợi ra em mới rồi quất luôn anh em ơi. Mình đang xài lg v20 màu hồng. Quá tuyệt vời, quá ok.
Honor play và nokia x5 vừa lên
Em lên P từ cuối tháng 11. Nhà Sam vs LG update hơi trễ nhỉ 😔
Mình chưa dùng smartphone LG bao giờ. Nhưng từ cái đợt đi offline LG G4 thấy quà có mỗi cái phiếu giảm giá 1 triệu, mà phải mua ở TGDD mới đc giảm giá (chắc thấy G3 bán được nên G4 "ảo tưởng bản da" bán giá trên giời, giảm 2 triệu ở TGDD thì vẫn đắt hơn mua ở Hoàng Hà), thanh lý cái voucher đó 50k cũng không ai lấy. Tổ chức offline hoành tráng mà ki bo quá, Quà hẻo ơi là hẻo, Y rằng sau đó LG tụt dốc không phanh cho đến tận bây giờ. Và sau lần offline đó mình cũng chả khoái mua smartphone của LG nữa......
vậy là tầm tháng 4~5 gì đấy sẽ có cho v30, khổ nỗi máy mình V30+ lại còn US cenlulor của Mỹ nữa chứ xác định là cứ hết tháng 6 là có
leanduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ mong LG cập nhật thao tác vuốt thôi, 8 hay 9 đều được, LG G6 2 sim hóng từng ngày 😔
@leanduy Có thao tác vuốt nhé, nhưng lại có 1 nút home ảo ở màn hình y như nút home mặc định của Android One.
xuandungepu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haichin chỉ e cách tận dụng android 9 này với ạ, e lên 9 mà k thấy thay đổi gì so với 8 cả ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019