LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

ShopVan
26/1/2013 5:2Phản hồi: 2.093
2.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang về 2.3 nhưng mất sóng rồi. up kzd thi no' hien ra cai bang nhu chua cai diver
giúp em với mấy bác. em đang up kzd thì giờ nó bị lỗi thường niên hay bị là hiện ra cái đó. giờ làm sao. em đã cài sttup rồi. copy 3 file vào www. và sửa host luôn. nhưng không bíc tại sao.
@kulbjn Bạn chưa tắt cái cài đặt driver B2CAppSetup đó.
@ShopVan tắt sao anh
@kulbjn Bấm dấu " x" tắt B2CAppSetup đi.
@ShopVan giờ tháo cài đặt đó hả anh
@kulbjn Khi bạn thực hiện thao tác dùng nó để cài driver rồi thì tắt nó đi rồi mới mở đến cái kế tiếp.
Sao không up.kzd bằng cái tool kzd ý. Dạo qua phongcach mobile coi đi a toàn làm cách đó. Nếu không được thì lát a ra a team chỉ cách. Có gì alo a. 0937666893
a nào rãnh team em với
mrduydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
top vote :X đang đợi ics chính thức :X
@mrduydn em nghĩ còn lâu nữa thì mới có isc chính thức. Mà cái bản full ngày 1 tháng 2 kia chắc cũng chả có gì đặc biệt. Vì cái vụ *101# nó liên quan tới bb của room gốc luôn rồi nên room cook cũng không có *101# được. Camera thì chắc sẽ như xbxall 5.2 hoặc Dakromv2 thoi. Nó không bị ngược nhưng dùng app thì chắc lại ngược thôi
mrduydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuần sau sẽ có thôi :p
@mrduydn Cái này bạn nghe ở đâu vậy
@nhtt123 Trên XDA có người thông báo về rom cook ics không còn lỗi.
Ah rom cook đó bị close rồi 😁. Do chưa ra mà post sớm.

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk 2
@hugokaka Lý do khóa là vì nó hứa hẹn.
Mod có nói là khi nào có rom thì sẽ mở lại.
@ShopVan Uhm bạn đang trải nghiệm Cm10.1 ? Thấy đang test kernel bên iBlue gì đó

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk 2
@hugokaka BlueKernel rất tốt nhưng chưa hoàn chỉnh.
Mình mới chuyển lại CM10 xem có gì mới không.
Gặp cái là up BlueKernel xong thì mất sóng.
Sao bạn biết nick đó của mình?
@ShopVan Đang sd v5.2 cũng chờ bluekernel cho P920

Sent from my LG-SU760 using Tapatalk 2
đầy đủ quá
dangvien102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình up được rồi nhưng bị mất sóng. Up nhiều lần rồi, thử mấy cái baseband rồi mà vẫn không được. Bạn ShopVan có thể giúp mình được không? Nick yahoo của mình là: hoangkhoa_2011986.
@dangvien102 Bạn kiểm tra xem có bị mất IMEI không.
Nếu bị thì bạn làm theo hướng dẫn sẽ khôi phục lại IMEI.
dangvien102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là bị mất IMEI thật. Nhưng mình không flash bằng LG Smarttool được. Tối nay bạn Teamviewr giúp mình được không?
@dangvien102 Tối nay từ 20-21h bạn rảnh không ?
Mình sẽ viewer giúp bạn !
mình đang ở 4.0.4 và flash về 2.3,bị lỗi như thế như thế này

mình đã vào setting và chọn auto backup data rồi .sau đấy thì factory/dât reset ->máy reboot->nó vào cmw touch->nó báo là k wipe đc <hinh như do chua dc root-ma quay về 2.3 bị lỗi này thì k thể root dc >? bayh k biết làm tn đành phải quay về 4.0
@ShopVan a up 2.3 của anh đi. em up 2.3 của bạn kia giờ máy cứ đơ đơ. k nhận sim....
@kulbjn Hồi trưa up lên toàn báo lỗi, ức chế luôn.
Sáng up lại xem được không.
@ShopVan giờ em đnag ở 2.3 ngon lành nhưng k có sóng. h a có baseband 2.3 21e nào zip up đc không ta. anh cho e link vớ. cảm ơn anh
@kulbjn Hay nhỉ hôm bữa đã flash về 2.3 rồi mà. Đã úp zip chưa. Up zip xong thì xóa cài đặt dữ liệu là ok mà. Anh làm đi làm lại lần nào cũng ok mà
í của bạn là đang ở 4.0->fastboot->flash về 2.3= file.bin ?
@hitshootnum1 - Fast Boot là để máy nhận đầy đủ Driver.
- Sau khi nhận đủ Driver thì bạn muốn Flash BIN 4.0.4 hay là 2.3 gì cũng được.
Lưu ý : Flash BIN là mất Fast Boot, nếu bạn cần thì Fast Boot lại.
@ShopVan à mình đã hiểu!cám ơn bạn!
Cho minh hoi trung tam bao hanh lg co up rOm theo yeu cua minh khong .hom truoc dem len no up cho bang v20b.ma thay may ban noi ,bang do lau roi gio minh xuong bao no up gium bang v21e dc ko

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
Họ sẽ up cho bạn rom của Việt Nam thôi.
Mình thấy v20B dùng cũng tốt mà bạn.
Còn nếu bạn muốn up rom khác thì có thể tự làm.

Uhm vây ninh cam on ban nha.khong biet gi het nen minh khong giam nghich... _ _!

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
Help!!!! mình với sau khi up rom 2.3.5 bằng file 2.1e.kdz thành công nhưng bây giờ không thể nào root máy được dù đã dùng megatrons_windows hoặc SuperOneclick.
Khi root bằng megatrons nó báo không kết nối adb j đấy pc mình đã cài đầy đủ driver.
@bachvx Bạn bật gỡ rối usb chưa?
@ShopVan Mình bật rồi thế mới đau tưởng pc làm sao ghost lại rồi cài driver vẫn ko được vẫn báo lỗi vậy.😔
@bachvx Bạn đang dùng WIN nào ?
Bạn dùng driver của mình đưa ra ?
bạn có chọn chức năng chỉ sạc không ?

Nếu không thì bạn thử chuyển qua máy khác xem !
@bachvx Chuyển qua máy khác là ok thôi à
Mình đã bổ xung link file v21e ( BIN + FLS ) tại #1
dangvien102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó báo là Trying to communicate with IFX modem, rồi dừng lại không chạy nữa. Là sao hả bạn?
mong các bác giúp giùm!
minh xài rom 2.3 v21e, nhưng cài zingMp3 app không xem được video trên app, có bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với
😕😕😕
@LouisXVi Một là bạn thử cài lại flash 11 xem sao
Hoặc tạm thời xem qua wed đi. Chứ giờ mà wipe full thì có thể bạn không biết cách
@LouisXVi Mình chỉ dùng nhaccuatui nên không biết zingMP3 bất ổn thế nào.
Bạn thử chuyển qua ứng dụng khác xem,có thể do Zing đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019