[LG P698] Tổng hợp các ROM dành cho Optimus Net Dual

phuc28
22/7/2012 11:53Phản hồi: 117
[LG P698] Tổng hợp các ROM dành cho Optimus Net Dual
Như những gì tiêu đề đã nói, mình sẽ ko giới thiệu dông dài mà đi thẳng vào chủ đề chính.

Điều kiện tiên quyết để có thể cài những bản ROM thời thượng dưới đây là máy bạn phải được Root + Cài CWM Recovery. Nếu chưa từng làm, xin hãy xem qua bài hướng dẫn dưới đây:
http://www.tinhte.vn/threads/1269975/

Bản ROM đầu tiên mình giới thiệu, đó là bản ROM của borodinka.

Bản ROM thứ hai là Nova ROM của Nahim2r7. Theo mình biết thì đây cũng là 1 bản ROM khá mượt. Một số screenshot

Bản ROM thứ 3 đó là Zemdroid. Zemdroid dùng giao diện holo launcher, mô phỏng ICS 4.0 khá đẹp mắt, chạy cũng rất mượt.

Bản ROM thứ 4 là bản Cyanogen Mod 7 cho P698, đây là bản Unofficial. Mình chưa có thông tin cũng như screenshot.

Có lẽ topic vẫn chưa hoàn toàn đầy đủ do mình bỏ sót 1 số bản ROM. Hi vọng được các bạn bổ sung. Mình sẽ cố gắng thu thập càng nhiều càng tốt. Xin cảm ơn các bạn đã theo dõi.
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh e nào dùng qua room nào rồi cho ý kiến của bản thân đi, minh vẫn đang dùng stock room, thấy hơi lag, nhất là khi nhận cuộc gọi,và có vấn đề là sim 1 thỉnh thoảng bị mất sóng , có ai bi ko ạ...

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
Có cách nào việt hóa mấy room này k bạn
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh ko biết làm room nên chịu, mình nghĩ nếu có nhìu a e vn quan tâm đến con này thì mới có việt hóa dc...

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
đang chuẩn bị up rom. khi nào xong sẽ báo cáo kết quả
nó đã xong. đang khởi động lại máy.
cái rom thứ 3 cảm giac mượt mà, có vẽ nhanh hơn rom gốc. sau khi tét xong sẽ up tiếp
đã test xong. uống pin như uống nước. các bạn không nên dùng. giờ đang cài borodinka.
sẽ tiếp tục cập nhật
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh chưa biết cách cài rom cm7 và cm9 cho e nay, bạn nao có thể hd cụ thể cho mình dc ko...

Sent from my LG-P698f using Tinhte.vn
đã test xong. rom gốc là số 1. bi brick soft 2 lần. suýt tí nữa là xong đời em nó
@sevenlove900 Sao mà brick thế. Cứ full wipe trước khi up là okay hết mà 😃

Gửi từ LG-P970 của tôi
các bạn cài rom cook thì sử dụng phần mềm nào chỉnh lỗi font vậy
tjctac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể trả lời câu hỏi của m dc ko

Sent from my LG-P698f using Tinhte.vn
tjctac
Cách cài các rom như CM7 hay borodinka là như nhau đó bạn. Chỉ thay file ZIP của rom borodinka bằng file ZIP của rom bạn cần cài đặt mà thôi.

Bản borodinka thì mình đã dùng qua. Cảm giác nhanh & mượt nhưng thấy app drawer còn hơi đơn giản.
Cos lẽ chúng ta nên giữ bản rom gốc cho tới khi các rom mới được hoàn thiện va có nhiều ý kiến khả quan từ người dùng thi hãy up rom cho cục cưng để tránh tình trạng biến điện thoại của mìnfh thành chuột bạch thí nghiệm.
Có bản nào ổn hơn chưa mọi người. Đang tìm cho bố già 70 ở nhà nghịch up rom đây 😃

Gửi từ LG-P970 của tôi
đánh dấu topic này mình cũng đang chờ CM7 9 đây :-s
@uhmhello1807 Bạn đã test thử chưa?

Gửi từ LG-P970 của tôi
@smallgent m` chưa,chờ thông tin hướng dẫn chính thức đã ...m` cũng vừa dùng android chưa lâu nên chờ các bạn khác dã :">
Èo bản CM7 có bạn comment này @@
Hi! i tried this rom! Thank you!

The looks are cool and smooth. only THREE MAJOR PROBLEMS...

1. No NETWORK! Not even 1 sim. No calls, no message, no data!
2. No CAMERA. "Cannot Connect to Camera"
3. Does not wake from lock properly. Backlight switches on when power button or home is pressed and remains black. Shows lock screen on some lucky touch on the screen.

But still real good feel! wish this worked!

Going back till things might work.
@@uhmhello1807: những comments đó toàn những lỗi chính...okay đợi bản nâng cấp thôi ;)

Gửi từ LG-P970 của tôi
làm bài hướng dẫn up rom gốc đi bác ơi @@
hnai mình suýt nữa thì phải up lại từ pc mà ko bít làm @@
may mà up lại đc từ CWM :-(
@uhmhello1807 Chưa có rom nào ổn mà. Mà máy này mình cũng chẳng có trong tay. Khi nào có rom ổn thì down để up cho papa chơi í mà.

Gửi từ LG-P970 của tôi
đang xài rom của borodinka dùng ổn 😁
để test tiếp :->
@uhmhello1807 Link đâu...trên xda hử...mà rom đó có gì hay không?

Gửi từ LG-P970 của tôi
@smallgent nó xóa bớt mấy phần mềm chả xài đến trong rom gốc nên dùng sg hơn 😁>...file free nhiều hơn :D
@uhmhello1807 Xài đi rồi cho mình thêm ý kiến nhé.

Nếu bạn nói thế thì bản rom stock root xong dzô xóa cũng ok mà

Gửi từ Nexus 7 của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019