LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào có file backup imei của vu1 f100l cho e xin với
Hix, em bị tình trạng như vầy
Em sử dụng root explorer để sửa file build. (đuôi gì không nhớ) trong system, mục đích là thay tên của nhà sản xuất thành Samsung và tên máy là GT-I93000 (định cài Vietmap), khi vừa lưu xong thì máy tự khởi động lại. Khi khởi động đến logo LG sau đó không hiện lên gì nữa, có thể vào đợc Downloadmode (nhưng không cài được driver MTD USB ...,) không vào được Recovery. Bác nào có cách khắc phục giúp em với, hoặc chỉ cách cho em vào Recovery mới ....
datnamtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng LG vu1 F100L . dùng đc hơn 1 năm rồi. bây h bị lỗi là toàn bị khởi động lại liên tục, ai chỉ e các sửa vs ạ. ko biết bị phần cứng hay mềm nữa.
e đang dùng bản 4.1.2 việt hoá của đạt nguyễn
@datnamtm Kdz về rom gốc thôi bạn. Mình cũng bị cái này rồi. Từ giờ không bao giờ mua máy Hàn nữa, chúng nó chỉ vứt rác công nghệ sang mình thôi.
datnamtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongvietnam ko đc b ơi vẫn bị. chắc lỗi pin rồi. bác biết chỗ nào bán pin e này k?
peterh
CAO CẤP
10 năm
Bạn up rom khác thử coi sao.
datnamtm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@peterh mình đang thử up lại bản 4.0.4 nhưng cái hình ảnh bị lôix bạn chỉ giúp mình điền cái j lúc up file KDZ đc ko?
peterh
CAO CẤP
10 năm
Sao bạn không kdz về rom gốc 4.1.2?
peterh
CAO CẤP
10 năm
Đúng vậy, từ giờ là thời của chính hãng-giá rẻ-cấu hình mạnh rồi.
anhtuanle_2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vu f200k đã có cập nhật bản rom 20h rồi nhé

Sent from my LG-F200K using Tinhte.vn mobile app
Dự là sẽ quay về với vu 2 lần thứ 4 😃 sau một thời gian xa cách lại nhớ em ấy.Mình có sài khá nhiều đt khác tuy camera tốt hơn nhưng ài sướng thì k bằng em ấy 😃
Rom mới LG Vu F200
Đây là bản rom rút gọn dựa trên nền stock v20g nên tất cả đã được rút gọn chỉ 273m cho bản rom nhẹ nhất và mượt nhất nên chưa có tiếng việt nha, anh em nào rành thì tự việt hóa 30p là xong, rom này thích hợp cho anh em nào thích rom đơn giản nhanh gọn và pin trâu, bản rom này đã cài sẵng giao diện miui V5 và cũng là bản rom thây thế hoàn hảo cho rom miui V5 chưa hoàn chỉnh, có thể nói là nhất cử lưởng tiện, vì vừa được trải nghiệm giao diện miui và vừa không phá vở hệ thống stock
anh em lưu ý, trong bản rom này không có camera, CH play và cũng không có trình duyệt web nên chúng ta phải chịu khó tự xử thêm nhé, bản rom này đã có sẳng recovery vĩnh viễn và đây cũng là điều rất tốt cho anh em vọc rom, nếu máy có bị treo hay bị lỗi thì mình vẫn vô recovery được bằng cách bấm giữ 1 lúc 4 phim + - âm lượng, nút home rồi thêm nút nguồn, khi màng hình hiện lên chữ LG thì anh em buông tay ra vài giây sau nó sẽ tự động vào recovery
chi tiết bản rom như sau: rom đã fix full lỗi, ussd ok, 3845 ok, tin nhắn không chia không đầu số +84, tùy chỉnh biểu tượng pin, tùy chỉnh đồng hồ, tùy chình cột sóng và wifi, tùy chỉnh only 2G, còn lại anh em nhìn hình và tự up rom trải nghiệm
link tải rom tại đây >> http://pan.baidu.com/s/1vkTZ4 anh em chỉ chọn bản rom zip thôi, còn gói giao diện ios thì anh em khỏi tải vì trong theme miui đã đầy đủ anh em có thể tại từ trong đó
link tải gapps http://goo.im/gapps anh em chọn bản 4.1x tải về nhé
link tải super camera của Lenovo K910 >> http://pan.baidu.com/share/link?shareid=3018069932&uk=486803923
cách up rom, anh em vô recovery như thường lệ wipe all, rồi vô up rom, up xong máy tự khởi động lại và anh em lại tắt máy rồi vô recovery 1 lần nữa để up bản gapps, rồi khởi động lại, anh em nào đã tải app camera thì cứ bỏ vô thư mục rồi tải file quản lý về mở nó ra cại đặt là ok, đây là super camera k910 của lenovo nên chụp đẹp hơn camera gốc nhá, trong máy có 2 giao diện cuộc gọi, anh em có thể tự chọn kiểu miui hoặc kiểu stock tùy thích, và trong rom có những cái app anh em không thích cứ xóa thẳng tay nhưng nhớ đừng xóa quá tay nha, dưới đây là hình ảnh mình vừa up rom xong, anh em nhìn và tự up để đánh giá, chúc thành công vui vẻ

nguồn lgviet.com
@nghia9123456 em up bản này rồi treo máy luôn bác ak 😔
mrthang1188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước khi backup qua CWM thì có phải 4wipe 3format ko các b? Hay khi up rom dạng zip hay kdz mới cần wipe fomat vậy?mới dùng nên học hỏi các b!
mrthang1188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các b cho m hỏi là máy đang ở romcook, m đã backup rom này, giờ muốn restore thì có phải 4wipe và 3 format ko?hay restore luôn?có phải 4w và 3f trước khi up rom khác không? Trước khi up romcook khác thì có phải về rom gốc không hay up luôn trên nền romcook đang sử dụng vậy?và rom nào đang là rom ổn định và hay cho f200k và f200l ?mong chỉ giáo chỉ giáo thanks
Mới mua mà pin yếu kinh khủng chán kinh rom nào pin trâu ko các bạn đang rom việt hóa của dũngmoto
ai có rom mod phần mềm knock on + knock off không?
no9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây là bản Rom ổn nhất cho LG VU II
http://choimobile.vn/threads/rom-global-f200lsk-viet-hoa-by-dungmoto-v2b-25-12.18167/
mình đang xài rất ổn định đến hiện tại luôn.
Claw
TÍCH CỰC
10 năm
@no9999 Công nhận. Mình sẽ dùng bản này và chờ đến 4.4.

Sent from my LG-F200K using Tinhte.vn mobile app
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Claw Bạn ơi cho mình hỏi đang dùng rom này muốn quay về stock phải làm thế nào, mình flash qua v20h không được, hay là phải kdz về bản thấp hơn
peterh
CAO CẤP
10 năm
Cho mình hỏi, sao Vu1 xài gravitybox để chỉnh mấy nút ảo thì các icon trên màn hình nền và menu bị lộn xộn lắm.
binhbich
ĐẠI BÀNG
10 năm
kdz về bản thấp rồi update nó lên

Sent from my LG Vu2 using Tapatalk
Giúp e với , e có con LG VU P895 bị treo ngay S/W Upgrade do nghịch dại , h e up rom = cách nào à ? LG Mobile Support Tool vẫn nhận máy nhưng k có hình usb ở tastbar ạ 😔
Về 404 rồi mà vẫn ko root đc.bác nào có bản rom da root dang KDZ share e với
Thông báo các bác con F100L of e lúc đầu làm vài lần ko đc,sao 3 lần up rom gốc thì nay đã root riết,recovery và cài rom VH by DAT-NGUYEN (choimobile.vn) thành công mỹ mản
Chân thành cảm ơn chủ topic nhưng bài viết ở đoạn nói dêdn up rom DATNGUYEN trích dẫn từ choimobile.vn mà không có link e phải chạy sang bên đó down về
moi mua 1 em thĩ wa haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019