LG phát triển loại cảm biến vân tay nằm bên dưới màn hình

TDNC
2/5/2016 3:34Phản hồi: 147
LG phát triển loại cảm biến vân tay nằm bên dưới màn hình
LG Innotek, một công ty con của LG, cho biết họ đang phát triển loại cảm biến vân tay nằm hẳn bên dưới màn hình thay vì nằm ở một khu vực riêng hoặc nằm trên nút Home như các smartphone hiện nay. Cảm biến mới này vô cùng mỏng và có thể đặt vào một cái lỗ có chiều dày chỉ 0,03 mm bên dưới mặt kính của máy và không cần phải sử dụng thêm bất kỳ phím bấm nào khác.

Theo LG, mặc dù đặt bên dưới màn hình nhưng hiệu suất nhận diện vân tay của cảm biến mới vẫn tương đương với loại cảm biến dạng nổi và không làm ảnh hưởng đến hiệu suất chung của smartphone. Bên cạnh đó người ta còn có thể bổ sung thêm tính năng chống nước, chống xước cho máy một máy dễ dàng mà không cần phải quan tâm đến cảm biến này, hoặc đơn giản là giúp cho máy nhìn đẹp hơn. Một phát ngôn viên của LG nói với tờ Korea Times rằng LG đang đàm phán với nhiều hãng điện thoại khác để có thể thương mại hóa loại cảm biến mới trong vòng 1 năm tới.

Theo The Verge
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hay nè
Kết hợp với cái Knock code nữa là ngon
Chuẩn bị bán cho anh Apple đây
iPhone 7 mong là có vụ này thì đúng là bá cháy luôn !
MrHelios
ĐẠI BÀNG
8 năm
@esata thiếu 1 vế nữa. Trong khi còn éo biết nó là gì! 😁
vubang
TÍCH CỰC
8 năm
@n.a.v.i.p Ờ nhỉ, vẫn là nút Home
@vubang Ngày xưa n cũng tuyên bố ko sx màn hình to đấy bác 😆
@tranbinh202 ý mình là tịch hợp luôn vào phần cạnh bên dưới màn hình đó, lúc đó nhìn như không có nút home luôn, chắc chán là sẽ giảm được độ dày 2 cạnh trên dưới
Cook: Chú giữ cũng có bán đc nhiều máy đâu, thôi bán cho anh để anh độc quyền 😁.
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
8 năm
lg luon co cai moi
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
trên lý thtyết là vậy, chờ trải nghiệm thực tế mới dám nói hay được
Vic Thành
ĐẠI BÀNG
8 năm
hay quá đi.
công nghệ cái gì phát triển đc là đăng.
Tinh tế giờ chủ đề tạm nham nhiều thế!
Không bị xước toé tung như S7, S7E là được òi 😁
http://vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/1822285/nut-home-cua-galaxy-s7-va-s7-edge-de-xuoc
iPhone thì dùng dao cứa vào cũng chả xước :D
@thongphan1989 Trc chắc anti học văn bị phê lạc đề ấy mà bác... Haha
@nguyenmanh287 Oh, tốt, ít nhất e bik dc là ng e đang quote ko phải là tên điên, mà nói chung là ko có j chứng minh đúng ko, tức là thừa nhận home ss kém bền hơn ip rùi, vậy dc rùi, next đi nhá haha
@anall Home vs vỏ máy như nhau là sao, vật liệu chế tạo khác nhau đấy bác. Home có bọc sapphire, vỏ máy có ko? Home có bằng nhôm như vỏ máy ko, vậy home vs vỏ máy giống nhau tẹo nào, bác anti có trình chút cho e nhờ chứ=))
@nguyenfenice Hiểu đơn giản ,dù cái nào cũng đập vào con mắt khi nhìn vào máy,ảnh hưởng tới tổng thể mỹ quan, bưởi vậy người ta khi chọn lựa thì thiết kế được đặt lên hàng đầu, anti hay không anti thì đó là những lỗi mà chúng ta cần tránh khi mua máy nếu là 1 người quan trong về hình thức
Đấy tất cả đều là lỗi thiết bên ngoài
Còn bạn bảo phân biệt nút home với vỏ không liên quan tổng thể thiết kế thì cái topic này chẳng liên quan gì tới samsung và apple cả (đúng không??)
Có mấy thằng ăn không ngồi rồi đang ở box LG tự dưng lôi samsung và apple vào đấu đá nhảm xàm
Neu the co the bi xuoc dan decan het cam bien luon haha
Hay đấy, dự là các hãng sẽ đua nhau cái này
Dr.BI
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để ở chỗ nút home cũng có thẩm mỹ rồi mà
esata
CAO CẤP
8 năm
Hình như test xước chưa em nào dám chơi dao lam thì phải? Xước sợ mấy cũng không ngán bằng nứt vỡ khi rơi máy, nhất là rơi vào cạnh cứng.
ngoctuan0107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này ngon nè Nghĩ đến từ lúc cảm biến vân tay nở rộ Mong iphone có sớm
Hy vọng LG sớm có sản phẩm thương mại hóa, nghĩ đến việc dùng vân tay chạm lên màn hình để mở khóa đã thấy ảo như phim rồi 😁 LG hồi năm 2009 cũng từng sớm ra mắt smartphone có cảm biến vân tay gần giống ngày nay r, con LG Expo, nhưng hầu như ko đc biết đến, máy còn có phụ kiện máy chiếu rời lắp kèm nữa chứ, thích sự sáng tạo của LG

lưu xacơ
TÍCH CỰC
8 năm
G6 chắc có loại cảm biến này
cái s7e của mình toàn bỏ túi quần thôi mà cũng bị xước dăm nút home, hi vọng năm sau ứng dụng cảm biến vân tay bằng siêu âm Qualcom giới thiệu lúc trước
@boyngo1988 Công nghệ graphene ko rẻ đâu, cái phone đội giá lên bác chi thêm tiền chịu ko
@tuanokvt Thế có phải tất cả ip6plus đều cong đâu, chỉ chưa đến 1% số lượng bán ra mà cũng lên báo đấy thôi. Có hình ảnh dẫn chứng mà bác kêu dìm. Ng ta đăng cảnh báo ng dùng cẩn thận hơn, còn anti thì lúc nào cũng nghĩ ng ta đăng để anti mình... Còn nếu ko tin thì bác lấy cây compa rạch 1 đường thử thì bik là ng ta dìm hay nói thật thui haha
@nguyenfenice Bạn thử rạch 1 đường lên màn hình xem có trầy ko? rồi cho mình biết nha.
@tuanokvt trầy bác, trầy to nữa là khác. Nhưng nói thật bác đừng buồn, hồi xưa bác bị chấm lạc đề môn văn pk? Ng ta đang bàn phím home, bác lại bàn về màn hình là sao? Phím home ip có bọc sapphire còn màn hình k0 có nhé, hiểu chưa ạ=))
Tích hợp kiểu này lỡ mà vỡ màn một phát là vỡ luôn mồm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019