LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào Owner inpho sau đó tích vào cài đặt theo ý của mình...

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Vào setting/homescreen/owner inpho..

Mình nhầm : setting/lock screen/ownerinpho...

Mình dung lúc nào cũng 1.5 ngay. Bạn xem máy có chạy ngầm j ko ?

k hiểu sao root xong, fix tin nhắn, logo, bàn phím...máy độ trễ cao quá😔
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcavalli fix mọi cái khác đều ok riêng fix logo nhà mạng thì gặp vấn đề ngay, máy lag và chậm kinh, báo lỗi liên tục
@binhbich chuẩn đấy bác à....sửa lại cái mượt ngay😁
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@binhbich Thay bằng zh_CN sẽ không bị lỗi. Mình thay bằng US cũng vị lỗi
@md81 md81 ơi, đã thử Rom F200L chưa ? Mình đang down về nhưng lâu quá. Bạn thử nghiên cứu xem liệu mod rom đấy cho ae có đc ko ?
maquan
CAO CẤP
11 năm
@tungmc Rom của VU2 làm sao mà dùng cho VU1 đc hả bác. Đợi bọn TQ nó build thôi 😁
md81
TÍCH CỰC
11 năm
+Fix full 101 mình bó tay roài, mò hoài không ra.
+Đang làm lại cái build.prop cho tích kiệm pin và tối ưu
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
md81 kiểm tra lại lỗi này
Thay KR = US ở 1 số máy thỉnh thoảng bị lỗi systemUI (nếu dùng mà bị lỗi thì dùng cách KR = zh_CN)
zh_CN mình thấy không bị lỗi nữa ---> nên thay bằng zh_CN

vẫn bị tình trạng lỗi system UI, cuối cùng phải sửa lại KR sống chung với lũ vậy
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@binhbich Khi mình thay bằng zh_CN thì ko bao giờ bị nữa, có thể trong build.prop mình thay đổi thêm cái này. file build của mình thêm nhiều dòng vào nữa
@md81 bạn có thể chỉ cho mình cách fix lỗi logo ko ? mình cũng ko biết máy mình có bị lỗi hay ko nữa vì chỉ thấy cạnh chữ Vinaphone có hình giống cái sim thôi.
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã check, vẫn vậy bạn à
@binhbich về như cũ bỏ US chuyển KR lại ầm ầm hết trễ...fix cái khoản này hơi căng đấy nhỉ😁
tungco76
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình khoái cái vụ tiết kiệm pin đấy!máy mình là bản S ko gặp vấn đề như các bạn,nhưng pin có vẻ hơi đuối..!
Hoho
Nhà mới đây nè

Sent from F160LV v10D mod by motrethu
maquan
CAO CẤP
11 năm
LG VU đã được bán chính thức tại VN, ko biết phụ kiện chính hãng cho em này đã có chưa nhỉ. Kiếm cái flip cover nhìn cho nó sành điệu 😁
sao bit duoc ha bac, sao bac md81 noi de ban phim goi co tieng han thi no bit la may china la sao?
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@tansoi Hĩ tiếng tàu với tiếng hàn có khác nhau đâu, toàn ký tự. Còn phím volum màn hình ko sáng có dòng lệnh, tí mìn xem lại
maquan
CAO CẤP
11 năm
@md81 hehe cũng khác nhau đấy, tiếng Hàn em còn biết biết tí chứ tiếng Tàu thì em chịu 😆
sau khi doi phim seach = phim power thi khi man hinh tat, nhan phim volum - ko sang man hinh nhu truoc,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019