[LG LTE2] Tổng hợp hướng dẫn chi tiết cách root, fix lỗi và up rom

tuansaker11
8/8/2012 11:32Phản hồi: 10.108
10.108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
Từ S3 trắng hàng cty chuyển sang S3 xanh hàng HQ RAM 2G , ROM 32G nhưng có cảm giác càng xài càng càng cầm càng ngắm S3 càng thấy xấu , sau thời giian đã chán cái thiết kế của nó. Chuyển sang em LG LTE2 màu trắng cảm giac rất thích design của nó, nhìn manly hẳn, chip S4 và 2G RAM nên so với S3 trc mình xài ko khác là bao, mình test thì toàn chơi live wallapper nặng nhất để kt độ mượt mà nên rất rõ. 1 số máy mình đã xài qua test qua và cảm nhận riêng:
- HTC ONEX thì khỏi nói dùng SENSE4 mà còn chơi live wallpaper thì lag tung tang, màn hình để màu xám hay vào GPLAY thì giật giật nháy nháy khó chịu.
- HTC ONE S mượt mà dù chip S4 với chỉ 1G RAM, nhưng điểm hạn chế là bộ nhớ máy ko mở rộng đc bằng thẻ nhớ (chỉ dùng thực sự đc 9G trong khi bộ nhớ là 16G)
- S3 thường thì lag tung tang , vuốt tầm 3s giật 1 lần (ức chế 1 của bản S3 thường, up rất nhìu ROM nhưng cảm giác lag vẫn có, vuốt qua lại, vuốt lên xuống trong settings)
- S3 HQ 2G Ram thì vô tư rất mượt ko lag, tuyệt vời nhưng hạn chế so với S3 thường là quá hao pin, thực sự rất thất vọng. Cầm S3 càng cầm càng ngắm càng thấy xấu (cảm giác chủ quan bác nào ném gạch em chịu). Thực sự sau khi xài S3 xong 2 tuần ko thích xài tiếp tí nào nữa
- LG LTE2 màu trắng mới lấy hôm qua của bác R9 design miễn bàn rất có sức hút và manly màu trằng đẹp tuyệt, màn hình ngon ít nhất là chữ nghĩa ko rỗ như amoled trên S3 , màu sắc thật và rất đẹp. Chip S4 và Ram 2G xài mượt mà mình rất thích dùng live wallpaper nặng , thẻ 32G cài đầy films, bộ nhớ máy cài đầy games sófts nhưng ko cho 1 cảm giác ì ạch, vuốt cực mượt và vào chương trình ko độ trễ . Đặc biệt ấn tượng nhất là pin từ 100% xuống 99% mất 5h. ĐIểm yếu âm thanh ko ngon bằng S3 hay ONEX và chưa có rom cook ngon, phần tin nhắn dùng handsent thì vô tư với 160 kí tự. Cùng mức giá ~10tr thì khẳng định ko em nào bằng đc LTE2.
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tommycat Nếu S3 theo đúng cảm nhận của Bro thì chắc là không bằng LG TLE 2 rồi, mình chưa dùng S3 nên không biết, hiện đang dùng con F160s, nói chung thì không có gì phải phàn nàn! Great....!
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
hôm quá có gọi điện cho bác locdo75 nhờ bác tư vấn bác có nhớ ko, hỏi mua thì bác hết rồi hẹn 10 ngày mới có đó, hên là bác R9 vẫn còn 1 em, nên chạy wa múc luôn, nhờ bác tư vấn mà mình mạnh dạn đi múc em nó đấy...hjhj thanks bác
locdo75
TÍCH CỰC
12 năm
@tommycat Em còn 1 cái đang xài mà trưa hôm qua có người múc luôn rồi. Em cũng tính đem về vài chục con vì giá em nó giờ đã mềm hơn nhưng còn phân vân vì sức mua yếu quá.
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@locdo75 Anh cứ nhập về đi, nếu có về phụ kiện như tai nghe, pin, sạc, ốp lưng và miếng dán màng hình, đang có khối người tìm mua đó anh!
mrtruyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lviv Đúng rồi, em cũng đang tìm mua thêm pin, ốp lưng với dock sạc cho con này đây, ai biết ở đâu bán không.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin con nay hien h vo doi trong cung tam. Sag h dung lien tuc. Chat, web, check mail, doc file word pdf bang wifi. 5h hao het 40% pin. Man hinh de 50% tu dieu chinh sang

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
máy của em quay phim HD trên 2p khi lưu lại có phát bị treo cam phải khơi động lại máy, có phát mất gần 2 phut mới lưu đc , máy của em có bị lỗi ji ko vậy, PS quay phim tầm 3p máy cực nóng
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theturttle chưa quay phim bằng em nó nên chưa biết. Mình nghi khi quay phim bạn đừng lưu trên thẻ. Nếu thẻ Class10 và hàng chính hãng thi ok, còn ko lưu trên máy đi, chứ thẻ lởm nó chịu ko nổi đâu
@theturttle đã test như bác nói, máy e vừa qua trong luc quay chụp độ 20 cái ảnh liên tục máy không nóng, save chưa đen 2s cũng save nhanh như chụp ảnh, vậy nên con của bác đang có vấn đề thôi...
up lại room stock mà dùng bác ạ
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong box bạn nào đang dùng ROM cook trên dòng S, có thể copy cho mình 2 file KRMessage.apk và KRMessage.odex trong system/app dc ko. Mình đang nghiên cứu vụ sms 160kt.

Bạn nào dùng thì cho mình với nha, tìm ra giải pháp rồi, chỉ cần 2 file đó để thư nhưng mình thì hem có
@can_mua_ban nếu suy luận của bạn đúng thì cũng chỉ nhắn tin đc 140 ký tự thôi, nhưng cứ phải thử....
mình bh cài lắm game quá nên ngại up room cock làm chuột bạch
ai đang xài thì up để a e test vụ này
Sao trên cột sóng của mình có chữ R nhỉ. Hic. Mà lúc có lúc ko?

http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1253752/
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết chỗ nào mua pin và ốp cho em nó thì pm anh em nhé !
Em nó hình như cũng dùng pin cửa con lg optimus 4x thì phải !
@vinhtinhte bên này nghe nói có ốp lưng rồi nè http://didongthongminh.vn/. còn pin thì phải hỏi các bác thương gia xem sao
hoanbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình fix sms theo bác chủ topic rồi, mọi thứ ok. Có 1 điều là: mình soạn và gửi tin nhắn thành công khi ng ta nhắn tin lại thì nó lại là tin nhắn mới nằm trên cái tin nhắn mình gửi lúc nảy, ai có cách khắc phục ko nè? Cám ơn trước nhé.
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanbmt Máy bạn bản L phai ko. Bản S vẫn ko làm cách đó dc. Hjc

@can_mua_ban m bản L đây. làm rồi cũng như chưa làm. dùng gosms cho nó lành
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
báo cáo: đã thử bằng cách xin 2 file Massenger từ ROM cook để chép chồng lên Rom hiện tại nhưng vẫn ko được, vẫn chỉ gửi dc 91kt, và hậu quả mất luon Icon nhắn tin, đang cố gắng phục hồi nó ( nhung nhan tin bằng go sms pro van duoc chứ ko loi nha )
@can_mua_ban sáng rồi bác ơi
tungninh
TÍCH CỰC
12 năm
@can_mua_ban cái này là do ở code của nó mà bác.
nếu thử thì bác nên dùng 2 file của bản L xem tn. nhưng e nghĩ cũng ko dk đâu
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungninh chắc vậy rồi. hjc. vẫn chưa tìm ra cách đe khac phục, chán
@can_mua_ban 2 file cua e dau bac

có ai biết con này lúc chụp ảnh muốn zoom thì làm thế nào ko
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 Đơn giản thôi mà Bro, Bro đặt hai ngón tai vào cạnh trái của màng hình, rồi kéo ra, kéo vào thôi, đó là cách mình Zoom khi chụp hình, còn cách nào khác không! Xin anh em chỉ giáo thêm
@tuansaker11 thay avata rồi hả bác?chụp ảnh muốn zoom thì chọi 2 ngón tay vào giao diện lúc chụp ảnh rồi nhỏna nhón vào là zoom đc đấy

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
trui, vậy là bác ít dùng rùi, bác zoom nó giống như lúc bác xem hình á, là nó zoom thôi à
@can_mua_ban thế ah 😆 cái này mặc bữa lâu rồi nhưng quên hỏi. hôm qua sn lấy ra chụp thì mới nhớ ra 😃)
@tuansaker11 B ơi sao cột sóng có chữ R mà ko tắt được 3g

Sky,Lg,Samsung
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1253752/
@vinhit Hic ko ai trả lời e à?????
@vinhit bác chụp ảnh xem lỗi thế nào. chưa gặp bao giờ
@tuansaker11 Thì trên cột sóng có thêm chữ R thôi mà b

lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của mình là F160S, vừa mới lên V10F, đã thành công, nhưng vẫn không có icon Root trên màng hình. Cài được recovery, nhưng khi click vào 2nd-init Recovery thì nó lại hiện ra cái này:
Failure
Error running exec(). Command: [su,
-c,./data/data/com.eclipse.android.
razr.bootstrap/files/surunner.sh]
Working Directory: null Environment:
null

Có ACE nào gặp lỗi này chưa? Và fix như thế nào? Mong chỉ giáo thêm. Xin cảm ơn trước!
@lviv chưa root đc máy thì cái chạy recovery sao đc chứ. phải root máy đi đã
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
oánh dấu cái nào 😁
@DXPERIA B làm như hd là root đc thôi

em vừa mua con máy này đang xài rom gốc nhà sx. hôm trc bên bán có cài rom cook nhưng em khoái nghịch đã rồi tính sau.
Hiện tại em thấy rom gốc khá hay nhưng chết dở cái là ko tắt dc kết nối data.
em muốn là khi dùng thì bật kết nối data ko dùng tắt đi.
Khởi động máy nó hiên: 3G/4G... nếu ấn Block thì tắt data. chọn allow thì sd kết nối data nhưng bất tiện quá. ko lẽ mỗi lần lại tắt mở.
Bác nào có cách khác chỉ em với.
Em thấy cách này dc: Bật Airplan mode. sau đo tắt đi>> chọn kết nối data hay ko?
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 Hình như mấy nay bác ấy bận hay sao á. Nhắn mà ko thấy hồi âm

@can_mua_ban chắc thế, mấy hôm nay buzz mãi ko gặp đc bác ấy
@tuansaker11 Giá mà tắt dc thì hay quá.e đang xài rom gốc chuẩn bị rôt.bác nào cho e ít kinh nghiệm vs
hoanbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangld2801 bác thử vào google play rồi search: On off 3G rồi cài cái đầu tiên nhé.
có bác nào biết tiếng tàu tìm mấy bản rom cook vọc cho sướng tay cái
@tungninh gửi link a xem nào
can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trunghb Ý bác nói là để sáng liên tục va ko dùng j đến phone hả. Nếu thế pin em hơn bác. Em luot web, chat, doc file word, pdf, de màn hình sáng 50% và tự động điều chỉnh thì 5h mất 40%pin đó

@can_mua_ban Vậy pin bac bá đạo rồi. E trog đó 1h chơi game nặng con lại đọc báo và chơi game nhẹ.bác đag ở bản nào thế

can_mua_ban
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trunghb Chơi game thì mau cạn pin là đúng rùi. Mình ko thit xhoi game trên đt. Nghịch phá thì có chứ game thì ko. Cũng ko chụp hình quay phim, xem phim tren dt. Hjhj.
Mình dag o v10f đã root và xóa app hàn. Mình rất hạn chế cài ứg dụg mà chạy ngầm

các bác cho em hỏi em vào phần version info nó hiện
SW version info: koXda - F160 LSK
fW version :4.0.3
HW version : Rev1.0
Factory Version : LG F 160AT-V10L -SKT -KR- Jun-18-2012
E mở nắp lưng thì máy ghi F160K, vậy máy e là dòng ? và hiện đang dùng bản rôm nào vậy, máy e mua mới 100% cửa hàng nói chưa root =.=, mà nó có cái icon super user rồi ạ
máy e pin khá trâu em xem clip cả youtube, clip trên máy + luot web( 2 cái này khoảng 1 tiếng) + quay phim HD ko flash ( 1 tiêng, quay lam nhiều lần) hết 30% pin chưa kể nghịch ngợm linh tinh nữa ạ
@theturttle lên web tìm down file app market về cài vào. down cái của cm9 ấy. cook giờ toàn là của tàu khựa thôi. xóa hết app tàu khựa đi
@tuansaker11 bác ơi hướng dẫn chi tiết giúp em đc ko, lần đầu tiên em xài xì mát phôn lên chưa có hiểu bit ji đâu ạ
@theturttle vào đây down cái gapps http://goo.im/gapps nhớ chọn gapps cm9 nhé
@tuansaker11 link này ko vào đc bác ạ 😔
lviv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thường thì Up Room qua win Xp thì khoảng bao lâu xong vậy các anh trai? Có cần kết nối pc với internet không?
đã có bản f160L v10J rồi nhé
@longbui27 8820 bán giá bn. 9700 thì a dùng rồi ko dùng lại nữa đâu
longbui27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 882 chắc 650k :| đang định bán hết, để lại 87v, r gom tiền lấy LTE 2 chơi
longbui27
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansaker11 Thế nguyên nhân là tại cái éo j ?
@longbui27 chắc là do hôm up nhầm rom nên mấy cái của rom cũ ko tương thích vẫn còn chưa format hết đc. tao factory lại máy cái hết luôn
Hôm nay nghịch cái menu ẩn. Thê là k bit tai sao pin xuong như uống nc.bac nào chỉ e cách rêset lại cái menu đó nhỉ

@trunghb Ai giup minh voi

@trunghb Vào factory data đi. Ko sợ mất quyền root đâu 😁

@tuansaker11 Game của mình.tiếc công down lắm.bác có cách khác không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM