Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG Optimus LTE - Hướng dẫn Root, thủ thuật, thắc mắc.

hoangnova
31/1/2012 14:29Phản hồi: 3.559
3.559 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

solano
TÍCH CỰC
12 năm
sáng trốn làm ngồi nhà vọc vạch tý, ban đầu định down bản p936 của bshuy, sau một hồi vật vã thì idm chịu ko bắt được link, quyết định mò sang xda xem có vớ đc cái gì ko, kết quả là được cái này 😆
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1547505 ----> rom HO!NO! ( chắc anh em quen mặt nó rồi ) port từ Nitro HD sang, , quyết định chuột bạch flash thử 😃), không biết anh emLU6200 có ai flash chưa, nhưng đảm bảo đây sẽ là rom stable nhất mà các bạn từng flash cho em nó, ko còn tý bóng dáng nào của các nhà mạng, chạy cực kì mượt mà. Hồi đầu mình flash p930 bell mod ram free toàn hơn 100, chạy delay dễ sợ, nay thì hết rồi, free ram trên 500 😃).
ANh em nhớ chạy fix wifi ở post 1 nhé, issue duy nhất đến thời điểm hiện tại
@solano cái này có lâu rồi bạn ơi bản 1c thì wen quá.rom này ổn định nhưng nóng máy.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@solano chạy v1b cpu 1.8 cho hoành tráng 😁
Tôi vừa down thử bằng điện thoại mà còn được nữa là máy tính...
Sent from my LG-P936 using Tinhte.vn
ai có file này không nhỉ? gửi em với Recovery_Restart.bat
Rom p936 mod bshuy vừa giới thiệu dùng ngon. Tuy nhiên nó nuốt pin qá. Để qa đêm k làm gì. K bật gì mà vẫn nuốt hết gần 10% ! Buồn thật. K có Rom nào hoàn hảo cả nhỉ ?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@nganguyen.n2pro về bell mod đi 😁 tui để wa đêm 1-2% thui :D
@nganguyen.n2pro Ấy, máy của tôi hết có 2% pin qua đêm thôi.

sao mình không vào recover dc nhỉ? bằng lệnh thì bị treo ở logo LG, dùng tay thì không phản ứng gì, cài tất cả đã đugns cách, máy đã root.
@TranQuocToan_89 Khi treo ở logo Lg thì bạn ấn nút volume + và chờ một lúc là được.
link dow new recover ở trang nào các bác nhỉ?
@TranQuocToan_89 Ở trang trước, tại bài giới thiệu rom mới p936 đó.
Tôi viết một bài hướng dẫn up các rom tốt cho LU 6200. Bạn nào muốn xem lại cho tiện thì mời sang topic http://www.tinhte.vn/threads/1266760/
Con room này có lỗi nhỏ là khi tải 1ứng dụng trên play, khi mới ấn vào download mà chưa chờ nó hiện chỉ số mà ấn back để down tiếp cái khác thì hok down đc bất kỳ cái nào, phải khóa máy mới tải lại đc
Sent from my LG-P936 using Tapatalk 2
Lần đầu vào google play store mới bị thế. Từ lần 2 trở đi thì bạn có ấn đến 4 ứng dụng nó vẫn tải lần lượt hết. Hiện tượng này xảy ra mới mọi rom.
Tks bshuy nhé, có lỗi gì e sẽ báo tiếp, à, bản recovery này có dùng để up room bell update đc hok nhỉ?
Sent from my LG-P936 using Tapatalk 2
@toantu123 Up dễ dàng.
có cách nào cài tiếng việt ko các pro nhỉ. e mù tiếng anh nên chẳng bít dùng
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@xuantoan9100 kiếm 1202 mà xài cho lành
@Kenny bác thông cảm, đâu phải ai cũng giỏi tiếng anh đâu mà bác chém e vậy ? e muốn mua máy bác nhưng thiệt tình ko bit xài tiếng anh nên vào diễn đàn hỏi xem có cài đc tiếng việt ko thì mới dám mua
@xuantoan9100 Chả cần tiếng Việt đâu, mọi cái đều có biểu tượng rất dễ hiểu. Dùng vài hôm là quen thôi.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@bshuy2003 chả phải ai cũng như tụi mình bác ạ =]]
Sau 1 hồi lần mò thuwre các loại room, vẫn thấy rom stock là ok nhất, root xong update lên, dùng titanium remove hết app nhà mạng. Cài go sms nữa là ok hết. 😃
@TranQuocToan_89 Bạn vui tính quá, stock rom máy này dở tệ, tốn pin, chạy chậm... nói riêng thì bạn cứ dùng, còn nói chung cả diễn đàn thì ít người dùng.
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@TranQuocToan_89 Bạn root đc từ v10o à?có phải bạn dùng su640 ko?

Gửi từ LG-SU640 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả nhà cho hỏi rom này có ổn định ko forum.xda-developers.com/showthread.php?t=152841. Vừa vào google tìm thấy chắc bạn nào vn up lên. Mình ko bít tiếng anh lên mù tịt . Các bác tham khảo nhé đừng chém emnhe1

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@hengapem link hỏng k vào đc
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny Bạn vào lại di mình vẫn vào dc mà

Ai xài bản room mới của a Huy cho ý kiến về pin với, up lại 2 lần làm theo hướng dẫn mà thấy hao pin quá, hjx2, tắt hết 3g, wifi mà sụt như đúng rồi ý
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@toantu123 wipe battery 2-3 lần nhé ;)
tuante00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny wipe battery càng nhiều lần pin càng khỏe hả bác 😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@tuante00 k hẳn nhưng nó sẽ chính xác thời lượng pin hơn :D
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cho e dùng thử e nó fát..gl lg su760😃
Có ROM mới phát hành ngày 16/05 dùng giao diện của SONY xperia S cực đẹp. Dùng mấy hôm rồi thấy ổn up lên để các bác xem :

Bản này pin dùng hơn ngày, mở máy bằng phím Volume, bắt GPS cực nhanh (khoảng 1-2s) nếu chạy GPS status trước để load dữ liệu vệ tinh.
P/s : đang down ROM ICS 4.0 khoảng 368Mb từ Website Hàn Quốc mới phát hành hôm nay xem đã sửa được lỗi SMS chưa. Nếu OK sẽ up lên cho các bác.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@phuongxuanhieu cho link ics mọi người cùng test nào bác 😁
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongxuanhieu Bác thử cái rùi cho anh em ket quả đang hồi hộp

Kenny
CAO CẤP
12 năm
chẳng hiểu bác phuongxuanhieu tìm đc link 4.0 ở đâu chứ em search đủ các thể loại chẳng ra gì cả, bác đừng chém cho anh em mừng thì tội
Kut0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào đã dùng qua so sánh dùm mình 2 em Sky 820L và LG Lu6200 với, TÍnh lên đời nên đang phân vân 2e này :X
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@Kut0 mấy em sky k đc hỗ trợ tốt như lg ở mấy 4rum khác về rom đâu bác. đc khoảng chém gió = tay là ngon 😁
net2sonic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào cả nhà,
Tôi mới mua con LU6200, đang up rom ngược về 128 thì báo lỗi Wparam 100, Lparam 60.
Bây giờ máy của tôi bị treo ở Download mode (ko đi đâu được nữa cả). Vào hard reset xong cũng nhảy ra Download mode.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý, chỉ giúp tôi nhé!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@net2sonic down lại cái file kdz đi bác, khả năng lỗi rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019