[LG GT540] Tổng hợp rom( Gồm cả rom MIUI, CM9, Lewa OS, iOS, CM6)

dragon291188
9/3/2012 11:34Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi cái khoản nạp JAVA cho rom rc7 như thế nào vậy? nhiều khi cần cài mấy cái apps java mà không cài dc. có gì nhờ bác chỉ giáo.
có sdsl 3.0 rồi đó mấy bác đã ai test thử chưa. t đã cài rồi mà chẳng thấy cái explorer nào cả . o_O. không hiểu rom thiếu hay là bị làm sao nữa
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tanvp1992 thực ra mình vào diễn đàn cũng lâu rồi. nhưng k tg vào chủ đề nào cả. thấy mng quuan tâm đến con gt540 nên cũng bỏ chút tg ra chia sẻ. rom của em gt540 mình đã cài tất cả rồi. hiện tại ddag dùng Lewa v2.0 buid lại. ngon lắm
@adtc2 thế bác up luôn lên đi nhé. 😃
@tanvp1992 up up
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt.outlook
bro nào giúp mình với. hôm nay mình cài rom lại GT540 của mình. Quên mất không backup và bản recover cũ ( 2.5) anh em đừng ném đá e tội nghiệp e gà khoản này lắm. Bih bật điện thoại lên qua màn hình hiện chữ LG là màn hình sáng đen luôn. E thử cắm vào PC thì không nhận thẻ mặc dù driver đầy đủ. sau là e tháo thẻ để cóp 1 file rom bằng recover ( bản 1.8 ạ mục đích là chỉ muốn để lên điện thoại để kết nối với PC rồi tính), sau khi recover xong e reboot lại thì vẫn chỉ dừng ở màn hình sáng đen. E làm cách khác là backup bản 2.1, reboot cũng chỉ qua chữ LG rồi đến màn hình đen luôn. Ai chỉ cách em với. Bih điện thoại là vật bất li thân rồi ạ. Thanks các Bro
tminh đang online ak cho t hỏi luôn tí. rom tx miui v4 có cần phải phân vùng thẻ nhớ hay làm j để cài dc không. cái này t cũng không rõ lắm. bác có thể hướng dẫn luôn dc không. thaks bác trc 😃 xài sdsl lắm cũng chán rồi phải thay đổi tí cho mới mẻ😁
ak mà làm cái kiểu kiếm mấy file apk về giải nén file zip của 1 rom nào đó rồi nhét vào sau đó đóng gói file zip trên pc vất vào thẻ chạy rec liệu có dc ko bác. t thử sao mấy lần mà rec toàn báo lỗi
@tminhdn trc kia thì có lẽ em nó đã dc phân vùng rùi bác ak. nhưng t mới đổi lấy cái thẻ 4g của bồ nên mất toi luôn ak. bác có thể hướng dẫn t làm lại dc ko. cái này t mù tịt. có lẽ phải đọc rồi làm lại up rom thử xm sao
@tminhdn bác tminhdn ơi, em đang cài rom tx miui v4 của bác, nhưng e k biết system size thế nào cả, bác hướng dẫn em đc k ạ ? bên xda toàn tiếng anh em k hiểu đc.. cám ơn bác nhiều !!
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@ruudy ack :| nếu trước h bác chưa thay đổi system size bao giờ thì nó là 250MB sẵn rồi, bác khỏi lo. nếu chưa rõ system size là bao nhiêu thì khoan cài đã bác. bác có titanium backup thì bật lên, xem ở dưới sẽ thấy nó hiển thị System ROM, nếu là từ 220-250MB thì ok.
@tminhdn thế ạ ! em gà quá 😕 em chưa thay đổi cái này bao giờ mà.. đúng là System Rom là 256 bác ạ 😃 cám ơn bác !
kh
không bro nào giúp em à 😔
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt.outlook chú em vào recovery, wife/factory data. sau đó setup rom.zip.
có vấn đề gì pm a
@adtc2 xong cái bước đấy rồi sao nữa ạ. em đang chờ bác
@adtc2 nó chỉ có dòng wipe data/factory reset ạ
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndt.outlook dc chưa kưng.
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
bjo chú em rec lại như bth. ok.
chả biết sao bấm linh tinh có cái bản rom từ bao giờ lại cài đc @@ lấy mấy bản trên máy tính lại k đc. Ak e hỏi có bác nào lỗi giống e k. 2 ngày gần đây máy xuất hiện hiện tượng lỗi Wifi. Opera và store e không dùng trực tiếp wifi đc mà phải dùng Data trước. có nghĩa là muốn các ứng dụng đó dùng đc wifi thì phải cho chạy bằng Data( như kiểu là "mồi" ý), các ứng dụng khác e vào wifi bình thường, e cài lại máy, up lại rom, cài lại ứng dụng...mà sao vẫn bị 😔
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy cài bản Rom khác là ok. :rolleyes:

Sent from my LG GT540 using Tinhte.vn
@adtc2 Cài mới rồi vẫn phải dùng data trước wifi ạ. Chỉ mỗi opera mini thôi. E hay vào fb. Hjc

Sent from my GT540 using Tinhte.vn
bác nào biết system Partition size hướng dẫn em với.. em xin chân thành cảm ơn 😃
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hế. Mình vẫn dùng bth

adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản lewa mình tải bên XDA, chắc vẫn là nó ^^!
Bản lewa gốc lỗi phát wifi, bản lewa mình build lại nên phát dc wifi.

lewa và Miui dùng chán rã man rợ. dùng cái rom rom CM7 (android 2.3.7) SDSL v1 Final là ngon nhất rồi. mấy cái rom bên dưới vất hết
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@ruudy dùng ext3 thì lúc bật link2sd lên nó hỏi tạo script, bác chọn ext3 thôi 😁
@tminhdn mình đã chọn ext3 sau đó khởi động lại thì nó vẫn hỏi chọn phân vùng..k đc bác ạ..làm mấy lần vẫn bị..mình vừa làm thành công rồi..phân vùng trên CWM là ext3, cài link2sd rồi chọn ext4 lại đc bác ạ 😃 chẳng hiểu nữa vì lúc phân vùng trên CWM là ext3 quên k chuyển sang ext4 đã reboot, may là chọn ext4 trong link2sd vẫn đc 😃
@tminhdn bác tminhdn cho em hỏi cái này với, sao em cài rom TX MIUI của bác, cứ sử dụng data 3G đến 10mb là nó ngắt kết nối mạng k cho dùng nữa, nó hiện thông báo gì đó ,em ấn vào thì nó vào phần monitor ,như kiểu nó giới hạn sử dụng data ấy, rồi em sửa lại phần network trafffic tăng cao lên thì bị lỗi system UI fc k hiện thanh notifition nữa.. bác hướng dẫn em vụ này với..
@tanvp1992 bản v3 này lỗi tùm lum : lỗi wifi, lỗi camera bật lên hay bị khởi động lại, chụp ảnh không lưu, pin nếu báo <20% tự sập nguồn và không thể bật lên. Lại phải quay về bản v1
Mình thấy bên xda có những rom yêu cầu system partitions là 200MB mà mình không biết resize system partitions. Có ai biết chỉ giáo dùm. Thanks
@quydo1585 là phân vùng thẻ nhớ thì phải bác ak. có nhìu cách nếu có rec thì bác làm luôn trên rec cho nhanh còn làm ntn thì bác tìm trên tinh tế có nhìu bài về cái này rồi nhé
@quydo1585 nó là cái system rom đó bác..hôm qua em có thắc mắc bác tminhdn có giải thích cho em rồi đó..bác vào titanium backup rồi xem chỗ system rom đó..nếu chưa từng thay đổi nó bao giờ thì nó là 250mb sẵn rồi..
trời toppic này xôm wa.mấy anh em cho mình hỏi.ông anh cho cái gt540 dung sim rac ,nghe noi len hệ diều dẹp,mình thu voc 2 tháng nay mà vẫn hok dc. dang dung bang v2.1 vn .không làm cách nào de kết nói voi máy tình uo room dc. có bác nào huong dần kết voi với pc với.em cài driver cả 20 hay 30 lần rùi. tu driver cua mấy anh tinhte dowload xuống đền driver cua trang chu lg ,nhung khi cắm máy voi chị co sạt pin thui bục mình wa.hic hic,hum bua co ông anh tinhte goi dt keu em cài thu bằng mobile odinmừng het6` lớn tuong cài dc,ai ze cài vao báo hok co flash boot.chán ,cài úng dụng khác thi meket bị loi đóng ứng dụng.anh em nào bk trường hop này chi em với,hic hic quan trong nhất la phone em kết noi dc voi pc là dc.hic hic ,chứ đừng có cắm vào là sạt pin em buồn lắm sao hok cai giúp mình hết dậy
@congngang bạn cứ đọc kỹ mấy bài là cài đc driver ấy mà. tuy nhiên không phải lúc nào driver chuẩn cài vào cái là pc nhận dt được luôn đâu. bạn nên đọc tiếp những connect bên dưới để xm những ng bị những lỗi đó khắc phục ntn . khi kết nối pc với dt thì dt lúc nào cũng trong chế độ sạc mà. ak mà quên lần sau khi post bài bạn nên viết cho cẩn thận để dễ đọc, mọi ng còn giúp đỡ 😃
Mình đọc hoài mà.lam theo nhieu cach lắm mà hok dc .chán wa hic hic mình cài 4 cái .nhung khi vào xem thiet bị phan cứng cua pc thi chi thất cái bluutuol vao cai mode thui .hok thấy cái úb dau hết thật lam chan
@congngang có j bạn ép nick tunbaby9x@yahoo.com t sẽ giúp đỡ
@trunghieu9909 oh có vẻ hay đó bác nhỉ. bác cài chưa có thấy lỗi j lớn lắm ko. cm10 trên xda thì đang trong quá trình hoàn thiện còn nhiều lỗi lớn lắm mà chắc chạy như rùa bò thôi
p/s bác cho thêm 1 số thông tin về rom luôn nhé
@tanvp1992 Mình chưa up. Bản cho gt540 là bản alpha2 còn CM10 mới bây giờ là bản beta rồi. Mình cài cho máy tính bảng thấy bản CM10 beta chạy cũng ổn. Đang chờ bản CM10 mới cho gt540.
chán wa có anh em nào có driver huong dẫn mình voi
.con cần cai driver nâo nua anh em giúp minh boi
@uocdoanh mắt bác liệu có vấn đề không. bác ko nhìn thấy dòng trong ngoặc ak." ( vẫn cần kết nối pc)" trc khi phế phán ai thì phải nhìn cho kỹ nhé
@congngang nếu đã có flash rồi thi thử cài recovery như mình xem
tải file này về http://www.mediafire.com/?kllb33tsg6tn7i4
file này nữa http://www.mediafire.com/?8rkusllkjkg9kyh
tạo 1 thư mục trong ổ C tên android copy mấy file đã download được vào đó ''nhớ giải nén nhá hì nhắc lun cho chắc''
tắt nguồn điện thoại -> giũ phím camera + phím nguồn ''đừng bỏ phím cam'' khi nao nó rung 1 cái la được đợi khoang 5s cho chắc ăn

cắm dt vào pc vào computer chọn control panel ''nếu là úp ở tiệm nét thì nhấn chuột phải chọn oxplore'' nếu o nhà thì đơn giản là mở control panel -> chọn tiếp add hardware trong cửa sổ add hardware chọn net đánh dấu vào yes, l have.... net típ -> chon dấu ? có chữ android chọn finish -> đánh dấu vào install from a list đánh dấu vào include... -> chọn browse chọn thư mục android ok -> net xong
nếu bước này ko được thì mình sory ko giúp được bạn ròi còn nếu thành công thì chúc mừng bạn 99% là sẽ làm đươc bươc sau

mở cmd lên nếu ở nhà thì mình ko cần chỉ cách mở cmd nhưng nếu ở tiệm nét thì bạn vào my computer -> C-> windows-> system32 tìm thằng cmd rename nó thành gì cũng được .mở nó lên
copy đoạn mã này và paste vào đó cd C:\Android đợi nó chạy 1 xong
copy pate tiếp
fastboot.exe flash recovery recovery_clockwork_2.5.0.5_swift.img

tiếp nè fastboot.exe reboot
okeeeeeeeeeeeeeeeeeee đợi điên thoại khởi động lại là ok
xong rồi chúc bạn thành công
còn vấn đề úp rom = reccovery thì bạn tham khảo của các mo khác nhé nếu cần thì emai cho mình uocdoanh779@gmai.com hoặc facebook: lãng tử si tình

link mình mượn của bác

character_boya

về cách thực hiện thì mình sưu tầm của các pro tinhte mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi ko cần thaks mình nếu hữu ích thì thanks bác

character_boy nhé

sory bác character boy nhé vì em mượn link mà ko xin phép bác
@tanvp1992 sory mình nhìn ko kỹ
cần 2 loại driver đó bạn 1 dành cho kết nối thường gồm 4 bộ. và 1 dành cho chế độ fash boot. nếu vẫn chưa yên tâm thì cài thêm cái driver của pc suite lg vào nữa. cài xong vẫn ko nhận thì reset lại pc + up date driver ở mycomputer + sửa chữa registry xm sao. nếu mà ko nhận nữa thì vất cái cap kết nối đó đi ra mua cái khác ( zin của lg nhé) là ok
Đúng mình cài như bạn nói ,đã cài lai win 5 lần từ win 7 rui xp thử vận may voi win 8 ,nhung khi cắm vào chi sat dc thui chán wa,mình cung cài che do flasboot rui nhun nó cha ăn thuc.minh2hok có cáp rin ,mình dung cap NOKIA x2 khong dc ra MUA CAI CÁP LO 35K VẨN KHONG DC,DUNG CÁP rIN sámum bada cung hokdc. mình nghi co khinao1 đầu nối từ cáp wa điện thoại bi hu khong nhận dc data không mấy bạn
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng cáp của X2 hay Galaxy s2,y đều dùng dc hết mà. Thử lay nhẹ ở đầu cắm vs cổng Usb máy tính nhé. Mà máy của bạn đã root chưa? Nếu root rồi vào recov rồi mount usb hay gì đấy thử coi

Sent from my GT540 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019