LG Optimus LTE - Hướng dẫn Root, thủ thuật, thắc mắc.

hoangnova
31/1/2012 14:29Phản hồi: 3.559
3.559 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các pro cho mình hỏi với mình đang dùng su 640 đang dùng hệ GSM
đang gọi điện bình thường
thì nó hiện ra lỗi: Sorry....
Process.com.android.phone is not responding
và bắt lựa chọn: Force close hoặc wait
lỗi này là sao vậy
No là crash app thôi bác. Nếu bị quá thường xuyên thì do bản android bạn lỗi thôi. Ban thử wipe david cache xem
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợt trước mình cũng bị 1 lần như thế, không nhớ cách fix như thế nào. Hình như là Flash ROM khác thì phải 😁
Chào anh em , xin gia nhập hội , đang sạc , chuẩn bị rom ^^

@long_sc : hello ^^
Hôm nào cả hội offline cafe nhát nhỉ ?!
labaitay
ĐẠI BÀNG
12 năm
mn có thể up giúp e bản 2.2 này lên mediafire được ko ạ,hic, mạng cùi quá, e root máy theo chỉ dẫn của bác hoangnova để dùng rom bell thì khi up lên bản này có cần cài recovery cho bản rom 141 ko
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 141 không thể tự Root được nên đầu tiên bạn phải Flash lại bản 135, sau đó Root và Flash bản 141. Lúc này mới có thể Root được 141. Sau đó bạn cài CWM Recovery, sau đó tải update.zip về install, tiếp đó là tải file 2.2.7z về, mở nén, sau đó copy vào /sdcard/clockworldmod/backup để có thể restore được.

Link trên trang 115 down nhanh lắm mà, bạn chỉ cần tải udown 115 (http://pc.115.com) về và dùng nó để download
vậy là sao ta , bản 135 vẫn root dc à bạn ( chỉ mình luôn nhe ) , máy mình 135 , đang định cho về 128 để root.
e đã cài bàn bell của bac hoangnova và bị lỗi contact , xem video vs vào các ứng dụng thấy giật giật hơn nhiều so vs bản room của u+ là sao, bác nào giúp e vs
Lỗi contact như nào bạn nhỉ ?! Mình thấy bình thường mà.
e thấy xem video vs xem video do máy tự quay rất giật so vs bản U+ cũ, danh bạ ko thể import/export đc, ở trên cũng có vài người bị như vậy, thao tác trên máy giật lắm. hiện giờ danh bạ là e đánh lại vào dùng tạm, hic
Bản 2.2 ram free trên 500Mb nhưng danh bạ hiện tiếng tàu, text message hiện tiếng tàu (dù vẫn gõ được tiếng việt), các icon nhỏ, chữ cũng nhỏ và sắp sếp quá gần nhau nên khó đọc). Bản 141 thì đẹp nhưng chẳng hiểu sao nó không lưu lại số gọi đến và gọi đi của điện thoại. Font chữ lỗi dấu nặng, sửa mãi không được.
Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
Nó là chương trình GO sms, bác vào menu đổi sang tiếng anh là OK hết không còn một chút tiếng Tàu nào hết. Em kết hợp với chương trình gotiengviet 3.0 chạy rất ngon. Laucher theo bản 2.2 full có font chữ quá xấu, bác có thể cài các laucher khác được mà.
Done ^^ .
Ai giúp tôi với cái Lu6200 của tôi bị mất : imei , không nhận sim , không thấy . baseband

up file KDz thì báo lỗi khong up dc hu hu cướu vớt dùm tui với
Máy bạn bị mất baseband là gay lắm rồi. Trước tôi dùng qua vài máy LG nên biết lỗi này. Máy bị lỗi này thì không nhận kdz đâu, up mất công. Chỉ có một cách khắc phục là dùng smart flash và bản rom cho nó (có hai thành phần). Việc của bạn là phải vào mạng tìm cho ra hai thứ đó down về mà cứu máy. Nếu không thấy thì coi như vứt máy đi đấy.
TIPPS:
1.muốn fix USSD CODE các bác cài : Prepay widget.
2. muốn change mạng đang dùng các bác bấm *#*#4636#*#* , rồi chuyển qua lại giữa GSM - 3G - LTE - AUTO.
ra bản V2 dựa trên 141 à , mình tưởng là ICS luôn , ai xài rồi cho mình hỏi pin thế nào so với Bell 😁

à AE HCM hôm nào cafe off đi :D
Bản này chỉ có giao diện của ICS thôi. Pin tốt hơn hẳn rom Bell. Em dùng được khoảng 15h mới hết một cục. Máy này có 2 cục nên sài thoải mái. (15h là vọc nhiều đấy nếu bình thường thì em nghĩ được 1 ngày có dư)
hôm nào các bác tổ chức offline hà nội cái nhỉ, ae đến giao lưu cái
hix, may minh dc co 10 tieng. chac pin chai rui huhu. hay cai sai gi nhi?
thích nhé hehe
nếu vậy ko phải chai đâu bác , để e up rồi báo cáo sau 😁

p/s: bác nào chưa cài Street Fighter IV thì lên LG SmartWorld tải nhé , nó đang free đó ( từ 12$ còn 0$ hà )
Mình đăng nhập vào LG SW nó cứ báo là chưa hỗ trợ điện thoại đang sử dụng. Bạn đăng nhập và tải nó xuống bằng cách nào vậy ?
À , mình xài rom Bell nhé , lúc vào lần đầu nó kêu chọn ngôn ngữ , mình chọn Canada ( E) , rồi nó kêu đăng ký , khúc cuối mình chọn P930 Bell , vậy là tải dc 😁

p/s: đúng là cài cái v2.2 thì nó báo " ko hỗ trợ " thật ^^

p/s : Mình test 2 rom , bell và v2.2 thì thấy pin như nhau ( vào youtube xem liên tục 1 tiếng , cả 2 setting giống nhau thì đều tụt ~20% pin )
Tôi cũng không nhận thấy cái rom v2.2 của tàu tiết kiệm pin hơn rom p930 ở điểm nào. Hơn nữa, rom v2.2 nhiều lỗi hơn, xử lý lỗi mất thời gian lắm mới xong, giao diện thì xấu hơn nhiều.
Bạn hướng dẫn cách root cụ thể hơn được không? Có mõi dòng TPSparkyRoot.zip thì e là bạn kiệm lời quá!
Root xong bạn có cài được go sms từ market không? Cài xong bạn có dùng nó để gửi và nhận tin nhắn được không. Tôi đọc trên xda thì thấy cách root của bạn giống với cách root mấy cái máy tính bảng chạy android 4.0 quá!

Tôi đã tải file ics dạng kdz về để up cho con lu 6200 (đang chạy rom của p930 bell) nhưng thất bại. Không biết có phải về rom 6200128 trước rồi mới up rom ics không?

Muốn up được thì phải đổi tên file kdz thành LU620042_00.kdz trước rồi mới up, nếu về 128 trước được càng tốt, khuyến cáo nên Hard-Reset trước và sau khi up.
Bác cứ tiến hành làm, đừng chờ phải có hướng dẫn cụ thể, người hướng dẫn cho bác cũng thế thôi, ngày trước chính tôi là người hướng dẫn cách root LU6200 cho bác hoangnova đấy, cũng chỉ theo cách gợi ý ngắn gọn như vậy và bác ấy đã thành công, sau đó viết bài tut cho các bác, không tin cứ search thử!
Đúng như lời bác VNInt nói.
Trở lại vấn đề của ICS 4.0, như vậy chỉ còn lỗi liên quan tin nhắn nữa. Chừng nào khắc phục đc hết bác nhớ báo mọi người nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019