LG nói G4 bán ra ở VN không có sạc nhanh, mình thử thì có (?)

cuhiep
9/7/2015 8:11Phản hồi: 156
LG nói G4 bán ra ở VN không có sạc nhanh, mình thử thì có (?)
Khi kiệt pin thì sạc nhanh phát huy nhiều hơn.

Mình thử đo một số máy LG G4 bán chính thức ra tại Việt Nam thì phát hiện ra có sạch nhanh, tương tự như trên các máy có sạc nhanh như Galaxy S6, Xperia Z3, BPhone... Mình thử sơ thì nguồn vào đạt khoảng 9V 1A và pin đầy cũng rất nhanh(chi tiết cái này sẽ test sau). Điều này khá lạ vì LG Việt Nam thông báo là LG G4 không có sạc nhanh, cho dù có hỏi trong offline cũng nói là không có. Mình dùng cục sạc nhanh của Sony, dùng công nghệ sạc nhanh QuickCharge 2.0. LG G4 cũng dùng SoC của Qualcomm, Snapdragon 808. Cũng không hiểu vì sao LG Việt Nam không thông báo là G4 có sạc nhanh.

Vậy anh em đang dùng G4 bán ra ở VN có thể đi mượn ai đó cục sạc dùng công nghệ QuickCharge2.0 (Galaxy Note 4, S6, S6 Edge có sạc nhanh và có bán kèm theo cục sạc nhanh trong hộp) để thử. Cục sạc nhanh công nghệ QuickCharge2.0 có giá khoảng 15usd (Amazon) ở VN Bkav bán 400K, Sony bán 700K.

Sạc thử với sạc nhanh của Sony, công nghệ Quickcharge 2.0

Lúc này LG G4 được khoảng 40% pin.
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị lừa mua phải máy xách tay rồi anh ơi 😆
vậy là mua nhầm hàng xách tay dán tem FPT rồi.
Không có củ sạc nhanh thôi !
Hay nhể . Nếu có tính năng mà không công bố thì LG bán chậm cũng phải mà cũng không sao vẫn luôn yêu LG . Mất nết nhất nà cái thể loại không có nói là có bô lô ba la lòe thiên hạ .
@vt_tb_vnn co phai tot vay khong do? hay la ko thong bao de nam sau quang cao la ra mat model moi co nang cap quick charge. ka ka
@vt_tb_vnn co phai tot vay khong do? hay la ko thong bao de nam sau quang cao la ra mat model moi co nang cap quick charge gianh rieng cho thi truong vn
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@azuka Pin li-ion dùng sạc nhanh cho mau hỏng pin à, dt lg vốn dĩ đã sạc rất nhanh rồi 1h40p đầy pin trên g2. Mấy em dt sau này công bố sạc nhanh này nọ hóa ra cũng 90p, thớt chưa dùng lg bớt chém dùm cái.
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng mà sai chính tả với câu cú lủng cùng trở thành thương hiệu của mod CuHiep rồi 😁
RIM
CAO CẤP
9 năm
Chắc là LG muốn nói là củ sạc nhanh k bao gồm trong gói sản phẩm @.@
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
Chip thì vẫn hỗ trợ nhưng củ sạc bán kèm không hỗ trợ thì cuối cùng là vẫn ko sạc nhanh đc chứ sao 😁 thím hiệp dùng cục của Sony có hỗ trợ sạc nhanh thì nói làm gì nữa :v
@6445022 Ngoài chip thì pin nó cũng phải được thiết kế sạc nhanh, chứ pin bình thường nhận áp 4.2V thì sạc nhanh thế nào được.
Chỉ cần đọc sơ sơ là biết ai viết bài này rồi.
duchvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trừ một số một số cái nhanh không ai muốn nói ra, nhưng riêng cái này thì có lẽ là nên nói chứ nhỉ?

P/s: bác @cardmanhinh.com ơi, nãy giờ đi đâu vậy? Có bài mới rồi nè!
nakhhuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchvm hahaha.. đọc cmt của pak mình phải login vào để like đó :d
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchvm Trang 3 nhé cậu, khỏi phải hóng xem thánh cạc cm cái gì mỗi bào viết :v
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
@duchvm Kêu làm chi vậy? Tối tôi lại ko ăn đc cơm.
anhducftu
TÍCH CỰC
9 năm
@duchvm Thánh soi. Xác nhận là bác ấy vừa hiển linh rồi nhé :v
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
Muốn tạo hiệu ứng "trứng phục sinh" chăng.
Chưa hiểu lắm về vụ sạc nhanh này
Như em LG G2 đang xài không hỗ trợ sạc nhanh (cục sạc chuẩn 5V 1.8A) nhưng sạc cũng rất nhanh, pin xuống tầm 1% sau 15 phút cắm sạc nó lên 30%-40% là chuyện bình thường
Vậy công nghệ sạc nhanh hơn gì trong trường hợp này?
@mr.kavil đồng ý với bác. 😃 e cũng đang thắc mắc thế. con Z ultra của em sạc cũng nhah. tí là lên 30 40% rồi
@jacubi S5 Prime dùng Snap 805 cũng hỗ trợ nhé.

Hiện tại có 2 củ sạc nhanh mà mình thấy hỗ trợ QC 2.0 với công suất 18W (9V-2A, 12V-1.5A) là củ sạc của Aukey và Anker

Aukey:

http://tga.vn/sac-aukey-pa-u28-turbo-usb-universal-wall-charger-adapter-with-qualcomm-quick-charge-2-0-technology-p10.html

Anker:

http://www.amazon.com/gp/product/B00Q88Q16K/ref=as_li_ss_tl?ie=UTF8&m=A294P4X9EWVXLJ&tag=ianker-20&linkCode=as2&camp=217145&creative=399373&creativeASIN=B00Q88Q16K

Mình đang xài cục Anker (ship từ US về), củ sạc này đi kèm dây micro USB chất lượng cao của Anker nên sạc rất nhanh
@mr.kavil Quick charger 2.0 tích hợp sẵn trên các chip từ snap 800 trở đi cho phép tăng điện áp. Với g2 của bạn cứ thử xài sạc nhanh sẽ thấy sự khác biệt tuy nhiên 5x1.8 = 9 với 9x1 thì cũng như nhau thường thì sạc nhanh có 9 v 1.67 A nếu max dòng thì lên được 15,03 nhanh hơn nhiều.
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@canxda Chính xác, đây mới chính đúng bản chất xạc nhanh,
Còn bác hiệp ở đây chỉ là dùng dc cái xạc nhanh thôi.
Cục sạc bt của lg sạc cug nhanh mà. Lg g2 làm quái jì có sạc nhanh nhưg sạc zin 1.8 cũng tầm 110 phút đầy
@westlifeplaywar Vấn đề là xài sạc quick chager 2.0 máy mình 3050mah sạc có tầm 70 phút là đầy.
Theo mình hiểu thì là các máy G4 bán ở VN là máy có trang bị sẵn công nghệ sạc nhanh nhưng khi đóng gói và phân phối tại thị trường VN thì củ sạc được đóng gói theo máy là củ sạc thường, không phải củ sạc nhanh, có lẽ là để hạ giá thành khi bán ra ( Cái này 1 số dòng máy đã áp dụng ) .

Khách hàng nào có nhu cầu cần sạc nhanh thì mua sạc nhanh rời với công nghệ Quickchange 2.0 là sạc nhanh được
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy LG như vậy là đáng quý ko như ai kia bảo phone mình có cảm biến Omnivision biến thành Sunny kaka
hay quá thx thớt , LG dấu bí kíp kinh thế😁
anhluat12a5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Uhm, mình cũng dùng G2, thấy sạc nhanh tưởng hư pin mà không phải, dùng bình thường cũng được 1,5 ngày.
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhluat12a5 Ựa. Mình cắm con g2 đủ mọi thể loại sạc mà chả sao. Đợt đầu năm giận ny nên đập vỡ màn mới thay, vẫn cách dùng ý mà vẫn chưa sao. Thế mà nhiều a e cứ la cảm ứng nó yếu. Hay số mình hên ta???
có mà nói ko, ko đáng sợ bằng ko mà nói có.
esata
CAO CẤP
9 năm
@ncdangson Không ăn nói có là trò gian dối của BKAV. Ngày càng lộ tẩy. Từ mực giả, cơm giá trứng giả, tới cả bánh mì cũng đủ trò giả thì có gì lạ.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ncdangson Biết bác nói ai rồi nhé!
Tức là bán ở Việt Nam không có cục sạc nhanh trong hộp đó. Chứ ko phải là máy ko có công nghệ sạc nhanh. Haizzzz......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019