[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai bị lỗi như này chưa, không chọn kiểu khóa màn hình bằng thanh gạt đuợc, nó báo lôĩ bị vô hiệu hóa bởi người quản trị, chính sách mã hóa...
Mong sự tư vấn của các bác.
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@bkhuy2983 bạn vào sercurity xem coi =] khả năng bạn vọc gì để nó khóa quyền admin mất rồi .. hoặc nếu bí quá thì reset data factory (tắt máy - bấm vol- và nguồn) choa nóa về trạng thái ban đầu 😁 :D
ko thì UP ROM khác lun ..
@HoliCf Cảm ơn bạn, làm cái đc luôn hohoho
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có pác nào làm cho nó xài usb otg được không?
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Uk,các bác cứ gọi lên hỏi xem thế nào.Họ nói cái này tặng cho 500 kh mua đợi đầu tiên,mang hoá đơn lên đổi là đc
h2mn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhctk Mình có khuyến mãi 2 món đó, nhưng không thấy bumper
@hehe1110j Mới ra lấy cái bumper, gắn vào nhìn cũng được, có cái gờ lồi lên nên không sợ trầy camera + để trên mặt phẳng không che mất âm thanh loa ngoài, tự tin quăng điện thoại hơn k sợ trầy xước 😁. Cảm ơn thông tin của bác chứ k thì k biết vì chả thấy ma nào gọi lên lấy cả....
Hình em nó đây:
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@newnguavan Ngon thế pác, em mới call nó, nó bảo vài ngày nữa, haizz, ko có mấy pác chắc tụi nv để dành bán quá, chứ thấy ma nào call mình đâu
@dnd61 em mới gọi thì nó bảo cũng đc khuyến mãi
nó bảo có gọi thông báo cho em mà ko ai nghe máy mới sợ chứ
cảm ơn mấy bác nhé, ko có thì bị mấy bạn nv luộc mất cái bumper 😆
bạn nào biết xóa thanh Google trên cùng của màn hình đi không? mình tìm mãi không thấy chỗ nào xóa, để xấu quá
@bkhuy2983 launcher mặc định của LG thì ko bỏ được cái thanh đó đâu.
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@bkhuy2983 =]] muốn xóa phải Root - vào Titanium Backup xóa cái widget google search .. coi chừng xóa tầm bậy nó hết search đc luôn đó ..hehe

Cái thanh search đó Google yêu cầu phải có mặc định trên Android 4.0 trở lên rùi .. sao chê xấu kỳ vại =]]]

Không thì cài Launcher (giao diện) khác đi ..sẽ mất đó
@HoliCf Hix, fai root cơ ah, minh ko muốn root sợ up các rom cook nó ko ổn định.
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua thẳng từ LG Việt Nam-chuyển phát nhanh DHL từ Bắc Ninh đến, không qua bất cứ cửa hàng nào- cũng có bumper luôn, mặc dù giá chỉ có hơn 9 củ,trong khi TGDD bán 12,5 mil. Nhưng máy mình màu trắng, dùng bumper không đẹp lắm, mình mua 1 case màu trắng tại thuonggiado lắp vào tuyệt đẹp luôn, vừa che khit camera vừa cùng màu lại chỉ có 80K. Tháo luôn bumper. Khuyên các bạn mua case tốt hơn, nhưng đừng mua Nillkin vì nó dầy và thô lắm.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
@a76vna Hic, sao mua được giá đó hay vậy bác?
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên giời mua ấy mà, chứ site của LG cũng giá 12.5 củ, LG chứ phải cửa hàng nhà pác đâu mà công bố thế này bán thế kia
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dnd61 Mua được nhưng phải qua người trong LG bạn nhé. không qua cửa hàng, chuyển khoản trực tiếp và nhận hàng theo địa chỉ.
jeaolous
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a76vna hàng sx Việt Nam mình giá vậy nghe còn hợp lý.Chứ bán cao hơn cả nước ngoài nhục quá.9t giá đẹp mà bị lừa đảo thì khóc.

Nếu giờ mua thì nên mua e975 hay F180 nhỉ.Thấy giá chênh nhau nhiều quá.
@jeaolous Chào các bác. Em cũng muốn hỏi các bác là bây h mua thì mua loại nào nhỉ. E975, E97x.. F180.
Xin hỏi các bác là mấy loại đó ưu/nhược điểm như thế nào. Cảm ơn các bác, chúc 1 tuần học tập và làm việc vui khỏe, hiệu qủa.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
Confirm với các bác là FW 10b đã unlock bootloader bằng freegee từ playstore rồi nhé. Mình chờ cái này mãi.
Mua giá đó thông qua LG vietnam bạn à.
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hehe1110j đây nhé, bác cứ yên tâm làm đi
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@boy4eyes nếu bạn ở HCM thì tìm đến didongthongminh.vn (trên đường Hoàng Văn Thụ - Phú Nhuận) ở đó bán case zin theo máy của Optimus G - mỏng - đẹp - bao bọc gần hết máy , chỉ chừa màn hình ..(ngon - nhập khẩu ở Hàn Quốc - giá 99k 1 cái thôi)
h2mn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoliCf Mình tới đó 2 lần, lần nào cũng không có màu đen😔, còn mỗi màu trắng
@HoliCf sao vào web của nó lại ghi là địa chỉ trên đường cmt8 nhỉ,hình như chỗ Hoàng Văn Thụ này là didongviet mà 😁
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nên mua E975 bác à,dễ tí toáy ko lo bị brick. mua case tại thương gia đỗ-cầu giấy lắp vào rất ưng ý,bumper nhìn hơi thô. mình sẽ up photo unlock bootloader sau
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
có unlock e975-10b rồi à, bác nào test xong up hình lên cho anh em xém với 😁
ae cho mình hỏi lg optimus G F180l cài được các game nào (game nặng nhé, tầm 500mb trở lên) mình cài mấy game như :
Modern Combat 4, Wild Blood......

nó báo thành công, rùi nhấn OK bị out ra, nên mình đoán ko phù hợp cho máy, máy cấu hình cao mà ko chơi dc mấy game hot thì hơi chán
mình dowload game trên App store
@ffhjkghjchaejkfnhgsek con này mà phải hỏi chơi đc game nặng không hả bác @@ em nghĩ cấu hình của nó chiến đc hết... chắc là ver game nó k tương thích thôi.
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@ffhjkghjchaejkfnhgsek Bạn vào diễn đàn tinhtế mà kiếm Games tương thích với Optimus G .

Đơn giản vì Android có nhiều loại chip điện thoại khác nhau . nên Games mỗi dòng máy khác nhau .

Mấy games nhỏ nhỏ dùng chung thì ko sao . Nhưng mấy Games khủng cần Data thì bị phân biệt .

ví dụ như chip Exynos của SAMSUNG và Tegra - HTC , LG không xài games chung đc =]] mỗi dòng có 1 file games APK khác nhau .. games của dòng Exynos khác , games của dòng tegra khác ..

App Store vn nó có nhận dạng được điện thoại bạn đang xài là gì đâu mà đưa ra link chính xác =]

Vào diễn đàn kiếm mấy games dành cho dòng chip Snap Dragon của Qualcom ấy .. hoặc lụm games của các máy có cấu hình tương tự .. như LTE2 , HTC One X At&t , HTC One V , Xperia S , iOn , P , Arcro , T , V , Z ..v..v...
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ffhjkghjchaejkfnhgsek Game pác cài không chính chủ thì pải chịu thôi, chứ pác cài game chính chủ thì chả game nào làm khó được em nó đâu, đảm bảo đấy!
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác có download data về chưa?
mình dowload hết về rùi, đầy đủ hết, làm theo chỉ dẫn của app store rùi, được aslpha 7 và nova 3 là chơi ngon, 2 game Modern Combat 4, Wild Blood ko dc, như kiểu sever game loft nó phát hiện bản hack nên kick ra ?_?
Bạn cho mình ít ảnh case đc k?
Mình cài đc wild blood rồi. Chơi ngon bản hack tiền. Các game khác chưa tải đc vì công đoạn copy data vào máy lâu quá. Anh em nào có cách j copy từ PC vào máy nhanh chỉ mình với ( có lúc cop mãi k đc còn lỗi fai cop lại )
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
các pac cho em hỏi unlock bootloader của em G này để có tác dụng gì vậy pac......... trước chỉ biêt vụ unlock boot cho em sony và htc
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@Gia_Hưng Thay đổi nâng cấp rom cook và can thiệp sâu hơn vào hệ thống
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
@hehe1110j bản quốc tế mới phải làm bước này ah pac..... em dùng G hàn không unlock boot vẫn root up cook được...... G hàn có unlodduwodjwc không pac
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Bác cứ lên chplay tải freegee về unlock thử xem,đc hay k nó báo ngay.
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
có tác dụng cài Custom Recovery để vọc vạch UP ROM =]] đơn giản thế thui .. chứ bình thường ko Unlock cũng ko ảnh hưởng gì .. nhưng chưa có cách nào cài Recovery

=]] G Hàn thì nó có cách cài Recovery mà ko cần Unlock boot nên thế . đã cài recovery đc rùi thì ko cần quan tâm hay để ý gì bootloader đâu ..

Mấy dòng LG trc như 2X , Black , 3D , 4X HD , L7 , ..v..v... đâu có cần Unlock bootloader chi đâu .. 😁 :D :D
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@HoliCf
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cứu em với, ko hiểu em up Rom sai bước nào mà giờ máy em ko thể khởi động được
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bin_beo85 kaka, mới mua mình cũng bị thế, up lại room gốc là OK thôi
a76vna
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bin_beo85 Up lại ROM stock là OK hết.
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ em ấn nút gì cũng chỉ hiện lên mỗi chữ LG rồi màn hình lại tắt ngúm, ko vào được Recovery nữa rồi, hu hu, em phải làm sao đây, em wipe Data, wipe system, format cache, format system, ko format SDcard dau ạ, em up rom nhiều nên ko bị nhầm cho nay đâu, sau đó install rom vào mà, hic, sao lại thể hả các bác
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em nhấn Vol + va Vol -, và cắm capble vào rồi mà sao máy em vẫn ko hiện lên Download mode là sao các bác
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bin_beo85 Bấm giữ 2 phím đó rồi mới găm máy nhé, lúc găm vẫn giữ phím nhé
bin_beo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ máy em cứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế