[LG Optimus G - E973-971] Hội Optimus G - Thủ Thuật - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

BadboyXP
21/12/2012 3:37Phản hồi: 2.024
2.024 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có rom nào có tiếng việt LG Optimus G - E973 e xin với tìm mãi không có
thank ae trước
stops123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungboro Mình cũng đang tìm

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@stops123 tìdduwwocj chưa bạn
mio142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mớj mua con LG optimus G F180K, máy còn trong thời gian bao test, mình test thấy ok hết ko có lỗi gì hết, chỉ có cái là bấm *#06# nhưng nó ko ra imei (cái này mình nghĩ do rom nên cũg ko quan trọng lắm) có điều mình gõ nhẹ vào mặt lưng chỗ logo nhà mạng thì nghe máy nó kêu cóc cóc (giống như có bộ phận gì đó trong máy ráp ko đc khít nên nó kêu vậy) có phải là máy nào cũng bị thế này ko?
@mio142 Ko khéo con ốc nào văng ra rồi b ạ ^^
@mio142 Ko ra emie ko nên mua bạn nhé, đọc lại mấy bài mất imei đi bạn ạ

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn mobile app
@mio142 Rất tiếc là máy e cũng vậy mở máy ra chẳng có gì

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
@alo_toi_la_cuop Chắc là cái ăngten tivi kêu đó bạn!😁

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
các bác cho em hỏi, có bác nào dùng con LG G này mà khi thoát ra màn hình chính bị trễ tầm 1,2 giây ( hiện từ từ các biểu tượng) và sau khi mở khoá màn hình vào phần các ứng dụng cũng bị trễ tầm 2 giây mới hiện ứng dụng ko? em mới mua đc gần 1 tháng, ko biết cái này do Rom (em đang xài bản 4.1.2) hay do phần cứng nữa @@
em dành dụm mãi mới mua được con Optimus G, sau 1 thời gian sử dụng vì em ko dùng ốp nên cái mặt kính camera của em nó xước nhiều quá, giờ chụp ảnh nhìn nó ảo ảo 😔(
Bác nào biết chỗ thay cái mặt kính camera con G này thì bảo em với
Trong hội có ai muốn bán e970 không. Có thì inbox mình nhé, đang tìm 1 em ổn định sài
mình có con G, có ăngten kt thấy là bản F180S nhưng mở máy ra xem thấy đề LG-LS970, hàng dựng?, thấy dùng ổn định, pin tốt , sóng tốt
bác ơi cứu e được không ? e bị mất imei giờ mất sóng mất wifi nói chung là giờ thàh cái xác không hồn ạ . e đã backup imei cất file đó đi và giờ e cop vào bộ nhớ máy restore mà giờ không được , cài rom bằng recover cũg không được 😔
Liệu em G này có update được tính năng knock code ko

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
có bác nào dùng hàng xách tay cho em hỏi bật cái: cho phép hiện cuộc gọi đến khi đang đàm thoại với 1 máy khác ở chỗ nào vậy? em tìm mãi không ra @@
bác nào ol giúp e ca này gấp vs ạ e mới lần đầu dùng lg thì e mua 1 con lg f180k "e k rõ của e là 973 hay 971 vì e chưa bít" e mới chạy sang tiếng việt theo bài hướng dẫn trên mạng bằng restore file backup và trong file restore có 5 file e restore xong 5 file thì máy e khỏi động lên và kèm theo dòng chữ
secure booting error
cause boot certification verify
các bác cho e hỏi lỗi này là lỗi j ạ và khắc phục như nào
thank all các bác !!!!!!!!!
Các bác cho e hỏi con G của e ko hiểu sao bắt wifi cực kém...để cạnh con Sky A830 vào mạng thì 1 trời 1 vực...ko biết làm sao để khắc phục vậy ạ...E dùng bản VDT-V10
cho minh hoi opG choi game hon 5p may nong 40do co bi gi ko cac ban
randyiu16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tính tìm mua LG optimus G cho bạn gái cho mình hỏi nên mua bản nào nếu muốn ổn định không cần chỉnh sửa gì. Hiện tai bản LG việt nam không thấy ai bán lại. Cảm ơn
dinhxuan311
ĐẠI BÀNG
10 năm
có nạn nào dùng e970 mà máy bị nóng ngay cả khi k dùng k?
Mọi người cho e hỏi là tại sao Con LG Optimus G của e dùng sạc đi kèm theo máy ( Loại 1.2 A ) mà khi sạc pin thì máy bị lỗi cảm ứng ở nhiều điểm trong khi nếu cắm sạc thông qua cáp kết nối vs máy tính thì lại ko bị hiện tượng trên ạ??
mọi người cho hỏi ở hcm chỗ nào sửa đt uy tín ạ. máy mình hiện ko lên nguồn,cắm sạc chỉ báo đèn led 1 lúc rồi sụp luôn

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn mobile app

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn mobile app
các bác cho em hỏi ngu tí ạ, em mới xúc 1 con G F180 về, đang chụp ảnh thấy nét căng, phê lòi, tự nhiên nghịch ngợm cài camera 360 rồi vào chụp ảnh nó cứ bị mờ mờ ảo ảo là sao ạ 😔 gỡ camera 360 rồi vẫn thế ạ :v chỗ nào có ánh sáng là nó cứ thành vệt sáng
sangnxbnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kiểm tra thông tin máy thì là e975,mặt sau lưng lại ghi e976.liệu có phải hàng dựng ko các bác 😔
mấy bác biết chổ nào ở SG sơn viền benzen không hoặc thay cũng được ...cho e cái giá em nó luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019