[LG LU6200][ROM][04/09/2012][CM9] ExROM v1.0

hoquangthaiholy
4/9/2012 7:36Phản hồi: 38
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này lối tra tài khoản
Các bạn Tinh Tế cho mình hỏi có thể up Rom 6200 cho LG lte Tag (F120L) được không vậy? F120L có ROM nào không, ROM gốc 4.0.4 của LG chạy hao pin quá, thỉnh thoảng lại bị lỗi khi có cuộc gọi đến
Hitlervn9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_tri_01 Sao mà up được rom của máy này cho máy khác hả bạn
wifi 3g yeu qua ban ak. mong ban fix som. thanks
Sắp tới thi Anh Văn, chưa có thời gian. Phiên bản tiếp theo chắc sẽ là CM10. 😁
nikenneu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì là chuyển từ nguyên gốc CM9 SU640 sang cho LU6200; các bác nào up Rom này, trc khi chuyển về rom 2.3.5 cần backup emei trc không sẽ mất imei (imei = 0); ko vào được 3G, sóng chập chờn. Xử lý phục hồi imei rất khó. Trên XDA, ko biết bao nhiêu bác khóc vì up Rom ICS sau đó down về 2.3.5 làm mất imei, dẫn đến mất 3G.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1810730

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1872943

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1846067

Có bác nào biết cách phục hồi Imei gốc của máy Lu6200 (biết imei gốc).
Trên XDA forums có hướng dẫn chèn imei bất kỳ vào máy LU6200 chứ ko phải imei gốc nên máy vào 3G sau khi chèn imei mới ko được ổn định lắm.
@nikenneu bác hoquangthaiholy không có ý kiến gì ak?
@nikenneu Bên xda có 1 bài của bác darklight09 là:
"chuyennho184.. its ok now... ive downloaded ur rom... now my internet is working.
thx for the reply... ur famous in many forum dude,, thx for the rom.. ur a great dev... "

Có nghĩa là cứ downgrade về là được. 😁
@nikenneu bạn có biết back up imei ntn ko chỉ mình với 😁
Mình cũng không thấy họ nhắc đến IMEI mà
Bác hoquangthaiholy cho mình repo bạn đang mod rom với. Và chỉ cho mình cách ngịch với được thì tốt. Mình cùng với các bạn cùng làm vậy. 😁
Có bác nào test thử chưa? Nghe nói mất ime nguy hiểm quá ^^
Có bác nào theo hướng dẫn vào recovery của bản 142 này ko ah.

E chạy file recovery.bat mà trước khi reboot trên đt hiện sorry supperuser has stoped. sau khi logo LG hiện lên ấn V+ mà ko vô dc recovery.

Nếu dowgrade về bản 128 thì vô recovery dc nhưng khi up bản rom CM9 hay fw 4.0 đều treo wor logo LG

các bác vô giúp e cái ah
Mình làm xong hết rồi nhưng khi bắt đầu khởi động và cài đặt thì máy rết hoài ah ban oi
chỉ cho mình cách flash 142 đc k bạn
backup imei ntn bạn nhỉ
Ph kin SV hin đang nhp v các mu bao da và p lưng ca các loi đin thoi , trong đó có bao da và p lưng cho LU6200 cc đp vi giá rt phi chăng cho siêu phm ca LG : Có 4 màu : Đen, đ , trng, nâu cho các bác la chn .
- Bao da Nillkin xn 160k Fullbox tng kèm miếng dán chính hãng . Giá 180k/ 1 chiếc ( Full box kèm miếng dán ) cho các bn mua l . Giá 160k/1 chiếc cho các bn mua t 2 cái tr lên hoc đến vi mình ln th 2 .
- p nillkin sn xn 90k fullbox kèm miếng dán chính hãng .
Giá 100k/1 chiếc (fullbox kèm miếng dán nhé) cho anh em mua l. T 2 cái tr lên mình fix giá 90k.
Miếng dán nillkin xn 20k, mua 2 chiếc là 30k. Ae nào cn dán thêm 15k mình dán ti ch.(phc v ae là chính nên giá công quá bèo ==")
Liên h Mnh: 01685532188 . Đa ch 100 Hoàng Văn Thái - Thanh Xuân

Bao Da :

p lưng :

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019