LG Optimus G Pro chính thức ra bản quốc tế cho châu Á từ 30/5

Trung Dt
30/5/2013 7:16Phản hồi: 177
LG Optimus G Pro chính thức ra bản quốc tế cho châu Á từ 30/5

Sau khi có mặt tại Hàn Quốc từ cuối tháng 2, LG vừa công bố sự xuất hiện rộng rãi của Optimus G Pro tại thị trường châu Á từ ngày 30/5 ngay sau phiên bản Nexus 4 trắng. Đây là mẫu điện thoại có màn hình True IPS 5,5" độ phân giải Full HD sử dụng nền tảng Qualcomm SnapDragon 600 đầu tiên trên thế giới. Sản phẩm sẽ có mặt tại nhiều quốc gia gồm Đài Loan, Singapore, Thái Lan, Ấn Độ, Indonedia, Philippine, Malaysia và cả Việt Nam trong tháng 6/2013.

Ngoài màn hình 5,5" Full HD và nền tảng SnapDragon 600 mạnh mẽ, LG Optimus G Pro còn hỗ trợ nhiều các tính năng đặc trưng của LG như QSlide với các cửa sổ đa nhiệm có thể làm mờ hoặc trong suốt. Máy chụp ảnh 13 MP hỗ trợ khả năng chụp hoặc ghi hình kép (dual camera và dual recording), chế độ VR Panorama tạo thành những bức ảnh 360 độ. LG Optimus G Pro được trang bị kết nối Wi-Fi chuẩn 802.11ac mới nhất có thể cho băng thông truyền tải dữ liệu lên đến 1.3 Gbps, công nghệ Bluetooth 4.0 apt-X cải thiện chất lượng âm thanh cho các thiết bị cao cấp. Kết nối Wi-Fi của Optimus G Pro cũng tương thích với chuẩn Miracast cho khả năng truyền tải tín hiệu Full HD đến với các thiết bị phát khác như TV, máy chiếu.

Như vậy LG Optimus G Pro rất có thể sẽ có mặt tại Việt Nam ngay trong tháng 6, hoặc chậm nhất là tháng 7 với giá bán chưa được tiết lộ.

Thông số kỹ thuật:
  • Màn hình: 5.5-inch FullHD (1920 x 1080 pixels / 400ppi)
  • CPU: 1.7GHz Quad-Core Qualcomm Snapdragon™ 600
  • GPU: Adreno 320
  • RAM: 2GB
  • Camera: Sau 13.0MP với LED Flash / trước 2.1MP
  • Pin: 3.140mAh (có thể tháo được / hỗ trợ sạc không dây)
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB/ hỗ trợ thẻ microSD
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, USB 2.0 Host, Wi-Fi / Wi-Fi Direct, NFC, SlimPort (HDMI & RGB)
  • Kích thước: 150.2 x 76.1 x 9.4mm
  • Trọng lượng: 172g
Nguồn: lgnewsroom
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Hic,cứ tưởng ra G2 ai dè....
Vậy là tin đồn G2 tháng 8 mới ra mắt là đúng rồi.
imonster
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình nhìn sướng lắm các bác ạ.! Phê lòi tòi phòi.
@imonster Sướng quá thì ấy ấy thôi :p
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@imonster Hê hê, vẫn thua màn của sky 870 , vì màn g pro vẫn bị ngả xanh dương, nhưng ít hơn màn G ^^

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
5.5 inch 😃
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
ôi e mẫu bên phải @@
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi nó xuống giá ngang N4 hiện tại rồi quất, không mua mới!
@Dogmatix Tới lúc đó bác lại chờ 1 con G Pro Plus xuống bằng giá con G Pro rồi quất 😁
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
@exciterc Có khi thế thật :D Nhưng LG xuống giá nhanh mà
Dogmatix
TÍCH CỰC
11 năm
@exciterc Quên chưa bảo với bạn là mình cũng đã quất em G Pro đc lâu lâu rồi, giá cũng đúng bằng N4 thời mình đăng bài này thôi :D

Đã bảo LG rớt giá nhanh lắm mà lại.
@Dogmatix Hàng LG ngon + rẻ nhưng rớt giá nhanh vì dân Việt ko chuộng 😃
Ko nói nó giống cái gì nhưng con này cạnh tranh với note ko phải mà đua với S4 cũng ko đúng
thấy Snapdragon 600 & RAM 2Gb là khoái rùi! 😁
@vinhphucng25 Pin khủng rồi:D

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
Nhỏ bên phải xinh qá
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyenhoanglam Sao bác nào cũng chỉ mặt nhỏ bên phải vậy ta? ;)
@trieu04 Mẹt thèn nhỏ ở giữa xinh qué 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@trieu04 haha còn bác thì sao ??? trái hay giữa 😆😃)😃)😃)....... bác nói câu nghe tếu nhĩ
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyenhoanglam hế hế, nhỏ bên phải :p
so với note2 thì xao nhỉ?

gửi từ máy của vợ thằng bạn thân!
Ronaldo_07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dracubin Note2 tuổi gì? 😃
@dracubin Đã thử cầm
từ thiết kế tới màn hình đều ăn đứt Note2 bác ah 😃
Vỏ rất đẹp,viền màn hình mỏng ghê thật 😁
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dracubin Tất nhiên là tốt hơn rồi bác :p

Sent from my LG-F160S/K using Tinhte.vn
@thadanguyen đúng đấy hơn nhiều là khác. tieu chuẩn VN mà nên mình không bao giờ dùng SS
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại trâu chậm uống nước đục rồi LG ơi
Bề dày thì thôi rồi!!
@Tony_HD Bạn ơi, không thể so sánh như vậy được. Nếu có so về độ dày thì bạn phải so với Galaxy Note II vì nó cùng phân khúc màn hình 5,5". Còn S3 hay iPhone 5 mỏng vì 1 phần là màn hình nhỏ hơn => pin bé hơn. Nói chung nếu đem độ dày ra để đánh giá về G Pro so với iPhone hay galaxy S3 rồi từ đó kết luận nên mua con này con kia là khập khiễng bạn nhé 😁
@lennethvalkyrie Nhà bác có vẻ có điều kiện nhỉ!!
Vâng! Chắc bác đã đc nghe câu mà bác muốn nghe nhất rồi đấy. Chúc bác hạnh phúc ạ!!!!
@lennethvalkyrie hôm trc sohoa có đăng bài về G Pro, lúc đó em vừa mua em nó về, chụp nhanh thấy k nét lắm, vì vừa thăng S3 đi. Nhưng giwof yêu em nó quá. Chụp quá đẹp ạ. Nghe nói từ đời G đến Pro chụp thấy ổn.
Chả dám chê em nó điểm nào, giwof tự dưng ngại quay lại Samsung. Chiều qua ra cầm lại em S4, chả khác S3 cái gì mấy, mang em G ra so sánh, thấy S4 xấu xí nhỏ bé quá. Tự nhiên thiện cảm với LG hơn, làm lại cân nhắc nốt cái 3D LG, chỉ tiếc mới có 55inh, chưa ra loại 60inh nên loại đợi.
@nghesilangthang Mành ình của S4 có cải thiện song vẫn bị tình trạng màu sắc bị đẩy lên cao khiến màu sắc không thật, nhìn có vẻ hơi bết.
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
e đẹp xin nhưng đầy son phấn
tuanpham_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này ra giá tầm 12-13 củ là ngon
Chưa cầm nhưng cũng có thể biết Màn hình em này rất đẹp. Vì Màn của G cũbg đã tuyệt vời lắm rồi.
Màn SS tất cả mọi dòng (trừ S4) đều ko có cửa với Optimus G. Đẹp, trong và đặc biệt nhạy.
Dùng qua hầu hết các hãng thì đúng là chưa có cảm ứng nào bì đc với iphone (đừng lôi lumia thần thánh vào vì em ko đủ trình độ dùng Winphone). Đến Optimus G thì mọi chuyện đã khác, cảm ứng phải nói rất tuyệt.
Nhưng em vẫn ko hiểu, tuy vẫn là G nhưng G LG Việt Nam và G LG Hàn Quốc để cạnh nhau có rất nhiều khác biệt, nhất là ở cái màn hình.
G với Nexus 4 tuy mang danh nghĩa chung toàn bộ với G, nhưng em đánh giá G tốt hơn hoàn toàn Nexus, chỉ thua mỗi khoản Rom.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuong5580 Công nhận LG G ngon thật từ thiết kế đến màn hình khỏi bàn... nhưng tiếc thay mới đổi gió F180s sang em S3 để trải nghiệm sự khác biệt lại nhớ G kinh khủng... đây có thể là sai lầm của mình 😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@lecuong_82 xem phim hoạt hình hay ko bác .màn ss là chúa tể xem phim hoạt hình mà😁

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@zimihieu Mình thấy không hay vì màu sắc bị làm quá lên, hỏng hết cả khung hình =)) màu vàng chanh bị cho thành màu cam đậm 😆
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@lee jin ki cầm màn hình con note1 lên và mình thấy màn amoled là 1 thảm hoạ lớn
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không liên quan nhưng màn màn galasy , kể cả s4 cũng không có cửa với lg vu2. Chứ đừng nói dòng lg G
@tung9dogs bác nói chuẩn thế ko sợ fan sam vào phang gạch vào mặt à kakakaka
vậy là mình hết phân vân rồi mua con này ko bit khác bản hàn chỗ nào, nếu ko khác thì ko sợ bị xda bỏ roi 😁
@lzzz_adnguyen_zzzl Khá mỗi cái ko có ăng ten. Hết. Phần cứng chưa chắc tót bằng máy hàn
@hainguyenthao như nhau bạn ơi có phải xe máy đâu mà chỗ này khác chỗ kia khac ^^. mà hỉ co xe máy vn mớikha1c thui chứ xe ngước nguòi ta như nhau hết
@lzzz_adnguyen_zzzl Vậy hả. Mình chỉ nói chưa chắc thôi chứ ko khẳng định chắc chắn. Ngay cả Mình cũng ko thíc Cái ăng ten của máy hàn. Tại thấy trên tinhte nhiều bạn đánh giá phần cứng máy hàn tốt hơn máy vn. Như con optimut G vậy màn hình máy vn nhìn nó có vẻ không đẹp bằng máy của hàn. Còn gpro thì ko biết khi nào có máy phải ra test phát xem có khác j ko
@hainguyenthao có vẻ mà lo gì 😆 chưa chắc đã đúng, cảm nhận thui, hoặc máy này máy kia chứ chung nhà máy chung thiết kế ko liên quan gì hết
nhìn thì yêu đấy nhưng chất lượng LG thật là chán.

Sent from my Phone Chị Thèn Bạn using Tinhte.vn
@thần buồn

Bác dùng chưa mà phán thế. Em mua được 1 thagsn rồi, cảm giác hoàn toàn tuyệt vời, cang fnhinf càng đẹp. Màn hình thich, camera chụp rất đẹp, nhanh mượt... Đang rất hài lòng với em nó ạ.
@chuong5580 Chuẩn bác ạ. Dùng bản nội địa tốt nhất. Em dùng Su640, LTE2, giờ là em G pro này, thấy chất lượng vẫn ổn, màn đẹp, mượt, chưa vấn đề gì. Ai chê chụp ảnh hay pin chứ gặp em G pro này thì quên sầu nhé.
Đang quá hài lòng với em nó, chuyển từ note, S3 sang em này, giờ lại k muốn về Samsung nữa
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghesilangthang
Mình cũng đang xài bản HQ, rom đã fix lỗi nên dùng hoàn toàn OK.
Máy này tưởng to nhưng cầm lại gọn, rất thích. Tuy nhiên cầm 1 tay thì cũng hơi khó bấm.
@bingbong Xài bản Hàn thấy có mấy chức năng như Q-voice bị mất mà, thanh Q-slide còn có 5 app cơ bản T_T
Bản này LG để cạnh tranh với Note 2 của Sam đây. Nhưng chắc Sam lại chuận bị ra Note 3 nên chắc LG lại phải chuẩn bị một bản nữa để còn dự phòng cạnh tranh.
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang ngắm nhỏ bên phải màn ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019