Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - KU5400] Chia sẻ kinh nghiệm Version 2

keta124
10/1/2013 3:43Phản hồi: 7.398
7.398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi.sau khi cài Cài CM10 cho SU KU, sau đó up CM10 hoặc 10.1 của Prada quốc tế đc không nhỉ, có lỗi không
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhanhlove Cứ thử đi, qua recover thì không lo chết máy đc
mrd213
CAO CẤP
11 năm
Chào các bác, e vừa rước e KU5400 về chiều nay, tình hình là máy chạy android 2.3.7 đã root, nhắn tin 160 kí tự nhưng ko nhắn đc tv và ko kiểm tra đc *101#. Cách fix ntn ạ?
@mrd213 Bạn dùng Go SMS và Gõ Tiếng Việt 😃
mrd213
CAO CẤP
11 năm
@PhùngMinhThành thế còn vụ *101# thì fix tn ạ?
bác
Có check được *101# chưa bạn? lúc nào up lên thì share mình cái link nhé.
thanks bạn.
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keta124 Đang lấy về, không biết nói gì ngoài cảm ơn bác hì hì 😃 À cái vụ Oc lên 1,2Ghz thì chỉ có Rom 4.0 mới làm được thôi hả bác.
@keta124 thanks bác.
cho mình hỏi vào recovery cài nhưng có cần wipe như bình thường ko ?
mình vừa up rom cm10 thì bị treo logo. những ai bị thì làm theo cách này xem được ko nhé. mình vừa làm thành công.
1. khi bạn cài xong recovery app, và vào được recovery, ko cần wipe j cả như những máy khác ( mình đã dùng ), cứ cài đặt 3 file như hướng dẫn thôi.
2. reboot máy. nếu bị treo logo thì làm như sau : tháo pin, sau đó lắp pin vào và giữ đồng thời 3 phím cứng : power, volume up + down. xong máy sẽ hiển thị như kiểu factory reset rồi tự khởi động lại. Sau đó vài giây sẽ boot vào cm10 như bt. 😃
good luck !
@g_dragon54 mình làm rồi không được, đúng là nghịch dại V20c đang ngon. Mượt,pin hơn ngày tự nhiên bị thế này
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhanhlove Fix được chưa bác. Không được thì http://www.tinhte.vn/threads/1780343/
Su540 của mình, trước dùng CM10 rồi quay lại rom gốc V20c, nay up lên CM10 theo link bác chủ trang 1 treo logo. Làm mọi cách chưa khắc phục được.

KDZ lại rom gốc thì nó báo thế này:
"Problem with communication between cell phone PC
Plz disconnect the cable from your cellphone in order and remove the battery
Power on your cellphone and press the restart button to update"

Làm theo mọi cách hướng dẫn trang 1 , lẫn mọi cách up KDZ của bên BOX PRADA đều không được.
@thanhhanhlove con của bác lên lại chưa.sao rồi..sag máy tính khác làm lại thử, pin cáp ngon lành nha
qwerty007
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có Room V20d (4.0.4) của KU5400 thì up dùm lên host MF dùm anh em với? Mây link kia hỏng hết rồi ạ 😔
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
link google vẫn ngon lành mà
Nhà mới à 😃

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@sekeleton bạn nay cũng qua đây tham gia hả ^^
sao ko root được các bác nhỉ, cứ đến đoạn Rageagainsthecage là đứng in chả chạy tiếp nữa
donhucong92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuantung24 không được bác ạ
tuantung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@donhucong92 thế chắc fai mang đi sửa rồi bác ak.😔
@donhucong92 May cua ban gio co hien len bat ke thu gi khong.
Thu cai nay xem:
http://www.tinhte.vn/threads/cuu-lg-optimus-3d-va-lg-prada-brick-khi-uprom-hoac-ha-cap.1780343/
donhucong92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhanhlove e khắc phục được rồi ạ
Link root dropbox thì die, Drive thì nhiễm virus, chỉ chủ nhân mới tải đc.
Bác chủ fix lại dùm với. Cảm ơn bác
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@victory1908 ko phải virus đâu, nó báo linh tinh thôi
File tải bình thường mà bác
@keta124 Thế link bên drive là dùng đc a. Bác up lên giúp medifire hay fshare.vn down nhanh giúp a. vẫn đang loay hoay

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
qwerty007
ĐẠI BÀNG
11 năm
tks bác Keta124, mình down đc rồi 😁
vừa up lại rom gốc xong. Tool root mới dùng rất OK. Chắc hài lòng với rom gốc thui
Minh dung Su540 up cm10 cung bi treo logo ko fix dc .danh up tam ve rom ku5400 vi ko down dc link rom goc cua Su. Dung thi ok nhu nhau ca

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không ổn định đâu, sóng vẫn chập chờn

Gửi từ huyền thoại không sợ độ cao BB8700
lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
Keta124: Bạn cho mình hỏi, mình đang xài Su640, khi up rom V10L (bản Ku5400) thì không gởi tin nhắn đi được 😔 (sóng vẫn bt, nhận tn, nghe gọi tốt)) ko lẽ phải add my number như bên Sky hả bạn. Thấy rom 2.3 sướng thật, mình xài chỉ có mỗi vẫn đề là chụp ảnh ko có chế độ 6Mpx và cái lỗi TO TƯỚNG trên kia, còn lại thấy rất good.
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lcefrog Đã up thêm các file fix các lỗi linh tinh của bản 2.3
lcefrog
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keta124 Vừa vào diễn đàn thấy update, tải về chưa kịp làm ... nhưng cứ phải cảm ơn bạn trước đã hì hì. Bạn nhiệt tình quá. :X:X

P/s: Đúng rùi, cái vấn đề Add mynumber vào Sim để nhắn tin trên rom 2.3 đó, mình có tìm thấy trên market có ứng dụng giúp add number rất đơn giản mà không cần phải bỏ Sim vào máy khác. (Mình dùng cái NÀY, chỉ cần tải về chạy ứng dụng xong viết sdt của mình vào). Thiệt tình chứ đi kiếm cái máy mà bỏ sim vào Add number không là cũng muốn nản rùi.
Có bác nào phân biệt giúp P940, Ku5400, Su540 giống và khác nhau cái gì với, loạn hết cả lên chẳng biết phân biệt thế nào để mua cả. Cảm ơn trước nhé.
@ngongocthuong P940 là bản quốc tế, chạy rom quốc tế, bản này có 4 phím cảm ứng, phía trên máy có thêm phím camera, ko có ăngten
Ku và Su là bản hàn quốc, chỉ có 3 phím cảm ứng, phía trên máy ko có phím camera và có thêm ăngten ẩn có thể rút ra bắn nhau đc 😁 2 bản này chạy chung rom hàn quốc, up cho nhau được, muốn dùng 2 bản này thì nhất thiết phải root để cài bản fix lỗi tin nhắn và xóa app hàn, nếu ko root thì dùng tù túng lắm
@hongochai91 Su và Ku cái nào ổn đinh hơn bạn ơi, hai thằng đều là của Hàn nhưng khác đợt hay sao mà có tên khác thế,hic
@ngongocthuong theo mình tham khảo su mình thấy ổn định hơn nhưng ku nhiều ng dùng, các rom cook hầu hết của ku, su540 muốn up rom cook phải up về rom của ku trc nếu ko dễ bị lỗi
mọi người ơi mình up rom từ 2.3.7 lên 4.0.4 , cài file msxml kia rồi, xong rồi chạy file Automatic Offline Procedure như hướng dẫn thì ko hiện lên chương trình R&D test tool mà win báo lỗi Permission denied. giúp với mọi nguời ơi...
@g_dragon54 khi chạy,bạn kích chuột phải, chon run as Administration
@thanhhanhlove bác up cm10 cho su thì phải up lên 20d trước nhé, từ 20c ko lên được đâu, su và ku dùng chung rom được
right click rồi mà ko có dòng đó bạn thanhhanhlove ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019