LG Gentle: điện thoại nắp gập chạy Android 5.1, màn hình 3.2" HVGA, bán ra tại Hàn Quốc

Trung Dt
27/7/2015 13:10Phản hồi: 109
LG Gentle: điện thoại nắp gập chạy Android 5.1, màn hình 3.2" HVGA, bán ra tại Hàn Quốc
LG từng có một vài mẫu điện thoại nắp gập chạy Android, lần này là một sẩn phẩm khác mang thiết kế cổ điển và đẹp mắt hơn. Mẫu điện thoại mới mang tên gọi Gentle có kích thước 117.7 x 58.7 mm, tức là gần tương đương với iPhone 4 nhưng dày đến 16.6 mm do có thiết kế nắp gập. LG Gentle có màn hình LCD 3.2” độ phân giải 320 x 480 pixel cùng lớp vỏ mang thiết kế nhựa giả da.

Bên cạnh đó, máy có thiết kế với các góc cạnh mềm mại, phím bấm lớn, phù hợp với nhiều người dùng, đặc biệt là đối tượng trung niên. Phần đầu của cụm máy chứa bàn phím là 3 phím lệnh Android quen thuộc, trong khi các phím còn lại đều mang phong cách của những mẫu điện thoại vỏ sò trước đây.

LG cũng tuỳ biến giao diện của mình cho phù hợp với việc sử dụng các phím bấm cứng. Máy có các biểu tượng lớn, một vài phím cứng được tuỳ biến để truy cập nhanh các tính năng hay sử dụng của người dùng. Cấu hình của máy bao gồm bộ xử lý 4 nhân 1.1 GHz, RAM 1GB, bộ nhớ trong 4GB. Camera phía sau 3MP và camera phía trước độ phân giải VGA. Máy trang bị đầy đủ các kết nối không dây, pin dung lượng đạt mức 1.700 mAh.

LG Gentle được bán ra tại Hàn Quốc với giá tham khảo là 200.000 won (tương đương khoảng 3,8 triệu đồng)

Thông số kỹ thuật:
  • Hệ điều hành: Android 5.1 Lollipop
  • Màn hình: LCD 3.2” 320 x 480 pixel
  • Camera chính: 3MP, camera phụ VGA
  • Bộ xử lý: 4 nhân 1.1 GHz / RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong: 4GB, thẻ nhớ mở rộng microSD
  • Mạng: LTE 4G
  • Kết nối: Wi-Fi, Bluetooth
  • Kích thước: 11,77 x 5,87 x 1,66 cm
  • Trọng lượng: 143 g
Nguồn: lge.co.kr
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết nói gì với cái đt này
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Trở lại chơi thiết kế cổ điển rồi...còn chạy cả 5.1 vơi chíp 4 nhân...choáng😁
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
co dien nhin dep wa.co ma gja o han hoi mac ve xach tay ngon hon
nắp gập thời thượng ;)))
Nắp gập Android!Bá thật 😁
bán rẻ rẻ mua cho mấy cụ nhà mình lướt =)))
Mình thật sự thích chiếc điện thoại này rồi!
Nắp gập ko cảm ứng xài android thì làm được gì nhỉ ???
@Killing_Spreen Hình như vẫn cảm ứng được mà bạn. Mình xem phim thấy có ông dùng con nắp gập android cũng của LG mới ra gần đây thôi, thấy ông đấy vẫn dùng tay vuốt vuốt chọn danh bạ được
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Killing_Spreen tivi còn chạy đc android mà bạn
@Killing_Spreen Có thể xoay 180 độ, gập xuống dùng như máy cảm ứng nhé bạn. Giống như dòng flip sharp 007sh thôi.
@Killing_Spreen Có thể xoay 180 độ, gập xuống dùng như máy cảm ứng nhé bạn. Giống như dòng flip sharp 007sh thôi.
hwman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích, thật lòng là bây giờ mình khoái cầm Startac X hơn iPhone 😃
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
3.2" sao ko cho cái phân giải lên cao tí, dc 180ppi hạ giá trị con máy
Great......
Phong cách thật, mua cái này đỡ phải đi lùng mấy con v3i v8 đồ cổ, con này sẽ đắt khách không ngờ chứ không phải thường đâu
@trungduca8vn Bạn lại hơi nhầm...Mình dám đánh cược với bạn là con này rất ít ng mua bạn có tin ko?
@MFerrari Tin hay không thì con này họ cũng chỉ phục vụ nội địa, chờ có hàng xách tay giá rẻ sang đây cũng còn mướt. Lấy đâu ra nhiều người mua cho bạn
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
171$ cho đt 3,2 inch HVGA, 1GB RAM, cam 3 MP quả thật là phí tiền. Xin hãy là LG của ngày hôm qua :mad:😕
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@dqminhtt1 không san xuất hang loạt thì giá như vậy là đúng rồi 😆
time_less
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dqminhtt1 Ng ta ko sản xuất điện thoại này dành cho những đối tượng như bạn
Vỏ sò sành điệu, LG giới thiệu
TAKUMA
CAO CẤP
9 năm
màn hình 3.2 inch độ phân giải thấp mà pin 1700 coi bộ sài lâu đây 😁
1tr8 thì còn ok 😁 :D
Chỉ ước có mấy con giống vầy giá vài trăm ngàn :p
Đẹp quá nhưng cam 3 chấm thôi ah, bèo quá, giá cũng ứ rẻ, tầm trăm đô thì mua 1 cái cho U dùng
XBlue
CAO CẤP
9 năm
rất đẹp nhưng với màn thế này khó thể hiện ưu thế của smartphone,
thắc mắc nữa là pin có tốt không
dù sao mình cũng rất thích con màu nâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095