[CES 2012] LG giới thiệu TV OLED 55", 3D, quý 4 bán ra

cuhiep
10/1/2012 18:10Phản hồi: 80
[CES 2012] LG giới thiệu TV OLED 55", 3D, quý 4 bán ra
Hôm qua, trong một sự kiện riêng biệt [TAG]LG[/TAG] đã mang đến chiếc TV 55" 3D sử dụng công nghệ [TAG]OLED[/TAG] cho hình ảnh rực rỡ và màu đen gần như tuyệt đối, chiếc TV 55" OLED này của [TAG]LG[/TAG] chỉ mỏng 4mm. Trước đây OLED chỉ được dùng trên các màn hình kích thước nhỏ vì giới hạn kỹ thuật và giá thành sản xuất. TV sử dụng công nghệ [TAG]OLED[/TAG] cho hình ảnh rực rỡ và màu đen gần như tuyệt đối. Việc mang OLED lên màn hình kích thước lớn như những chiếc TV Plasma hay LCD đánh dấu một kỷ nguyên mới cho TV.

[TAG]Sony[/TAG] từng giới thiệu TV 11" OLED tại [TAG]CES[/TAG] 2007 và bán với giá 2500usd, nhưng sau đó họ đã không tiếp tục giới thiệu thêm màn hình OLED lớn hơn cho TV gia dụng trong khi vẫn phát triển ở mảng chuyên nghiệp.

LG cũng từng giới thiệu chiếc TV OLED 15" ở CES 2009 và Samsung cũng mang khá nhiều màn Hình OLED dạng mẫu đến trưng bày tại các sự kiện CES.

LG cho biết TV OLED này của họ sẽ được bán ra vào quý 4 năm nay nhưng không nói giá. Tuy nhiên chắc chắn là giá sẽ rất là cao và chúng ta cần thêm thời gian đến mức giá đạt mức giá của những chiếc TV hiện nay.

Quảng cáo

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Junio
TÍCH CỰC
12 năm
Mỏng 4mm cho màn 55"? Kinh nhỉ, ăn đứt quán quân Kotex luôn :stomp:
mjindo87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pro này liên tưởng hoành quá 😆
Ôi cái giá của em này chắc cũng k dưới 5k USD. nhìn phải nói là hình ảnh hết sức ấn tượng. khung viền mỏng đến mức hoàn hảo. K biết TV OLED này của LG khả năng trình diễn 3D ntn nhĩ?
lyhoang10
ĐẠI BÀNG
12 năm
plasma và led xem 3d ngon rùi ...em này mà còn hỏi ntn ...giá chắc chắn trên 10k....hic ..
Hi vọng 1 thời jian ngắn nữa gía xẽ mềm như tv LED bây jiờ để ae còn dc thửơng thức

GT-I9100
Alililia
ĐẠI BÀNG
12 năm
TV LED k phải 1 bước tiến công nghệ lớn bạn ơi vì chữ LED kia thực chất k phải tấm nền LED mà đèn nền LED thôi, vẫn là công nghệ LCD
Ôi chiếc Tivi ....! đẹp không cưỡng nỗi,ước gi
Lấy tv này làm tranh treo trong nhà cũng được
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá bán sẽ rất rất cao đây 😔
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
hình như nó bị ám xanh giống amoled
trước kia không kết hàng LG lắm nhưng khi dùng thử 1 con LCD 19" thì thấy rất tốt
Bác giống mình, do có đợt giảm giá nên có con FLATRON L1953S đem về dùng thay cho con CRT đã cũ, mấy năm rồi thấy rất tốt, hài lòng về em nó. Hôm nay đọc topic này nhìn lại thì thấy em nó là của LG.
Mỏng thật. Hình như đợt này LG tập trung vào sản xuất phát triển mảng tivi thì phải. Ra mắt nhiều công nghệ và màn hình mới thế
Hình cuối có chú cầm N9 chụp ảnh thì phải 😁
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
ấn tượng, mỏng như tấm kính
bác Hiệp "anh bụng bự né ra cho quay tí xíu coi" :bounce:
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu giá okie thì quất 1 em về kê phòng khách.
Sợ em này quá đi, hicc!
móa ơi, mỏng như dao cạo @_@. đỉnh quá
nhìn độ tương phản và màu đen của em nó thì ko phê mới lạ
55 vất. Vì d8000ss ra năm ngoái. E này 85 inc thì đẹp sướng quá.
đẹp wá àh...... :playfull:
Đa check em này đang có hình ảnh đẹp số 1 bây giờ. Oled hơn LCD quá nhiều lần. Quá sắc nét chỉ cần to nữa thì ôi thôi quá đẹp. Nhưng 55 bé quá ko phải lựa chọn củ mình. Quay ra chơi em es8000 75 chắc tầm 110tr vnd. Nếu bán sớm max nhất 150tr thôii = với giá ss năm ngoái
con này mà giảm còn 15t làm em xúc ngay ko suy ngỉ !
Pico, Trần Anh mà bán 15t thì lại giẫm đạp nhau hả bác? Fai 15k $
10 năm nữa nha bạn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019