LG - LTE2- Root, up rom all in one :)

tannat2511
4/7/2012 6:29Phản hồi: 5.096
5.096 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix cài rồi viết thì vẫn đủ 160 ký tự nhưng gửi sang máy khác thì cũng chỉ hiện 80 ký tự thôi. Có bác nào bị như vậy chưa 😔
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero82bk Go dùng ngon bác à.lại còn pro nữa .bác nhắn 100 tin thì bên kia vẫn nhận đủ
từ sáng đến giờ có down đước cái firmware gốc của con F160s đâu. hix vào down nó toàn báo server bị lỗi. có bác nào bị như thế không
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero82bk lỗi rùi 😁
hix thế là số không root đc rồi ah. bùn nhỉ. hôm mới mua về chay quadrant benchmark con này đc 5204 nhìn phê luôn 😃 mấy hôm nay chay lại không lên đc 5k bùn quá.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vụ này nữa hả ta, tưởng máy mình nhắn dc 160 ký tự thi qua máy nhận cũng nhận đủ chứ, dao lại thiếu dc. Có ai biết cái này vào confirm giúp nha,

Mình bị lỗi y như bác. Nếu làm trên Win7 dc thì chỉ cách vượt qua lỗi với nha bác. Chứ j kiếm Win XP hơi mệt mỏi rùi
@can_mua_ban 😃 được cái nhà bạn có cái máy cây chạy XP
Mình root y như bác chủ hướng dẩn ,mọi bước đều oke,nhưng khi khởi động vào màn hình chính báo lổi :
Unfortunately, LG IMS has stopped.
Bác nào đã gặp sự cố này giúp đở giùm nhé
@Tthanh1964 Máy ko chạy nữa hay sao ạ?
Thấy màn hình khoá,nhưng kg vô đc màn hình chính
Haiz chán kinh người vẫn cứ báo cái lỗi khi chạy LG KDZ mặc dù dùng WIN XP
@duchuymobile.vn Em bị lỗi y chang bác. Bác root được rồi chỉ cho em với. Em làm từ hôm qua đến h vẫn ko root được :mad:
Hú zia đã ROOT thành công! Hí hí
@tuansaker11 dau fai ban quoc te . no la ban cho nha mang verizon thoi ma
thu hoi tren the gioi dc bn nuoc co 4G lte
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
@money12 nhìn xấu quá. ram còn 1GB potay. 😔
chờ F180 ra vậy. 4 nhân 2gb ram.😁
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@money12 Có dùng chung rom với con này đc k nhỉ
@DXPERIA Verizon là CDMA bác ơi,con lte1 verizon CDMA mã là VS920 ạ:D

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Ra bản quốc tế lập tức có ROM ngon luôn hí hí
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp ra bản F180 CPU 4 nhân, Ram 2Gb rùi 😕
@DXPERIA 4 nhân nhưng vẫn sử dụng công nghệ Snap dragon thì tính ra ko nhanh hơn F160 là mấy! Đang chạy 4.0.3 mà ko thấy độ trễ thì lên 4.1 chắc còn mượt hơn iOS của IP4S 😁
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
dag root hoi hộp cho đợi
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em ai nghiên cứu chạy bằng Flash tool xem được ko chứ dùng KDZ trên Win 7 chán thôi rồi, Lu6200 mình toàn dùng Flash tool.
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn 2 bé LTE 2 liknew PK máy sac cable tai nghe 1 pin giá cực iu. mai bác nào xúc thì LH nhá 😃 giải quyết nốt làm lô mới
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ronaldo_vn thấy bác bán ra nhiều, nhưng có hỗ trợ dc anh em root hem. Mình lấy của bac 1 con nhưng dag hem root dc, chán bỏ xừ đây
@ronaldo_vn pm giá cho minh đi bác
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ac. mình bán xong toàn ko có máy mà làm ấy. haiz. đang lọ mọ down tool đây. mấy con này làm cũng như mấy con sky thôi. Nếu tự làm đc là vui. nếu lỗi thì up lai fw vì nó up ol dễ lắm. bác thích làm thì có j mai mình trả lời. tại đang down tool mà 1 số sever bị lỗi
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ráng làm thành công đi, chứ mình làm từ chiều h gần 10 lần rùi
nhưng đều ko root dc.
@can_mua_ban Hi hi mjnh root dc rui

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo là con LTE 2 của em bị treo logo làm đủ mọi cách . KDZ , flash tol cũng không đc . Hum qua mang lên LG nó báo giá 600k . nhưng đang trọng đợt khuyến mãi tháng 7 gì đó đc giảm 50%.Vãi hàng.Nếu chạy lại không đc thì die phone . đồng ý thì tiếp tục bung phần cứng .NGhe ghê vãi.
Các bác flash tol nhớ làm theo hướng dẫn :
Máy đã up rom cok.Nếu chán cok muốn về ship thì dùng KDz hoặc flash tol quay về .Chứ vừa về ship vừa rot như post 1 là tèo máy như tui đó
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nq_nhat Tắt điện thoại bấm nút tăng âm lượng + home . Sau đó ấn power.Máy sẽ bật lên , sau đó thả tay ra .
Đt sẽ vào màn hình có tiếng hàn quốc . Cắm ĐT vào PC .
Vào thư mục rot để rot LTE 2 . Chạy CMD trong thư mục đó . Trong CMD gõ : adb reboot recovery . Máy sẽ khởi động lại
@alomissu Cám ơn bạn nhiều, để mình thử coi sao
@alomissu 1kinh nghiệm rất đáng giá.em online =phone nên chẳng biết nút thank ở đâu.chỉ thấy like:p

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@alomissu bạn ơi cho mình số đien thoại của bạn di..mình mới mua cùng cảnh rui ne..bạn dã sửa được chưa vậy
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là đau lòng cho bác. Chắc hiện tai thì vừa lòng với cái ROM Stock thôi, chỉ cần tui root dc là mừng rùi. vì làm nó hôm qua nay chắc hơn 10 lần, chạy thì ko báo lỗi mà lại ko thành công mới đau răng
Thế bác làm thế nào mà treo vậy. Mình khi bị lỗi thường dùng KDZ để flash rom gốc, sau đó mới root lại, rồi cài Recovery, cuối cùng là Restore về như cũ.;)
Có bác nào biết cách Boot vào Recovery Mode trực tiếp bằng tổ hợp phím hay adb không ?😕
alomissu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PDTANH Mình làm tắt lên bị treo,k kdz về gốc mà vừa flash vừa rôt nên treo luôn.
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chơi và vọc thì nhiều khi chấp nhận rủi ro. bác nào sợ thì để rom stock mà xài. còn ngồi đợi khi nào ok xong mới chơi thì nó hết độ sướng và nóng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019