[LG Optimus G] [Global] • Hội những người cuồng |G| • GIAO LƯU | CHIA SẺ KINH NGHIỆM

HoliCf
8/3/2013 7:34Phản hồi: 5.028
5.028 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiendung
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bác chỉ giaó 13 chấm mà vẫn chụp kém quá nhỉ
Cảm ơn bác nxnxnx nhiều. Tiện đây các bác cho em hỏi là link rom cho E975 ở #1 là rom do LG phát hành luôn à các bác? Trang web lgmobile.com này là chính hãng của LG ạ?
buồn là chưa có cm 10.1 cho F180L😔
không ai giúp em vụ không bật được 3g ah😔
@tqconan Bác đả soạn tn "cauhinh" gửi 107 chưa?. Con E975 muốn cài 3g đòi hỏi phải cài cấu hình,

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
@quangtrung1439 cái đó khác j set apn,biết set apn rồi thì đâu cần nhắn tin đó.vấn đề là bật đc 2g,nhưng bật 3g only thì ko lên sóng ấy
các bác cho em hỏi là có cách nào chữa cái bệnh của con G này là
máy nóng nó tự giảm độ sáng màn hình ko ạ 😔
@tatdat89 Tắt Auto cũng bị à?
@phong1781992 vầng tắt auto cũng thế bác ạ
nó ko phải là lỗi mà chắc nó là 1 tính năng của LG thôi
nhưng mà em ghét kiểu như thế
tự mình chỉnh cho sáng lên thì nó báo là máy nóng k chỉnh sáng đc nữa
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@tatdat89 😃 brồ có bật Eco Mode ko vậy ??? Đúng là LG có tính năng này .. =]
@HoliCf em vẫn để nó bình thường thôi chứ có eco gì đâu
cứ nghịch 1 tí máy nóng là nó ko cho tăng độ sáng lên hết cỡ
liho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tatdat89 Tôi e970 cũng vậy chỉ 63% là không tăng thêm đựơc chắc tại LG nó làm vậy.Tôi thấy 2 cái rồi y chang vậy
Tiện đây các bác cho em hỏi là link rom cho E975 ở #1 là rom do LG phát hành luôn à các bác? Trang web lgmobile.com này là chính hãng của LG ạ?

HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoiradizz Đúng rồi bạn , chính hãng LG
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@nhutalex fix lại link rồi nè brồ
http://csmgdl.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGE975/AVNMBL/E97510A_00/E97510A_00.kdz
bopha
TÍCH CỰC
11 năm
@HoliCf Link die thưa b rồ ới.
@bopha Mình thử link k die mà?
bopha
TÍCH CỰC
11 năm
@phong1781992 mìn làm mãi mà không unlock bôtloader cho con nG e975 hàng công ty được, bác chir giúp em với.
chạy xong chương trình mà bên trong foder backup chỉ hiện có file support.xml thôi
@bopha Ngồi hóng.......Giống bác nì, làm cái bootloader ko dc
Bác chủ có vẻ lên 975 rồi thì phải!😁
@phong1781992 Ko, hính như dùng con e973 bản DEV ý,phải không HoliCf :D
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@phong1781992 Mỳnh xài E973 :D hi
@HoliCf vọc cái rom port 4.2.2 tới đâu rồi Tùng :D, mà xem trên XDA thấy có cái topic nó ghi là rom stock jelly bean 4.1.2 cho e973 rồi mà.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2127346
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@galeonui9590 ROm Port 4.2.2 xài mượt đến ko ngờ - ngon .. mỗi tội NFC bị lỗi 😃 (nhưng mà ko quan trọng lắm) .. có xài NFC bao h đâu ..

Đánh giá là ..pin hình như trâu hơn stock =] xài lắt nhắt nhiều nhiều cả ngày từ sáng đến chiều Onl 3G liên tục vẫn còn hẳn 20% pin .. máy hơi nóng xíu thui ..
Cơ mà chụp hình dạng Nexus 4 thì .. hình như camera tệ hơn Stock của LG =]] lấy nét dỏm quá ..

-----------------------------Cái stock jelly bean đó là ROM An xài bửa h đó =]] chính nó đó chứ đâu ..
LG Optimus G [E975] :
V10A - VIETNAM [Android 4.1.2]
http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WDLSW/LGE975/AVNMBL/E97510A_00/E97510A_00.kdz
Hình như link die, e bấm vào thì ghi not found​
Không biết có ai giống e không nhỉ.. Tình trạng của E975 của e đúng 7 ngày là
Nhậu pin khủng.. nuốt khoảng 10-20% pin ( khi xem phim ), không bật màn hình thì nuốt khoảng 5-7% pin
Mau nóng máy, không cài dc game nặng ( mua chỉ để chơi game khủng mà toàn báo lỗi, ức chế mấy bữa nay các bác ak )
-----> đang cố gắng up lại rom stock --> ko down dc ka`ka`
@uzumaki_sensei Bác mà tìm dc phương án xử lý thì chỉ em với nhá. Em pó tay rồi

@quangtrung1439 bác cũng giống e ak
@uzumaki_sensei Uh, em ko bật màn hình, để wifi 1h30' mất 10 phần trăm:mad:

bác add link đó vào IDM vẫn down được bình thường đó
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bạn xem lại trong lúc unlock boot có thông báo gì trên màn hình điện thoại ko (nó đòi quyền root chấp nhận nữa) ?? nếu có thì mới đc .
hồi đầu mình làm cũng ko đc . mãi đến sau dùng root loại 2 mới quất đc ..
^^~

mình test link vẫn ngon bình thường - bạn xem lại Proxy mạng nhà bạn đi . nên reset moderm hoặc tắt mạng mở lại

Dán link download trên vào IDM xem
Hội Optimus G E975 uống pin như trâu bò hiện hiện đã có 3 thành viên:
quangtrung1439 + uzumaki_sensei + Tui

Nhanh chân đăng ký đê, số lượng thành viên có hạn :p:mad:
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@newnguavan =)))) các brồ hẹn nhau chơi chọi trâu đi ..
@newnguavan Haha, hy vọng hội ko có thêm người nào nủa😃

@quangtrung1439 sao lại hy vọng ko có người nào, hôm bữa thấy thegioididong bán hết 100 cái trong 1 giờ mà, còn nhiều người lắm bác yên tâm đi 😁. Mà sao máy bạn mới mua mà kêu là nhanh hết pin nhỉ?,xem có chạy ngầm gì nhiều ko,có bật sync,data,với GPS liên tục ko?
@galeonui9590 em thề là tắt hết toàn bộ rồi đấy bác ạ 😃.
các bác cho em hỏi, nếu giờ up rom mod xài sau này em về lại rom stock số imei trên máy còn giữ nguyên không và LG có nhận bảo hành không vậy 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@nhutalex =] về stock thì đương nhiên là có nhận BH =]] và UP ROM MOD cũng ko có ảnh hưởng gì imei
@HoliCf thanks bác nhé, mình mới chuyển qua android nên còn gà ^^!
mashima0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới chỉ nghịch root e E971 và cài Greenify. Tình trạng wakelock giảm hẳn. Từ 100% đến 50% xài được được một ngày với điều kiện ít xài. Nhưng ko hiểu sao, tối qua để từ 50% ngủ 1 giấc sáng dậy còn có 12% 😃. Kiểu này chắc là do app nào xung đột rùi. hehe.
Muốn up thử các rom khác chạy thử nhưng ko dám... Mới mua sợ phá banh..uổng....Có bro nào cho mượn phá thử ko nhở ^.^
Sau nhiều lần đắn đo suy nghĩ.Cuối cũng cũng chọn em E975 bản Hongkong(e đang học bên tàu) để chung vui với ae!😁
À mà mới mua máy(nguyên bản 4.1.2) có Root chưa bác chủ nhỉ?Có phải unlock liếc gì không?
zxxz443
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phong1781992 nếu chỉ cài app ..... thì qua appstore mà cài bt..nếu cần can thiệp sâu hơn vào điện thoại thì root bạn a
@phong1781992 Root voi unlock bootload di vọc cho sứớng 😁
@phong1781992 Root ok nha bạn dùng cái SU2 post ở trang1 đó
mình muốn up rom mod, cho mình hỏi backup imei bằng rom gì vậy các pro
ubergeek
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi e975 có relock bootloader được chưa zạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM