LG Optimus G Pro có pro ko ???

Mạnh Phước
3/5/2013 10:15Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hum trước đi store SamSung thấy nó có cái flipcover mà mỗi lần mở cover là mở máy lun, ngoài ra mặt trước flipcover còn có 1 khoảng trong suốt giúp nhìn thấy đc ngày giờ trên màn hình.

Ko biết có phải S4 cũng có tính năng flipcover để mở máy ko? Hay là do nó xài cảm biến?
Có bác nào có em G pro 2nd fullbox cần sang tên chuyển nhượng lại cho em nhé 0975587222
Note 2 làm gì có cửa so với G Pro?? Các bác kinh doanh SS đúng là bị cuồng diễn đàn. Cứ đặt 2 con gần nhau thì khách nào cũng chọn G Pro hết. 😃
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phannamthang Chuẩn đấy. G Pro nhìn nam tính và chạy mượt, màn hình đẹp hơn lốt 2 nhìu.

Gửi từ LG-F240S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bingbong xl bác cho e hỏi nhờ tý.pin con g pro bác đk bn lâu nếu lướt web bằng wf.và bác đang dùng rom j thế ạ? e đang tính mua 1 con nhưng sợ pin kém.bác chia sẻ e ít về pin của e nó đi 😃
Hum nay mới biết là ASUS sắp có con Fonepad Note (trình làng vào Computex 2013 nhưng chưa có thông báo giá bán và ngày ra mắt), bắt đầu thấy phân vân giữa G Pro và Fonepad Note 😁
chắc phải chờ 1 time nữa
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ, mình đã mua note 2 rồi, và hiện đang xài rất thích, pin xem phim online 7 tiếng còn 25%, màn hình đẹp, máy cầm đẹp, ai cũng khen, rất đáng tiền bỏ ra ...
@Mạnh Phước Sao giá trong nam này tới gần 13tr @@
@Mạnh Phước bác lướt web bằng wf đk bao nhiu lâu thế?máy bác bản qt hay hàn ạ?
@vượng yễn 6886 Bản quốc tế hàng xách tay, xem phim wifi đc 7 tiếng còn 25% pin, màn hình sáng, máy cầm đẹp, sạc 2h đầy pin, như thế quá đủ, ban đêm để tuột 1% pin, như vậy với mình là đủ, mua đc 1 tháng mà ôm nó cả ngày thôi he he
@Mạnh Phước Thiệt hay giỡn vậy bác , thế thì chẵng thua note 2 ak , bác up cái hình thời gian on sreen và pin cho em xem được ko , em đang tính mua note 2 mà thấy con này full hd nên cũng phân vân , chỉ lo sợ khoản pin , em cũng mới bán con htc one vì pin lướt web tầm hơn 4h liên tục là sập , note 2 thì có s spen mà chắc chẳng mấy khi dùng tới , kết nó vì quả pin trâu .
coast9x72
ĐẠI BÀNG
11 năm
G pro hơn nốt 2 toàn diện.
Chỉ có điểm dở màn của gpro đi lùi công nghệ, không phải màn incell.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
chào các bác.làm sao phân biệt bản hàn quốc va quốc tế vậy?bản hàn quốc sài có ổn định không?có bác nào biết cách test máy bản hàn quốc không?chỉ cho mình với.
bingbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@camthanhdang Bản HQ là có ăng ten ở góc trên bên trái. Mình đang xài bản HQ, thấy rất ổn nhưng mọi người vẫn nói là do phải xài ROM chế, cắt bỏ một số phần mềm mặc định của HQ nên chạy ko ngon bằng bản xịn QT. Tuy nhiên các bạn ý đã có trong tay bản quốc tế để so sánh đâu mà nói như đúng rồi. Giá hàng HQ tất nhiên là rẻ hơn so với hàng quốc tế rồi, khoảng gần 12tr trong khi bản quốc tế là phải cao hơn 2tr nữa.

Gửi từ LG-F240S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bingbong bạn có biết cách nào test máy không chỉ cho mình với.mình cũng đang định mua một con nè.
Cuối cùng thì bạn Mạnh Phước mua Note2 hay G Pro vậy. ?
Mình đang xài note 2, cứ bình quân 10% là xài đc 1 tiếng, cái % đầu tiên khi đầy xài đc 10p, gửi tạm tấm này vì mới ngủ dậy rồi xài
Mình mua note 2 😃
@Mạnh Phước Bắt sóng wìfi thế nào bác em ngồi cách 2m và 1 bức tường có khe hở ( che bằng màn vải ) mà sóng dc có 2 vạch 😔 . Em mới mua hôm qua
[ìnhte="nhoclove0938, post: 38817730, member: 1141766"]Bắt sóng wìfi thế nào bác em ngồi cách 2m và 1 bức tường có khe hở ( che bằng màn vải ) mà sóng dc có 2 vạch 😔 . Em mới mua hôm qua[/quote
Mình mới về Tây Ninh, wifi có 2 nhà, nhà kế bên cách bức tường thì 3 vạch,nhà cách 2 căn thì có 1 đến 2 vạch
@Mạnh Phước Túm lại là em cảm thấy hơn ipad4 e một tẹo . Nhưng nhiều lúc ko có vạch nào vẫn lướt web ngon lành @@
Đây
Đây là onscreen hôm qua mình coi phim bằng wifi trên trang phimvang.org, sóng wifi 1- 2 cục
@Mạnh Phước Kinh vật , mới coi lại con note 2 mới mua sài cũng như bác còn dc 40% chưa tính nghe gọi chơi game và lướt 3g nhiều . Hôm bữa con one em on sreen dc 5h là hạnh phúc lắm rồi . Hôm bữa ít xem phim đa số là lướt web với fb , one em sài khá nóng , và hay mất % linh tinh lắm nhiều khi post vài cái hình nó tụt 2% . Chúc mừng bác lấy dc máy tốt
Thăm dò, hỏi han G Pro đã rồi đi mua Note 2. Đến giờ thì chuyển qua đánh giá sử dụng Note2 luôn rồi. Kỳ dzậy. Hai tuần trước mình cũng đi mua đt. Tiêu chuẩn là màn hình to tí, nét tí và pin trâu tí và đời càng mới thì càng tốt. Hôm đó G Pro đang hot hay sao mà hỏi mấy chỗ đều hết hàng. Vô cellphone có trưng bày rất nhiều mẫu để trải nghiệm. Nhìn S4, Note2 cũng thích nhưng giữa một rừng SS, nào là S4, S3, S2, Note2, Mega5.8, Mega6.3 mà cái nào cũng thấy hao hao nhau như thậm chí gà tí là không phân biệt được, làm mình thấy ức chế quá. Sau khoản chục cuộc gọi thì mình cũng tìm được nơi bán G Pro trắng trên đường LHP. Đến coi cầm trên tay là mình thấy kết liền. Test vài cái xong là lượm luôn. Sau 2 tuần sử dụng thấy không hối hận chút nào. Máy nhìn rất cứng cáp, sắc xảo, lướt web sướng, pin coi phim thoải mái đặc biệt là sạc rất nhanh, khoản gần 2h là đầy. Mình không đánh giá chi tiết nhưng nói chung là rất ok.

Sent from my LG-F240 using Tinhte.vn
@minhnguyenthien Cũng ko có gì là kỳ, hỏi han để rút kinh nghiệm và lựa chọn, có những cái ko ổn nên ko chọn g pro là màn hình tối tối sương sương, máy chạy nóng hơn ( đã có test thử ), máy mới đc bán ko có phụ kiện máy nhìu lỡ hư ko bik sao, giá còn cao với máy chính hãng, xách tay thì chủ yếu hàn quốc dễ lỗi font chữ, mắc công sửa lỗi, đầu tư ko chắc chắn vậy mình ko dám, mọi người đều có nói đến note 2 thần thánh thì đều có căn cứ và giờ mình rất hài lòng với note 2 của mình thế là ok rùi ...
@Mạnh Phước Bác kích hoạt bảo hành chưa bác , sao của em 6060 nó ghi ngày bảo hành từ ngày 24/7/2013- 24/7/2014 mà em thử nhắn lại số imei tới 6060 nó lại ghi chưa dc kích hoạt bảo hành . Lên samsung hỏi thì họ kêu kích hoạt rồi mà còn cái vụ tặng tai nghe bluetooth thì sao ?
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnguyenthien Bạn cho hỏi pin thế nào nhỉ, mình mới lấy con G pro hàng like new thôi nhưng sao pin lướt 1% chỉ được khoảng 2-3 phút, mà xem thì màn hình chiếm lúc nào cũng >50%, mà chỉ để sáng khoảng 40% nhìn ko sáng lắm, còn để 100% màn nét thật nhưng đang hơi lăn tăn khoản pin như vậy 100% chắc on screen được 4h à
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhnguyenthien Đến bjo bác kòn xài chứ mìh đag lăn tăn vì e lg g2 nó đây bác cho mìh chút nhận xét, trải nghiệm cũg như thời lượg pin và 3g wjfj có ổn khôg có lỗi lầm lặc vặt j về e nó khôg mog bác chja sẽ
xai G Pro duoc 2thang roi .pin khg duoc lau nhu note 2 .
thiet ke thi hơn hẳn, toc do ket noi 3g,wifi cuc nhanh .man hinh dep hon note may xach tay chua co rom chuan nen chua up duoc hy vong up rom xong cai thien thoi luong pin lau hon

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn
@thanhvan1961 xài rom quốc tế mới đi bác xem phim wf pin trâu tầm 5 -->6 tieng màn 25 % hết 50% đã tét xem từ 7h sang đến hơn 12h trưa còn hơn 50 % ...để máy lock từ 12 h đêm 7 8 h sáng không tụt
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
11 năm
g pro ăn đứt note 2 nhé bạn.minh đã xài note2 hơn 6 thag nhảy qua g pro nhìn lại thấy note 2 thua xa.

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn
meocutduoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đã từng dùng Note2 và chuyển qua G Pro. Hoàn toàn hài lòng với em nó trừ khoản wifi yếu và sóng không khỏe lắm. Ko biết do máy mình hay do bệnh chung của dòng này là thế. Đang chờ các pro ra bản room xịn để cài thử xem thế nào 😁
@meocutduoi Minh da xai g pro va cac may han quoc thi dac diem chung la wifi k on dinh.con cai may quoc te thi bat song rat khoe
Nói thật em phân vân 2 con này cả nửa tháng ui. Thằng em nó bảo mua g pro mình thì thích con đó ở chỗ màm hình thôi chỉ sợ khoản pin thôi . Vẫn kết note 2 hơn ... haizzz phân vân
@hoxuanha Màn hình thì mình đã từng phân vân và đi xem 5 lần thì vẫn thấy màn hình G Pro cứ tối tối sương sương dù là full HD, nó còn ko đẹp bằng màn hình con G nữa 😔 nên đã mua luôn con Note 2, còn pin thì bạn thử so sánh cả hai đều là 3100mah, thì 1 cái full HD và HD thì thấy note 2 pin lâu hơn, và hình như ai cũng nói thế ...
Không có tiền mua G Pro nên toàn phải tự an ủi nho còn xanh lắm 😁 Quá hài cho các anh tài
@vuidoi http://www.tinhte.vn/threads/su-that-man-hinh-note-2-dep-hon-lg-g-pro-va-sony-z.1980528/
Mở con mắt ra đọc ....
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa sờ G pro lần nào nhưng đã dùng note2 và cảm thấy cảm ứng ko ngon lắm, nói thật là cảm ứng note2 dùng ko mượt bằng con lte2 đang dùng.
vấn đề pin thì còn tùy vào cách sử dụng và bản rom.tất nhiên cùng 1 dung lượng pin thì nếu cả 2 rom cùng chuẩn note2 sẽ hơn .nhưng không phải do chất lượng pin mà đc cái này mất cái kia ..màn của lg gpro la full hd sẽ mịn hơn + chip sử lý cao hơn nên mình có thể khẳng định độ trễ cảm ứng của màn hình là thấp hơn.nhưng theo mình nghĩ lg gpro đáng mua hơn note 2 .. xin hết..đã xài qua cả 2 con mình không phải xài nhiều ghi chú nên không để ý về spen .nhưng gpro đáng mua hơn note 2 với lại nếu dùng sạc zin của g pro sạc rất nhanh + dock sạc nên vấn đê pin không phải là vấn đề chính cua gpro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019