LG Optimus Vu F100L / S F200L/S/K / P895 Root and Recovery - Tiếng Việt - 4.1 jelly bean

md81
2/11/2012 3:54Phản hồi: 14.898
14.898 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
md81 xem bản cook của khựa có gì mới không để ae mạnh dạn làm
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@binhbich Đã up rom tiếng trung rồi ah, đang up, rom này chỉ cần can thiệp một chút là dùng ngon, mình đang cố làm lại rom này
Hay quá. Nhưng em dang dùng VU2 mà chưa có cách nào root được. Phải chờ thôi.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@ppc_hhvn Nếu mình không nhầm thì Vu2 đã root được rồi, F200L phải ko
@md81 Đúng, VU2 của em là bản F200L. Bác chỉ cho em cách root với.
@md81 Bác chỉ giúp em root VU2 F200L với nha. Thanks much.
@ppc_hhvn Hình như chưa có bác à

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
Giúp mình với. LGphone.apk mình đã thêm đuôi .bak nhưng phần hướng dẫn nói remove LGphone.odex mình tìm kg thấy chỉ thấy có delete thì phải làm sao có xóa đc kg mong bạn giúp với . Cám ơn

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@pepsi2 Chữ MOVE đấy. Xóa đi cũng đươc nhưng để lại trừ trường hợp lỗi còn khắc phục. Bạn đổi tên thành LGphone.odex.bak cũng được
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Pin bản rom cook tốt quá. Hix giờ mới để ý, sáng dậy pin 100%, đi làm từ 7h sáng đến bây giờ là 7h tối pin còn 71%
Sử dụng: vào mạng khoảng khoảng 1,5h, gọi điện 5 phút, nhắn 10 tin nhắn, xem 2 clip ca nhạc, để sáng 25%
@md81 Nếu sử dụng như vậy, bản 290j cũng thế mà. ( tóm lại như vậy là pin ổn)
Cám ơn bạn md81 mình làm ok hết rồi sóng sánh ngon lành ..... hú hồn lúc đổi đuôi xong kg có sóng . Dùng quá phê rồi hjhjhj

Còn mỗi 1 vấn đề là dùng tin nhắn mặc định sau khi chỉnh theo hướng dẫn của bạn md81 thì nt 160 ký tự ok nhưng lại kg nt bằng tiếng việt đc thế mới chán . Nếu fix nốt đclooix này thì quá phê ......

md81
TÍCH CỰC
11 năm
@pepsi2 Tên chính xác "Bộ gõ tiếng việt trên ICS/JB"
@md81 Hjhjhj mình thử rồi gõ mấy câu tiếng việt gửi thì ok nhưng viết dài 1 tý là chuyển sang mms kg cho gửi nữa huhuhu

@md81 Có thể hướng dẫn mình đóng băng app hàn trên phần mềm titanium đc kg . Cám ơn nhiều

md81
TÍCH CỰC
11 năm
@pepsi2 Làm theo 2 bước sau:
mrsilen
TÍCH CỰC
11 năm
bác md81 chia sẻ cho anh em cái rom của trung quốc nhé, nghe ham quá à...bác cố lên.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Bản cook này thấy 3g ổn định ko bị nhảy mạng
mrsilen
TÍCH CỰC
11 năm
@md81 thanks bác nhé😁
@md81 Cuộc "chơi" smart phone giờ mới là bắt đầu.
Room, root,....cook..... wellcome!
@abcviet Bắt đầu sang vu2 hả bác ;)

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
@motrethu No!!!! chung thủy Vu 1 F100L... đền giờ F100L gần như bản quốc tế rồi... tegra 3 hả, lõi tứ hả?... để xem xét đã... áo rách khéo vá, hơn lành vụng may...
E đang có 1 e vu đen bác nào quất pm e nhé🆒

binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
chính xác, giờ cứ từ từ mà nhâm nhi e nó
md81
TÍCH CỰC
11 năm
hix gà tin học quá, mấy cái rom android khác chế biến đơn giản hơn, cái rom của bọn Vu này ít hỗ trợ quá, muốn bung ra mà dùng các kiểu ko được. Đúng là thích vọc nhưng ko có kiến thức tin học. 😔
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
@md81 từ từ bác, nhờ bác mà mọi vấn đề em VU đã khắc phục gần hết, vấn đề còn lại chỉ là vọc vạch thêm thôi
012141
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao Vú của e lâu lâu có số lạ (k nằm trong danh bạ) gọi đến thì bị "Hide Num"...có số bị có số k...có ai bị giống e k?
mrsilen
TÍCH CỰC
11 năm
CO AI LOAD ĐƯỢC BẢN ROM TRUNG HOA #1 VỀ UP LÊN TRANG KHÁC KHÔNG? CHO EM CÁI LINK VỚI, LOAD LÂU DÃ MAN CON NGAN Ạ
Cho hỏi có cách nào khắc phục lỗi 80 kí tự khi nhắn tin mà không cần phải root hoặc dùng Go sms không vậy?. Chưa tự tin để root máy vì mình đang sài bản S thấy tương đối ổn định.
thanks!
012141
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình up rom theo hướng dẫn, chạy đúng chỉ 1 cái khác là đt k khởi động lại và k có gì thay đổi cả...@@
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@012141 Thử để lại file F100L-4.Bin ra ngoài sdcard rồi (ko để trong thư mục root nữa) và chạy lại xem
binhbich
ĐẠI BÀNG
11 năm
de toi ve up len medifire cho may ban

md81
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vừa up xong bản rom mới nhất của TQ hình như ra ngày 8 tháng 11. Bản này fix gần như hết lỗi, còn mỗi lỗi 101 là chưa được fix. Các app Hàn gầm như loại bỏ hết, rom đa root sẵn. Thực sụ mà nói nó gân như bản quốc tế.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có Rom chuẩn cho F100, gần bằng bản quốc tế rùi. trang 1
Sau 3 ngày up đủ các loại rom, lắm lúc máy chết ngỏm củ tỏi thì giờ ko up rom nữa, may là em vu này cũng lành tính
Giờ chỉ còn mỗi quả việt hóa nữa là xong em này chuyển em khác dùng. Quả việt hóa nhờ các cao thủ ạ.
@md81 Bản rom này đã root chưa bác chủ? Thanks much.
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@ppc_hhvn Bạn hỏi 200 hay 895. Rom cả 2 con này đều chưa root
012141
ĐẠI BÀNG
11 năm
@md81 đã up bản 8/11 mọi thứ ok..pin khá tốt (chắc do không còn nhảy sóng nữa)...k biết root chưa vì tìm super user thì k thấy nhưng chạy root explorer và titanium backup ok nhưng setcpu k chạy được...tks bác md81 nhìu lắm...😃
012141
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã up rom 30/8 của bác có nhận xét như vầy: rom khá sạch, nhưng những lỗi như tin nhắn call local nhảy sóng 3g... vẫn chưa được fix được phải làm thủ công. đang test pin hy vọng khá hơn stock vì stock cực kì hao pin (sáng 100% nge gọi tầm 10 cuộc online 15p tới 12h còn 30% @@) k biết có ai bị vậy k, mình nghĩ do nhảy sóng 3g liên tục nên đốt pin...có vấn đề này cho mình hỏi cục sạc của em nó bao nhiêu volt bn amp vậy? vì chỗ mình mua đưa mình cục sạc về sạc bị lag cảm ứng, nhưng đã thử cục sạc của galaxy s2 lte zin cũng vậy...
md81
TÍCH CỰC
11 năm
@012141 Xóa đi bạn ơi, up bản rom ngày 8/11 kìa. Fix gần hết lỗi rồi
012141
ĐẠI BÀNG
11 năm
@md81 quan trọng là lỗi nhảy sóng 3g fix được chưa bạn? ah cho mình hỏi bạn cho mình thông tin output cục sạc của e VU được k ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019