LG Optimus G Pro có pro ko ???

Mạnh Phước
3/5/2013 10:15Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trong tầm tiền đấy thì máy này là dùng ok rồi bạn ah. còn về thời luợng pin còn tùy thuộc vào việc bạn sử dụng như nào ? lướt web? chơi game? hay nghe nhạc ?
Em này giá quá tốt so với những gì nó mạnglai

Gửi từ Xperia Z Ultra Tím của tôi
Cac bac the nao chu em la nhah het pin lam. K pit phai lam j . Huhu
Hi các bác. Mình đang tìm hiểu cái phần chụp hình của G Pro. Các bác hướng dẫn giúp mình 2 chức năng này nhe " chụp liên tiếp" và " VR phối cảnh". Mình ko biết bấm nút nào, làm sao để sử dụng chức năng này.
@Keokiet Chụpnlieen tiếp chắc giữ nút chụp ảnh trên màn hình là đc ( bên s3 mình làm vậy )
@Keokiet chụp liên tiếp thì bác giữ chặt nút chụp. còn chụp VR thì bác chỉ cần ấn chụp 1 lần xong rồi di chuyển camera đến đoạn nào có cái khung xanh hiện ra thì bác cho khớp vào camera là oke. thân
@noise199x Nút chụp là nút trên phần cảm ứng hay nút volumn + bác? vì lúc m nhấn vô nút chụp trên phần cảm ứng hay nút volumn +, nó đều bị đơ, ko giữ chặt được. Máy của mình các chức năng khác bình thường, ngoài ko chụp được liên tiếp.
@Keokiet vậy thì có thể bản room của bác bị lỗi rồi
@Keokiet bác xem cái này đê
http://lgviet.com/forum/threads/mọi-người-cùng-chia-sẻ-ảnh-chụp-bằng-g-pro-nào.12015/
trungctu
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang xài G Pro bản AT&T, sau khi upgrade bản ROM mới trên xda nữa thì thấy cực kỳ hài lòng... Pin lâu, sóng tốt, cảm ứng phản hồi tốt...

Lúc đầu cũng có lăn tăn với Note2, nhưng chợt nhớ là đang xài Note8 rồi nên quất G Pro luôn.
mình mới mua đc 1 ngày,thấy cũng ok,chưa khám phá đc bao nhiều,mong ace chỉ giáo.
mình sạc khoảng 100p là đầy ự,như vậy có sao không nhể,vì đang dùng cái sạc 2a cuae samsung?
mình thấy góc bên trái và phải hơi sáng hơn chỗ khác 1 ít,như vậy có sao ko các bác
Tớ đã sử dụng Note 2 được gần 01 năm , và mới đổi qua LG G pro được hơn một tuần , xin có nhận xét về en LG và S như sau :
Pin : 2 máy như nhau , nếu dùng Rom tốt như Mrs Luong đối Note 2 và Lam Hoang đối với LG Pro . Sử dụng nghe gọi bình thường , wifi suốt , lướt web khoảng 2 h thì dùng được khoảng 25 h . Sạc nhanh hay không là do cục sạc . Dùng cục sạc 2A của S4 sạch khoảng 3h thì đầy .
Lời khuyên : Nên mua thêm 01 pin + dock thì ok .
Lướt web : Như nhau vì CPU tương đương .. Ram 2g tương đương .
Quay phim : Đều Full HD , chụp hình thì Note 2 nhìn đẹp hơn một chút , nhưng LG có chế độ quay phim kép ( quay cùng lúc 2 camera ).
Màn hình : LG đạt chuẩn Full HD , mật độ điểm ảnh cao hơn nhiều so với Note 2 , nhưng khi xem cùng một phim chất lượng cao thì thấy như nhau thôi .
Bố trí phím : Note 2 bố trí phím back bên phải hay hơn LG , vì mình có thể dùng một tay thoải mái . Tuy nhiên LG lại có thêm một phím Q-buton có thể gán một chức năng nào đó . Hay nhất là gán cho phím chụp hình .
Cái hơn của LG mà Note 2 không có là có cổng hồng ngoại , sử dụng là remote điều khiển máy móc trong nhà .
Hình dáng bên ngoái : LG pro đẹp hơn .
Giá : 2 con này hiện nay hàng xách tay tương đương .
Tóm lại : 2 con này đều đáng mua , không có sự hơn thua đáng kể . Mua con nào cũng được , không phải hối hận . Còn nếu bắt buộc phải lựa chọn 2 trong 1 thì LG 51 % và Note 2 49% .
@jackks Bạn mua ở đâu vậy?? Cho mình hỏi trong TPHCM chỗ nào bán G Pro uy tín vậy anh em? Và xài bản quốc tế với bản hàn quốc thì điểm khác gì nhau ko??
mấy pro cho mình hỏi với.
bản L,S hay K khác nhau chỗ lào?
chả hiểu. 😔
@President2020 nó như kiểu vinaphone - viettel , mobile ấy
Đã xài hơn 1 năm và ko có gì phàn nàn về note 2 cả. Xin cảm ơn
Gpro f240 quay phim khong co tieng ban ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095