Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG Optimus G - E973-971] Hội Optimus G - Thủ Thuật - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

BadboyXP
21/12/2012 3:37Phản hồi: 2.024
2.024 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đưa vài game hd cho con này đi các bác mình cũng sài con g f180s ,thấy diển đàn về con này ngèo quá.hic
ImageUploadedByTinhte.vn1356230210.643004.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1356230225.157518.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1356230239.705360.jpg
ảnh đây mời các bác phán
con này qt hả bác
DTG là shop gì vậy bạn ? ở Sài Gòn có thể mua bản AT&T hoặc mấy bản canada ở đâu ? thanks
badboyXP hình như ở SG luôn thì phải ? bạn mua máy ở đâu & giá bao nhiêu ? nếu không root xài bản gốc có ok không ? nghe nói bản Korea hay bị nóng và gặp lỗi về sóng ?
@vumaianh chungbb bạn ạ...

Sent from my LG-E973 using Tinhte.vn
@dragonvn06 ban cho minh xin cai dia chi voi? Hoac trang web voi. Thong cam on bang dien thoai.
@vumaianh WELCOME TO CHUNGBLACKBERRY STORE
WWW.CHUNGBLACKBERRY.COM
Trụ sở :: Số 178 - Hoàng Văn Thụ-TP.Thái Nguyên * ĐT:0280 390 3333
Phụ kiện - đồ chơi smartphone ::Số 180 - Hoàng Văn Thụ-TP.Thái Nguyên*
Y!M: Chung_blackberry * Viettinbank: 101010003717276 CK: Hoàng Thành Chung

@anhnghia_86 Root máy rồi nên xóa những app nào bác nhỉ
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1762579/
Ae nào giao lưu Nexus 4 kg
Uư tiên E973
kết dáng e này thật.đang hỏi giá bên hàn.gần tết thằng e mang về cho 1 con nguyên tem cho a kê. bác chủ cho hỏi lấy con bản j k l hay s là ok hơn nhỉ.
kết dáng e này thật.đang hỏi giá bên hàn.gần tết thằng e mang về cho 1 con nguyên tem cho a kê. bác chủ cho hỏi lấy con bản j k l hay s là ok hơn nhỉ.
nguonsong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienbao_bg nó ướn thế ai chả thíc
"User Debug Mode" Up ROM khác là hết
trong Sài Gòn có ai bán optimus G E971, 973 hay 970 không ? có là quất liền ! không chơi F180 vì đại kỵ cái anten
Sau 1tuần băn khoăn .đọc bài các pro rốt cuộc mình qd ko lấy e lg g này nữa.dùng tạm 1năm e lg lte2.
Vì con lte2 dùng cug đc có thẻ sd.2pin th mái dùng.giá lại rẻ.đợi 6 thag nữa e lg g này ra bản quốc tế thì mình lại quay lại topic này.chứ mấy bản ko chính thống này hỗ trợ ko có nhiều.mọc ra cái anten.camera chưa thật xứng tầm 13mp.ko thẻ. Chất lượng hàng xách tay có cái trúng hàng dựng và hàng lỗi.hoặc đợi g2 mà 5inch khắc phục hết của g1 thì zúc ngay.

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
BadboyXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienbao_bg Mình lập 2pic này dành cho máy qtế mà bạn bản thân mình và mấy ng trong này đều dùng E973. Thực ra bản qtế của Big G sẽ là E975 nhưng mình đã cầm r. Ko khác gì E973/971 cả, rom cũng up đc cho nhau luôn.

Phần hd up rom file kdz mấy hnay bận quá m chưa làm tiếp đc, sẽ sớm bổ sung phần đó và ảnh minh họa.

hieplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua máy này có phải unlock không các bác? Các thương gia ở VN toàn bán nobox chỉ có máy sạc và cáp là sao các bác? Có phải máy mới ko nhỉ?
@hieplv chẳng phải unlock gì cả,cho sim ok luôn,cũng ko fải fix lỗi tn 160kt,máy nobox nhưng mới 100%

BadboyXP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieplv Máy đợt này mình có ngó qua thì rất ngon..đều ko có box nhưng giá mềm, chất lượng dùng như cả tuần nay thì ngon. Đợt tới nếu có hàng brand new về có lẽ sẽ đắt, ít nhất là giá sẽ hơn Nexus 4 bây h. Mua bây h là hợp lý trừ khi bạn chỉ thích hàng brand new...😁

sonhalsss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BadboyXP bác có thể chỉ cho e địa chỉ giá cả và loại nào đc ko ak . e ở hà nội 😃
@BadboyXP Tăng giá như thế nào hả bác? Máy nobox à?
nguonsong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BadboyXP bác cho xin cái địa chỉ mua hàng với
Mất ăn mất ngủ vì em này.Nói tóm lại là e cứ dợi bản qt ra cho nó lành.Mua full box luôn ,của cả đống tiền,úi xùi lam sao được
😃 cảm ơn bác nhé. bác đã dùng rồi bác thấy em nó thế nào nghe nói chụp anh xấu lắm phải không ạ.bác cảm nhận em nó mấy dòng đi để anh em biết😁😃
@Phambinh1087 mìn dùng đc 4 hôm thôi,mới lấy mà

@dragonvn06 bác để ý xem nhé bản châu âu máy ảnh 8 chấm và có khe cắm thẻ nhớ thì phải, bản Hàn Quốc thì không có. thẻ nhớ trong của bác 32G hay 16G??:p
@dragonvn06 Chỉ có bản cùa nhà mạng at&t mới có khe cắm thẻ nhớ thôi mà
lamchizanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dragonvn06
minh cung moi lay con nay ban 'han' ko bit co van de gi ve suc khoe ko nua
bac cho e hoi neu xai rom goc thi co van de gi ko ah
con neu mun up rom voi rook may thi e can den dau la uy tinh a.
e o sai gon....thanks bac
😃
trong Sài Gòn này chả có ma nào ship mấy em này hết. Chán toàn tập. Bản quốc tế E975 nghe nói hai ba tháng nữa mới xuất hiện.
Các bác ơi bản Hàn Quốc là 32G em cũng đang dùng ban Hàn Quốc nè.Các bác mà mua qua bên này ,bên này bảo hành một năm 1 đổi 1 trong tháng đầu dù chỉ có 1 điểm chết hay lỗi room ko khắc phục đc các bác cũng đc đổi sang model khác ,bảo hành 12 tháng bao gồm cả màn hình và nguồn luôn không như ở nơi khac
Msmobile.vn
Tinhte.vn/threads/624854
Sent from my LG-F180L
Có người nói bản Hàn dung bị nhiều lỗi hơn bản bản Quốc tế chẳng biết thê nào nhỉ?
@Phambinh1087 Dùng thoải mái bác ơi ,lỗi của máy Hàn chỉ là mấy cái nhắn tin không quá 64 ký tự và nhắn tin tổng đài hay call log mấy lỗi này có là do nhà mạng bên Hàn quy định thế nhưng tất cả các bản máy Hàn đều đã được fix lỗi hoàn toàn.dùng ko khác gì bản quốc tế đối với một số máy đời trước như S3 thì máy Hàn có lợi thế rất lớn là luôn có 2 pin + dock sạc ,ram 2G và giá thì rẻ hơn rất nhiều nên dùng máy Hàn là hợp lý nhất .
@daugaunhua Máy bản Hàn thì chạy nóng hơn, mình dùng lte2 mà chơi game được 1 lúc thì hết pin, mà 2 pin thay đi thay lại cũng thấy bất tiện quá
@Phambinh1087 LTE II pin trâu mà bạn ko biết bạn sạc như nào hay sử dụng như nào nhưng pin của LTE II mà sạc bằng dock đầy thì 100% đầu tiên bạn có thể đọc báo với thao tác lật trang liên tục + nghe nhạc trong vòng 30 phút mới xuống 99% từ 99% 2-3 phút tụt môt % đấy là mình ko dùng app tiết kiệm pin và thủ thuật tiết kiệm pin lại để hình nền động nữa hai pin còn bất tiện sao bạn vậy bạn dùng Optimus G là đúng sách rồi vì em này pin liền quá chắc máy luôn ,còn nhiều người ngưòi ta sử dụng nhiều thì rất cần đến 2 pin .Còn máy nóng thì mình dùng thấy rất bt thậm chí nếu bạn dung Vega R3 thì bạn sẽ thấy máy rất là máy kể cả bạn sử dụng máy 4 tiếng liên tục ko nghỉ tí nào .
Lte2 mình sạc đầy, chơi game liền được 1tiếng20 phút còn 15% pin 😁 Con R3 cũng hay nhưng máy to qua đút túi quần ko tiện lắm, và cũng ko thích cái phím ảo đấy...mà có vẻ R3 pin tốt hơn G nhỉ?
@Phambinh1087 Ặc ai bảo bác thế con LTE II của bác đã root và xóa hết app Hàn chưa LTE II là máy thuộc dạng pin trâu đấy .bác ko tin cứ sang bên msmobile.vn bảo họ up cho cái rom mới nhất của lamhoang (Msmobile up rom cài phần mềm miễn phí cho khách kể cả bác ko mua máy ở đấy )rồi bác dung dock sạc đầy một quả pin đến khi dock chuyển màu xanh là pin đầy xong bác thích chơi kiểu gì thì chơi xem 1h20 phút có còn 15% pin ko .
Còn R3 bác đã đút nó vào túi chưa mà bác biết nó đút túi ko tiện lắm xin lỗi bác con r3 này bác mặc quần túi nông thì đúng là hơi khó thật nhưng quần túi nông thì con g cũng thế thôi ,còn bác mặc quần túi bt con này em cam đoan bác đút vào túi thích hơn đút con 1200 vì 1200 nó bị quay ngang còn con này vừa khít luôn .
Còn bác nói ko thích hàng phím ảo của con R3 ,nếu bác dùng nó tầm 1 tuần em đảm bảo bác kết cái bàn phím ảo nổ mắt cho mà xem ko phải tự nhiên khi android lên 4.1 thì google đều cho nó 3 cái phím ảo đâu bác.mấy cái phím này lúc đầu bác nghĩ là xấu làm giảm diện tích hiện thị nhưng thưa bác cái phím ảo tích hợp ngay trên màn hình lúc thao tác vô cùng tiện lợi ,đó là chưa kể cái nút ảo đa nhiệm của con R3 nó nằm ở trên màn hình luôn cực kỳ là thích ,bt khi bác chuyển ứng dụng bác phải giữ lì nút home nhưng với con R3 thì bác chỉ phải ấn một phím đa nhiệm đó thôi cái này sẽ giúp bác quên đi nut home vĩnh viễn nên vì sao mà nói dung con R3 như dùng cái máy tính vì sự tiên lợi màn hình to,sáng ,đẹp nhưng cầm rất vừa tay chíp khủng ram khủng.Con R3 chỉ kém con G về độ mượt chút xíu .Còn về pin thì nó chỉ thua mỗi note 2 thôi bác ạ ,bác mà dùng chỉ nghe gọi và nhắn tin ko thì cỡ tầm 3 ngày đấy bác mà nó lại có 2 pin liền.
Máy lte2 mình mua bên msmobile đấy chứ. Dòng sky xuống giá cũng nhanh quá bác ạ, Bác đang dùng con nào?
@Phambinh1087 Vậy sang mai bác qua Msmobile bảo họ cài lại rom cho nó đi .Em đang dùng cả R3 lẫn optimus G.Sky xuống giá nhanh càng tốt cho mình chứ sao khi muốn sử dụng con máy khủng với giá thành rẻ ,nếu bác không muốn mất giá bác nên mua hàng likenew hàng này bên MS thường có hạn sx rất gần tầm 3 tháng đổ lại mà khi bác dung máy likenew bên MS thì vẫn đc bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 trong tháng đầu cung với bảo hành 12 tháng cả màn hình,nguồn,và cảm ứng nên khi mua máy bác chỉ việc chọn cái nào hình thức đẹp nhất thôi ,không thì bác sang bên topic của MS trên tinhte là http://www.tinhte.vn/threads/624854/ góp ý xây dựng cửa hàng để nhận phiếu giảm giá 200k ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019