LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các cao thủ Fix giùm vụ Portable Wi-Fi hotspot của chú VU với.
khung Portable Wi-Fi hotspot mờ không kích hoạt được (wifi hostpot is disable by server policy) mò hoài mà ko ra, thế mới đau.
@abcviet Chào md81 - chủ thớt cừ khôi!
Sưu tầm thêm 1 lỗi nữa nhờ chủ thớt Fix giúp nhé:
- nút Record ở dial pad không hoạt động (mờ) --> không ghi âm cuộc gọi được, trong khi bản room trước 2.xx vẫn sử dụng được, có cách Fix không? chia sẻ với a/e nhé.

Trân trọng,
maquan
CAO CẤP
11 năm
Có bác nào biết cách thay cái chữ LG U+ thành lại tên của nhà mạng ko nhỉ. Em dùng vina mà nó cứ hiện LG U+ mới bực mình 😁
md81
TÍCH CỰC
11 năm
3845#*100# dùng để test máy
@md81

bác có thể cho biết cách test máy thế nào ko, toàn tiếng anh ko,tk bác

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@hernyanhtu CHịu khó mò đi bác.
Ví dụ: sau khi đánh mã 3845#*100# nó hiện ra như hình dưới:

Bạn vào Device_test chăng hạn --> LCG Display (test xem có điểm chết ko), Sound Test (test âm thanh).....
@md81 bác nói tôi hiểu ý bác mà, nhưng khi vào test nó hiện chử gì là ok thế bác, tiếng anh tui cùi bắp lắm tk bác

md81
TÍCH CỰC
11 năm
@hernyanhtu Hazz, ví dụ vào Sound nó kêu ngon ko rè thì thôi xong tiếng, vào mục camera chụp thử thấy ảnh đẹp thì thôi,test rung xem nó có rung không...
Cái này là kiểm qua cụ thể tất cả các thành phần máy mà không cần vào app.
Còn tiếng anh thì chịu khó search thôi
@md81

ok tk bác, đã hiểu rồi, bác việt hóa tới đâu rồi nhỉ, đang đợi tin vui từ bác 😁

bác md81 ơi, cái vụ khẩu lệnh chụp hình ấy, bác chuyên nghiệp thì bác nghiên cứu việc thay đổi khẩu lệnh khác giúp ae nhá, mặc định nó là KimChi mình muốn đổi thành TinTin thì làm thế nào bác. tk bác

theo như bác md thì bác thu âm file mà bác đọc là tintin. r vào thế chỗ đặt đúng tên như cũ.
nhưng mình vào quản lý file mà ko biết nó nằm ở đâu hết, nên ko biết xóa vào thay vào đó 😔:(:(

ủa con VU của bác mb81 úp rom 4.1 à, bác cho xin với, tôi đang xài bản 4.0.4 tk bác

@hernyanhtu ừa nhỉ? sao lại 4.1 nhỉ?
share a/e đi mb81 ?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
- 4.1 là lừa tình thôi, rom em này siếu hiếm chứ không phải là hiếm
- Kimchi không thay đổi được, ngôn ngữ của camera đi liền với ngôn ngữ hệ thống, không thể tìm thấy các tập tin mã hoá của camera, chưa ai thay được chữ kimchi đâu ạ.
- LG U+ fix mãi chưa được, nó nằm ở file featureset.xml. Thử đổi dòng Korea_USSD thành China_USSD và một số dòng lệnh nữa mà khởi động lại vẫn là LG U+
- Record ở dial pad: mình xoá file camera nguyên gốc rùi nên chịu.
- Đã tinh chỉnh nhiều thành phần trong build.prop nhưng cải thiện không đáng kể

Căn bản là cái recovery chưa ổn định nên không cài được rom của bọn tàu vào. Mấy cái rom bên tàu cải thiện hơn 1 tí.
@md81
đợi tin vui của bác, hi vong top bóp VU của ae mình có nhiều người nhiệt tình và chuyên nghiệp bóp VU như bác 😁:D:D:D

maquan
CAO CẤP
11 năm
Có một tính năng hơi "thừa" của em VU này mới phát hiện ra, ko biết có bác nào biết rùi ko. Đấy là ở màn hình Home vuốt bằng 2 ngón theo kiểu phóng to ảnh thì các icon và widget sẽ ẩn hết, chỉ để xem wallpaper thôi (giống tính năng tương tự trên mac OS hehe). Muốn nó hiện lại thì vuốt theo kiểu zoom ảnh nhỏ lại
ericlee1983
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho hoi fix sms
Mình vào thấy có 3 dòng lần lượt là 80, 90, 90
Nhưng của bạn md81 là 80,160,90
Dòng thứ 2 có phải sửa ko bác
Xin cho ý kiến ah
md81
TÍCH CỰC
11 năm
- Chính thức fix được biểu tượng logo mạng LG U+ roài. he he
- Mẹ cha vẫn chưa fix được USSD ra tài khoản khuyến mại
@md81 khoản này em chưa rõ lắm bác ơi😁
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangcavalli1985 Cái nàylaf mình chỉnh sửa build.prop. mình muốn để test xem có gặp lỗi gì không rồi up date file lên. Chỉnh sửa trong build.prop rất dễ gây lỗi hệ thống nhất là thằng SystemUI.
bác md81 cho em hỏi - e đã root đc như bác hướng dẫn nhưng nếu em muốn quay về room gốc của máy & gỡ root ra có đc hôg ạ? 😔
& cho e hỏi sao mục nhạc chuông mặc định trong máy e đều mất hết nhưng vào root exp. thì vẫn còn trong đường dẫn system->media->audio ?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@kenkul0901 Nhạc chuông thirty vào setting - sound - phone ringtone. Không thể mất được vì nó mặc đinh.
Rom này rom gốc mà. Muốn về thì tắt máy vào factory reset lại hoặc up lại rom
@md81 đúng - không thể xoá đc nhưng sao máy e lại mất hết lun đó bác 😔( kì cục kẹo qá chời đi àh :((
quá tuyệt vời😁
bác md81 ơi, bác nghiên cứu xem có bản rom nào hay hay ko, viết cho ae xài chơi 😁:D:D

md81
TÍCH CỰC
11 năm
Post ảnh l
Post ảnh lên đi bạn.
@md81 em có thể gửi hình qa yh or mail cho bác đc ko? bên đây e ko bík posst hình lên ạ 😔
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Update file fix logo LG U+.................
có bác nào ở HCM ko ạ 😔( điện thoại em có vấn đề thật rồi :((
vấn đề gì thế bác, tôi ở Thủ Đức , rảnh chạy qua uống cafe chia sẽ kinh nghiệm chơi 😁:D

@hernyanhtu vấn đề là khi e root máy thành công, máy e có nhiều lỗi quá bác ạ 😔(
maquan
CAO CẤP
11 năm
Cách tắt âm camera cho F100L:
mở file build.prop trong /system bằng ES file explorer hoặc trình text editor nào đó
tìm đến dòng ro.camera.sound.forced=1 . Sửa số 1 thành số 0
Khởi động lại máy

Giờ chụp ảnh vẫn có tiếng bình thường. Nhưng khi các bác đưa phone về chế độ vibration hay silent thì chụp ko có tiếng nữa
@maquan
tk bác, đã chỉnh xong, top này có bác giúp ae thật là may mắn quá, tiếp tục phát huy bác nhá 😁:D

@maquan Thanks bạn nhé !
Máy mình sửa xong bây giờ ko có tiếng nữa cho dù là ko để chế độ rung. Ah, còn vụ MMS cho em VU này bạn đã có cách xử lý chưa ?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@maquan Trước minh sửa thành 0 rồi nhưng vẫn có tiếng, hoá ra là dể chế độ rung, còn 1 cách nua để chế độ bình thương vẫn ko có tiếng, tí mình thử
maquan
CAO CẤP
11 năm
Có phải bạn sửa theo cách ro.build.target_operator= để trống có phải ko. Chỉnh thế này bạn vào setting / mobile networks xem thử có bị force closed ko nhỉ?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@maquan Đúng rồi ah. Mình đang sửa lại.
Bác bác tạm thời. Đừng fix lg u. Minh kiểmtra lại.
VipProPK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maquan Hix cái này từ lúc mua, VU của mih có hiện U+ bao h đâu, toàn là mobifone thôi mà, có cái Phone.apk em fix cái của pro vào thì h ko vào set apn cho nó dc nữa, bạn fix hen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019