Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Gram 2018 bắt đầu bán tại Việt Nam với CPU Intel thế hệ 8, bền hơn, SSD kép

Didu
11/8/2018 9:29Phản hồi: 171
LG Gram 2018 bắt đầu bán tại Việt Nam với CPU Intel thế hệ 8, bền hơn, SSD kép
LG vừa công bố bán chiếc máy tính xách tay siêu mỏng nhẹ và bền tại thị trường Việt Nam với giá từ 27,5 triệu đồng. Được nâng cấp từ model 2017, LG Gram 2018 vẫn là một MTXT siêu mỏng nhẹ nhưng được nâng cấp về BXL, bền bỉ hơn, có thể nâng cấp ổ SSD qua một khe bổ sung và pin lên tới 22,5 tiếng. LG mang về Việt Nam 4 model trải dài ở các kích thước màn hình 13"3 tới 15"6. Tất cả đều sử dụng CPU Intel Core i5-8250U thế hệ thứ 8.

Gram có trọng lượng rất nhẹ, chỉ từ 965 gram tức là chưa tới 1kg cho một máy tính cấu hình khá và pin lâu. Gram 2018 không chỉ vẫn giữ được độ mỏng nhẹ cần thiết mà pin tăng công suất so với năm ngoái. Sở hữu thời gian dùng pin lâu nhất là mode Z980 13"3 với pin hoạt động liên tục trong 22,5 tiếng chỉ sau một lần sạc đầy (sạc mất 3 tiếng).

MTXT mới cũng được nâng cấp về BXL lên thế hệ thứ 8, cả 4 model bán ra đều dùng chung con chip Core i5 với RAM 8GB và các tùy chọn ổ SSD. Năm nay LG trang bị tới hai khe SSD và RAM, do đó người dùng có thể dễ dàng nâng cấp cho máy.

Gram được LG nâng cấp đầu năm nay, anh em xem qua bài trên tay và thử độ bền nhé: https://tinhte.vn/threads/tren-tay-lg-gram-2018-ssd-kep-ben-theo-tieu-chuan-quan-doi-duoi-1-kg-co-van-tay.2759177/

171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá hơi mắc mà cũng ngon ạ :3
Em cũng tính mua lap nhẹ thì nên mua con này hay Macbook ạ?
qloved
CAO CẤP
6 năm
@WesleyNguyen1411 Con khác cũng nóng không có nghĩa là i9 trên Macbook hết nóng đâu, hay máy bị quá nhiệt phổ biến thì nó thành tính năng hả bạn
@qloved Bạn quay video rán trứng thử đi 😃
@qloved "Con khác CŨNG nóng không có nghĩa là i9 trên Macbook hết nóng đâu". Câu này nghĩa là sao bạn?
Mình có nói đó là tính năng à? Mình nói rõ là chỉ đỡ chứ k hết, đọc k kỹ rồi quote gì vậy? 😃
MAXY Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThuyTrang982 Khi bạn muốn sang chảnh nhưng lại thích xài win hãy chọn bé này.
Giá hơi chua 😆
athonl
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa xài laptop LG lần nào,cũng chưa thấy ai xài.Cái giá thấy hơi cao.
@athonl Ngon bác à 😁 công ty em có mấy cái samsung, lg xách từ hàn sang dùng ngon lắm
@Computer Center Gold Ngon chổ nào bác
Monsterktv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@athonl Ông quản lý mình xài con gram này mình có mượn dùng mấy hôm thấy cũng ổn. Dân công trường đi lại nhiều, phần mềm thì cubgx chỉ office vs cad thôi. Nó đáp ứng tốt pin lại trâu nữa
ultrabook là LG Gram còn gaming book chắc LG KILO Gam 😃
@vn_ninja kkk..
Mình làm công ty hàn, laptop samsung với LG họ dùng khá nhiều, dùng cũng ngon 😁 đâu kém các hãng khác, có khi còn nhỉnh hơn :D Con này giá chát quá :D tiền này làm em Macbook phê hơn
@Computer Center Gold Vô xưởng samsung hầu như toàn Laptop gọn nhẹ. Chỉ văn phòng mới lắp máy case
trunghoaaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá chua thật 😁 30-40 củ dùng card on-board thì thôi em sẽ lấy luôn MacBook cho nó đẹp trai,
à mà anti-Apple thì vẫn còn XPS với Spectre mà chiến nhé ^^
@trunghoaaa Macbook với XPS toàn option ngon :D
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trunghoaaa Mac book cùng cấu hình giá trên 40 củ, con này 27 củ thì đắt gì bạn?
w810i
CAO CẤP
6 năm
@trunghoaaa VGA rời hay on board liên quan gì đến giá tiền với trải nghiệm business đâu bạn? :D
@trunghoaaa business cần gì card, họ cần mỏng nhẹ đẹp và chạy tốt ứng dụng văn phòng thôi :D
trunghoaaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chàng trai cô đơn 95 Nhưng đã lên 30-40 củ thì chọn luôn con XPS 9570 có chip H với cả GTX 1050Ti lâu lâu chỉnh sửa ảnh vợ con vẫn ngon hơn mà các bác :D Chưa kể dòng XPS của Dell đẹp xuất sắc thế nào các bác cũng biết rồi mà nhỉ, chỉ là nặng hơn tí thôi...

Còn bác nào với được tới hơn 35 củ thôi làm luôn con Mac cho rồi :D
Bao giờ có option i9 nhờ..
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@zizi159 LG ko có bộ phận sản xuất bàn ủi bạn ơi. ;)
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Giá quá tốt luôn, không ngờ kì này LG đêm mấy con này về với mức giá ngon vậy, kiểu này phân khúc cao cấp nóng lại rùi 😁
konica123
ĐẠI BÀNG
6 năm
hix, trót mua con envy rồi, nặng 1,4 kg. Con này nhẹ lại ham
con mèo nhảy qua cái lap luôn, ghê thiệt
@Hybrid Gs Xe motor cán còn k sao đó bạn 😁
@Hybrid Gs Mèo nó còn bay biếc, uốn dẻo các kiểu được
trâu bò thiệt chứ 😁
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không tin về thời lượng pin. Có bạn nào đã dùng LG Gram2017 rồi cho ý kiến với! Thanks!
Monsterktv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tonybom Mình có dùng qua con gram 2017 thấy pin tốt đó bạn.
Peaude
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tonybom Con Gram 2018 pin ngon đó bạn. Xài office và web được hơn 15 tiếng. Unvolt thì được trên 20 tiếng.
anhpromo123
ĐẠI BÀNG
6 năm
28 củ mà ko có cảm biến vân tay @@
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhpromo123 cảm biến vân tay ở nút nguồn đó b
sickmydig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhocbobilsvn bạn xem lại cái bảng tính năng đi nhe, 27,5 và 28 đều ko có vân tay, LG coi thường người dùng quá
hoanloc
CAO CẤP
6 năm
@anhpromo123 muốn có vẫn tay thì mua bản cao hơn đấy
Ngon quá, đang tính xúc 1 em nịnh người yêu 😆
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
LG lúc rài chịu chơi phết
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này so với macbook pro 13in 2018 thì ntn nhỉ? Cả kích thước trọng lượng, cấu hình, hiệu năng và giá bán?
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@poweramp3004 con này thua vì ko có card rời. đủ làm văn phòng thôi
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@poweramp3004 So sánh win vs mac thì khó lắm, tùy theo bạn thích hdh nào thôi.
@poweramp3004 Nếu bạn chỉ văn phòng thôi, ko game, ko xài ứng dụng j quá đặc thù thì mac là ok nhất nhé
Về trọng lượng thì con lg này nhẹ hơn, mac pro 13 nặng 1.3kg, con lg này chưa tới 1kg
Về con chip thì có thể nói là khá xêm xêm, vì mấy con intel trên mac do apple đặt làm riêng hay sao á, chính xác là i5 8259u chứ ko phải là i5 8250u như trên lg, xung con macbook nhỉnh hơn chút, igpu của macbook cũng xịn hơn chút, dùng iris pro chứ ko dùng intel uhd
Về tốc độ ssd thì macbook nhanh nhất quả đất cmnr 😆 nhưng lg cho bạn thêm 1 khe ssd nâng cấp, 1 khe ram nữa luôn. Thoải mái nâng cấp, macbook tầm này chỉ có chết cứng ở 256gb ss và 8gb ram à
Pin lg trâu hơn
Màn hình macbook đẹp hơn nhưng trên lg cũng ok lắm rồi. Tầm giá 37tr thì lg màn 15.6 macbook pro chỉ có 13 à
Macbook pro bây giờ giá cao hơn, toàn cỡ hơn 40tr, đợi tg nữa chắc là cỡ 38tr j đó
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@poweramp3004 Hiệu năng mình nghĩ con này nhỉnh hơn. Tại thấy mấy người dùng mbp 13 inch bị lag lag. Con LG này còn nâng cấp dc nữa
Giá quá chua. Mà nghe d2d đánh giá thì egpu trên con này ko phát huy đc sức mạnh, ko rõ là do chip bị bóp hay cổng thunderbolt 3 bị giới hạn lane.
Tầm này có kha khá lựa chọn, hp envy, ux430, dell xps 13, macbook pro 13
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Window:
+Giải trí thì xps
+Làm việc thì thinkpad
@thanhdat3796 usb type c trên lg gram có phải thunderbolt 3 đâu mà
em này nhìn mỏng và đẹp quá nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp