LG OPTIMUS 3D ( P920/P925 ) - TỔNG HỢP

ShopVan
26/1/2013 5:2Phản hồi: 2.093
2.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình up V30A bằng file zip và kdz rồi, và chrome hoạt động bình thường.
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn Root ICS nhanh gọn lẹ ...

Yêu cầu :
Đt đã được cài ICS.
Drivers omap phải được cài.

Chuẩn bị :
Download tools hỗ trợ.
Chép Superuser-3.1.3-arm-signed.zip vào điện thoại.
Giải nén rebooter.7z ra máy tính.

Bước 1 - Cài 1.25 bootloader bằng tool rebooter
- Tắt máy, tháo pin, kết nối đt với máy tính.
- Chạy rebooter.bat chọn 2 hoặc 3 tùy theo thích ctr recovery gì.
- Lắp pin vào đt, đt rung 1 cái, rút cáp ra, màn hình điện thoại sáng lên logo LG
- Cắm cáp vào lại và để cho ctr tự cài đặt.

Bước 2 - Flash file zip Superuser-3.1.3 thông qua recovery.

P/s : Nếu bạn không thích Logo LG màu bạc xuất hiện có thể flash lại stock recovery bằng tool rebooter (chọn số 1)
Chờ 1 rom đình đám......
Hiện mình đang ở stock V21G . lâu lắm không về GB thấy màn hình trong và đẹp lạ thường..( GB trên LG phải nói là ăn đứt tất cả các dòng smartphone dùng GB khác.)
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@giangah V21g e tưởng là GB chứ
Mà đợt ở 2.3 hay bị lỗi misscall k biết 4.0.4 có còn dính lỗi này nữa k các bác
Bọn XBSA thich dùng launcher Atom nhỉ....ghét kinh.
Mình thích launcher LGhome trên GB.
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangah Atom xấu chết đi được, chả hiểu tụi nó thích cái gì
@giangah Mình củng thấy LG-Home trên GB là okay nhất trong các launcher khác .
Mình không chơi cook của xda nữa . Lấy stock về dùng cho khỏe.
Có Thể sáng sẽ thử qua v30B của at&t xem ổn hơn v30A không .
Dc thì Tạm trú đợi stock mới .
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ShopVan Nhưng mà stock của v30B vì cho At&T nên không có tiếng Việt đâu nhé, quanh quanh chỉ English, Chinese, Espanol thôi. Mà hình như cũng có nhiều Bloatware của AT&T nữa.
Nhưng nghe nói là lại xuất hiện Ták Manager như ở GB. Mấy cái khác không có.
V8 chan voi atom, ung dung cai vao nhiu qua chu yeu mod am thanh. Ram trong it, dang stock V30a.

Sent from my LG-P920 using Tapatalk 2
Các bạn cho hỏi thế file KDZ ko phải là rom do LG phát hành sao ?
V21G là GB ? sao chưa nghe nói nhỉ ?
v21G là GB ( 2.3 ) nha bạn !
các pro cho mình hỏi sao con LG3D của mình khi người ta gọi đến nó không sáng màn hình mà phải bấm nút nguồn nó mới chịu sáng là bị lỗi gì vậy ? ( lúc trước dùng rom v21A nó bị mình up v21D nhưng nó vẫn bị )
@an888 bạn có dùng kernel hoặc tuỳ chỉnh gì thêm không hay chỉ dùng stock ?
@an888 Ngày trước mình cũng có bị như bạn. nhưng giờ không bị nữa. có thể là do bạn cài một số phần mềm làm xung đột chăng.. hoặc có cài phần mềm nào liên quan đến cuộc gọi.. Mình không bị nữa nên cg chẳng biết giúp bạn sao. có lẽ bạn nên factory reset rồi cài lại xem.
@ShopVan Mình chỉ dùng stock v21d
@giangah Mình chỉ cài app sanity (ghi âm cuộc gọi) và app mở khoá bằng cảm biến nhưng 2 app này lâu rồi, còn vấn đề của mình mới bị gần đây.
@an888 Khi lên 4.0.4 sẽ có các ứng dụng phát sinh lỗi hoặc bạn dùng 1 kgoanr thời gian đôi khi cũng sẽ bị lỗi
Và thêm nữa là việc cập nhật hoặc cài thêm ứng dụng mới có thể gây ra xung khắc với ứng dụn cũ .
Thêm 1 khả năng là việc bạn thiết lập ứng dụng chạy tốt trên GB nhưng sẽ không tốt trên ICS .
Vì thế bạn không nên xem các ứng dụng backup là an toàn tuyệt đối màhãy format và cài lại nếu bị lỗi .
Trường hợp không hết thì thua !
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Lên ics ai còn lỗi misscall nữa k vậy các bác
Mấy hôm dùng GB thấy ổn vãi. cài 14 phần mềm ( app+ game) mà ram dùng có 49% ( sau khi clean)
@giangah không nên clean thường !
Mình đang dùng stock v30A ,cài viber , whatsapp , face , im+ , và vài cái cần thiết của mình thì ram dùng ổn định ở 150 .
chấp nhận được !
@ShopVan mấy bác con dùng em này hả, up file kdz có 2 cách up, up theo vo danh thì cần có file host, còn cách còn lại nhanh và đơn giản hơn, mình nhớ là đã có người chỉ rồi nhưng quên 1 bước quan trọng nên sẽ bị stop working hoặc không gải nén file kdz được!
@ShopVan mình cài DX toolbox và bình thường ram dùng là 65% (đã dùng titanium tối giản system nhiều)
@tamcuong1991 Mình còn gắn bó với em này đến hết năm nay ák .
Lên ICS V28B của German rồi ko muốn quay lại GB nữa vì giao diện đẹp hơn hẳn GB 😁
Pin cũng OK, nói chung ko còn gì phải bàn
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@hjp_h0p_b0y_90 E tưởng v28b của khựa chứ
@boynhay Mình thấy nó ghi là Đức thì biết vậy thôi
Mình ko tải ở baidu mà tải ở dev-host
Link đây http://d-h.st/ihL
Filename:​
P920 V28B_00.kdz

Size:​
354.49 MB (371710569 bytes)

Uploaded By:​
mohicanrat

Uploaded On:​
2013-03-11 08:56:50

Downloaded:​
43

MD5 Sum:​
6f37cf05a9701fcbec8bfd7db79c5307

File Desc:​
v28 ICS LG Optimus 3D - German

Virus Status:​
OK (Clean)

Note: Use virus status as a reference, rescan with your own Anti-Virus.
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào hướng dẫn mình root máy p925 rom 4.0.4 với mình thử mọi cách mà root ko dc,
Các pro cho mình hỏi thêm vấn đề này, chiều nay up cả buổi mà vẫn không được rom v28B KDZ của trang đầu, cứ đến DONWLOAD được 6% là nó cứ báo RÚT CÁP THÁO PIN cả chục lần.( mình up như 2.3 KDZ) bị sai chỗ nào vậy các pro
@Danvo V3.0A-00.kdz ban a. truoc to up 2.3.5 ko sao up theo zodanh j do.xloi may to loi unikey
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@bachvx Hình như phải sửa tên thành v30A.kdz or v28B.kdz thôi xóa 2 số 0 đằng sau đi
@Danvo File rom mình tải ở trang 1. Tải về thấy nó ghi là : p920v28Btinhte.vn.KDZ, như vậy có cần đổi tên không pro
@boynhay Để mình thử lại xem thế nào. Ko để ý cái này.
Danvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vài bữa chắc bà con nên tổ chức buổi họp mặt 😁:D

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
@Danvo bác nào o tp hcm họp mặt thì cho mình ké với!
@Danvo Mình thì ở Hưng Yên .. chắc chẳng có ai ở đây.....nản..trước ở HN còn hay offline
Mình lên ICS hay từ ICS về GB toàn dùng smartflashtool hoặc LG flash tool..để flash file bin.... sau đó nếu cần thiết mới up KDZ ..
Chia tay với em này rồi mà vẫn lưu luyến nên thi thoảng ghé qua xem tình hình ntn rồi hjhj. Vẫn muốn vọc vạch em nó mà chia tay mất rồi @@
Sao không thấy mọi người nhắc đến rom 4.2 nhỉ
mình vừa cài thấy mượt hơn GB và JB 4.1 tất nhiên là hơn ICS rồi.
chưa có thời gian test pin và mức độ ổn định
xong vuốt màn hình độ trễ thấp, tương tác nhanh...
cảm giác vuốt màn hình trên ICS vẫn thấy có lúc không theo ý muốn và phải vuốt lại nó mới chuyển..còn em này khá nhanh, chỉ chạm nhe là lướt.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2216460
@giangah cái này cứ từ ICS lên thẳng là đc hả bạn?
@kienct94 Mình chưa thử . máy mình từ GB v21g fastboot và cài CWM 6 xong lên thẳng
@giangah Mình thử CM10 gần 2 tháng : công nhận nhanh và mượt hơn ICS nhưng có cái nguy hiểm là :
- mạng không ổn đinh
- khi kết nối với pc thì luôn ở chế độ kết nối bộ nhớ và thường xuyên bị lỗi truy cập bộ nhớ .
nói chung là giữa CM10 và ICS đều có cái hay riêng và tùy theo nhu cầu !
p/s: độ sáng màn hình của CM10 thua xa ICS
@ShopVan CM10.1 mà ...rom 4.2.2
ICS chỉnh độ sáng tự động là 55% mình để độ sáng tự động của CM10.1 cũng khoảng 55~60 là ổn mà.
thấy rom này sóng sánh cũng ngon đấy chứ.
Mình chỉ bị ngắt kết nối PC ở ICS đang copy thì mất kết nối USB còn từ 4.1 trở lên thấy kết nối đa phuong tiện hay mờ...chưa bị ngắt giũa chừng lần nào
họp mặt ở tphcm đi bác.em ủng hộ hết mình
Ôi đã có cook 4.2 rồi:oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019