Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - P940] •• Hội "Em j♥u Thời Trang & Công Nghệ" :: Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm ••

HoliCf
11/5/2012 18:53Phản hồi: 8.760
8.760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zenkichi153
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang tính tậu em này, but còn đang phân vân với Xperia S @@
@zenkichi153 Đợt trước cũng giống hệt bạn này phân vân mãi.con S cũng đẹp quá nhưng pin lại ko tháo ra được mà mình dùng với công suất ngày sạc pin 2 lần ,nên mua em LG dc 2 pin với cái sạc ngoài.thay nhau sạc liên tục tiện lợi vãi 😆 .Nc nếu mua để dùng thì thích con nào múc con đấy.cả 2 đều đẹp chỉ có điều cả LG lẫn Sony đều mất giá như nhau 😔(
@zenkichi153 😁 Xét về kiểu dáng thì XperiA S cũng vuông vức giống PRADA nhưng thực tế cạnh hông và mặt sau XS chưa tinh tế bằng.. hiện tại chưa có kon nào đẹp tầm cỡ PRADA ngoài Lumia 800/900 , XperiA S , Iphone 4S

PRADA ra mắt có 200 em , cũng ít người xài nên hiếm hàng P940 ghê . Dò Seacrh trang five.vn của kênh mua bán 5giay lòi ra đc có vài em .. Đa phần là K5400 xách tay và đã bán ..

Thích cái kiểu độc và đẹp thế này ;) sử dụng thì khỏi bàn .. xài bấy lâu nay mình thấy rất phê
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@Nur-A Nhận định y chan mình =) ko ý kiến
pucoi12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nur-A P940. Hon mấy con su540 va k5400 ở điểm gì ạ
Vừa làm 1 em. Có điều cắm USB laptop thì cảm ứng nhảy lung tung. Hình như mấy em LG hay bị vụ này? Còn chuyện nữa, máy xuất xưởng đã có 1 lớp dán mh rồi pk các bạn? Lột ra dán miếng chống VT thì thế nào, chất lượng miếng có sẵn có tốt ko ?
Thêm cái nữa là thấy mấy video review báo avail RAM khoảng 6,7 tram MB, còn con này chỉ 4,5 xị hết shit mặc dù là mới restart. Có ai hướng dẫn HOWTODO ko ạ?

Ngoài ra còn 1 cái thắc mắc nữa là nghe nói có 2,3 loại prada3.0 này lận mà hình như là quality thì cũng khác nhau, con này aboutphone thì báo là P940, vậy có ensure duoc là đúng P940 ko các bạn?
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@EXCUSE Miếng dán đi kèm theo máy xài cũng okie lắm đó! Khi nào chán rồi hãy thay miếng khác cũng không sao đâu, khi bạn mua 1 miếng dán màng hìng loại tốt thì sẽ có 3 lớp keo + khăn lau? Bạn lột lớp keo đầu tiên ra, lấy chính lớp keo đó để lột lớp keo cửa mấy ra rồi dùng khăn lau cho sạch sau đó dán miếng dán màn hìmh lên rồi lột lớp ngoài cùng ra là xong.
Bạn tắt bớt các ứng dụng chạy ngầm xem có khá hơn không.
Minh không biết có bao nhiêu loại nhưng tên gọi hình như có thêm tên LG K2 thì phải.
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@tuananpr K2 là tên gọi bên Châu Âu thì phải 😃 Nhưng cái tên đó ko nằm trong tên gọi chính thức từ LG
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng ko update lên đc v10f.. giống hệt bác tuananpr .. chẳng hiểu sao luôn. à còn 1 chuyện nữa. bác nào biết chỗ bán pin prada ko chỉ em với.. tìm đau cả mắt trên mạng mà ko thấy đâu.
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
=] Cứ Root máy roài tối ưu hoá cái giao diện của máy lại . Free 4 ~ 500 thì cũng ko có gì lạ hay quan trọng (đó cũng chỉ là 1 con số - và phần nào diễn đạt cái sức hoạt động của máy. Quan trọng là máy chạy có mượt và trơn tru hay ko thôi ;)) Ram dual thì cho dù có Free lẹt đẹt 50~100 thì cũng ko có đứng hình hay treo máy đâu mà lo..

😁 chắc tuỳ đợt hàng quá . Máy mình v10f ey nè .. Pin PRADA thì chỉ có nước thương lượng với mấy brồ mua hàng xách tay KU5400 mà ko có nhu cầu xài ..
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoliCf Hai bác này sao giống em thế nhỉ, em cũng từng đi lục lọi tìm tòi khắp ngỏ trong cùng ngõ hẻm của Sài Gòn để kiếm viên pin của em Prada nhưng không thấy em ấy ở đâu hết,bèn cầm em PRADA lên và quay số gọi điện lên chính hãng thì được nghe giọng 1 chị dễ thương đón tiếp, sau khi hỏi mã pin thì chị ấy kêu em đợi xíu nhé để chị chuyển máy cho anh kỹ thuật viên,sau khi mình hỏi thì anh ấy bảo là có mừng quá xách chiếc xe có 72 cây căm :p chạy lên hí hửng ai ngờ lại đưa cho viên pin có mã là BL-44JN chứ không phải là BL-44JR, hỏi sao lúc nãy em gọi điện anh bảo có thì ảnh bảo là trong giấy tờ ghi xài chung được,nhưng mà anh ơi! kích thước giống nhau y chang nhưng khớp thì trái ngược nhau hoàn toàn anh àh!😔 thế là anh kêu chỉ sản xuất 200 chiếc nên hàng hiếm không có pin zin em ơi, hỏi anh chừng nào có thì anh trả lời phải đặt hàng trước và khoảng hơn 1 tháng sau mới có :eek: . Hy vọng chưa tắt cố gắng tiếp tục và chạy (chạy trên google nha chứ không phải em chạy xe 72 cây căm đâu nha!) ra tới Hà Nội thấy có 1 bác trong tinh tế mình rao pin dung lượng cao 1930mah http://www.tinhte.vn/threads/967349/ 😃có chút thông tin về em nó rồi. Mình liền qua hỏi rất kỹ là bác có pin của LG PRADA 3.0 P940 mã pin là BL-44JR không vậy, bác ấy bảo có 😃 niềm vui mừng rỡ vì cuối cùng cũng đã tìm được người bán, vài hôm sau gọi điện để đặt hàng cho bác ấy ship vô Sài Gòn và cũng không quên hỏi lại là phải chính xác mã pin là BL-44JR không vì mình sợ bác ấy tra vào trong sổ thì sẽ cho ra pin mã là BL-44JN (bị khá nhiều nơi bán về vụ nhầm lẫn này kể cả chính hãng) bác ấy bảo là chắc chắn chính xác vì vừa mới bán 2 viên tức thì, niềm tin càng tăng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu. Hai ngày sau , hàng được gửi vào tận nhà mừng quá lật đật lột vỏ xem em nó thế nào mà bấy lâu nay kiếm hoài không thấy, 😕 pin dày hơn pin zin 1 tí nên không biết là vừa máy để xài không, thôi kệ nhét vô thử xem sao lỡ hên thì sao nè, 😕 té ghế lần 2, cực âm dương của pin nằm lệch sang 1 bên so với cực của máy (không hợp nhau làm sao sống chung với nhau được đây :p ) thế là bao nhiêu hy vọng vụt bay vù vù giông bão mấy ngày hôm nayo_O , hix hix . Em chia sẽ một chút ít kinh nghiệm khi đi mua pin của PRADA cho các bác nào có nhu cầu đỡ mất thời gian giống em. Cũng đã từng nghĩ đến chuyện ship hàng từ Mỹ về nhưng thấy hơi rắc rối nên thôi.
Ở Sài Gòn thì có thể tìm đến:
CÔNG TY TNHH MTV MẠNH NGUYỄN Đc: 408 - Lê Hồng Phong - P.1 - Q.10 - TP. HCM. ĐT: 08.66.79.73.79 - 0904.379.779 - 01668.379.779 . Hai tháng trước em có tìm đến tiệm này và nhận được một viên pin có mã là CS-LKP940SL nhưng dung lượng chỉ có 1200mah nên hỏi chủ tiệm thì bảo là khoảng 2 tháng nữa mới có không biết bây giờ đã có chưa.
Địa chỉ thứ 2 là:
Pin số 1 - www.pindienthoai.vn - www.pinso1.com
Địa chỉ: 28/77/3 Trần Bình Trọng P.1 Q.5 HCM
Điện thoại: (08) 39 .225.223 - Hot line: 0936.699.083 (Mr.Thành) dung lượng 1500mah nhưng không biết sao trên web lại ghi là 1400mah nữa.
[​IMG] em vừa làm luôn 2 viên tuần trước, cảm nhận đầu tiên pin tốt xài ổn, có đều không bằng pin zin :p.
@HoliCf Đồng ý.
Riêng về việc cắm USB laptop thì cảm ứng máy lệch loạn xạ lung tung thì thế nào nhỉ? Mọi người có ai bị như vậy ko?
À charge cái con này lâu vãi L, trước dùng em xperiaRay chỉ 1,5h là fullUP còn con này 2h mới được 0.5 cục pin thì vãi đái quá xá. Mọi người charge bao lâu thì đầy vậy?
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@EXCUSE sao em của bạn trật duột vậy ??!!
Thứ 1 : PRADA mỳnh ko hề bị lag hoặc loạn cảm ứng khi kết nối USB Lap (dù chọn bất cứ loại kết nối nào)
Thứ 2 : Charge mỳnh chỉ 2 tiếng là đầy . sạc zin PRADA ngõ ra (Output) đến 1,2A (1200 mAh) lận mà 😃 (Cao nhất trong các dòng LG từ trc đến h)

Bạn nên xem lại chú PRADA của bạn
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
về vấn đề root sao mình ko bật đc cai Super lên nhở. mặc dù giải nén các kiểu đều okie
mà sao sạc bác output đến tận 1.2 cơ á.. máy bác là máy Hàn à???
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mabuthan 😃 brồ xài Win7 hay XP ? Net Framework bao nhiu ?
Máy mình hàng cty VTA 😃 P940 (loại giới hạn 200 máy - hùi đó mua 14tr2 ;)) made in VietNam by LGE hehe.. 😁
ko biết là so với bên Hàn thế nào ..chứ cảm nhận cá nhân thì máy mỳnh "hơi bị ngon"
mabuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài win Xp.. mà vừa nhìn cái output ra của sạc.. có 0.4V . mà rõ ràng bóc trong nilon ra mà nhở. @@
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@mabuthan Bạn có nhầm hok .. đọc kỹ lại cái sạc koi ;)

Output : 5.0V=1.2A
Model : MCS-01ER
không biết bao giờ mới được lên 4.0 nhỉ.m muốn đẩy em này đi lắm rồi hixhix chờ mòn mỏi mà chẳng có j nghịch mặc dù em nó dùng rất sướng
http://www.tinhte.vn/threads/1187477/ có rom rồi mà vẫn chưa được update hixhix
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe bây giờ mới tim thấy nhà cho e prada. E ở hn thấy dung prada lạc lõng cô đơn wa ;)).ai cũng phải hỏi thăm hehe.ah tiện cho e hỏi muốn tối ưu cho ram trống dc 6,7 trăm mb làn thế nào.dạo này máy e hay bị tình trạng đơ máy.( e dùng ku 5400)
@NguyenNhim b rỏ máy rồi xóa bỏ mấy cái ứng dụng của nhà mạng chạy ngầm đi là ok mà
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@NguyenNhim =]
Bay về trang 1 - Root máy - cài Titanium Backup - Uninstall mấy phần mềm rác của Hàn Quốc đi là nhẹ RAM
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Ê ê .. được quá bây =)) Kiểu này là sắp tới hội PRADA ta hoành tráng roài đây ..

Đây nhák 😁 Trích mấy tấm hình PRADA chạy ICS qua đây cho anh em chiêm ngưỡng :p he he ..

đang rao bán e này mà mãi chẳng đi được có khi để lại dùng cũng nên.tại vừa bật auto update lên thấy báo lần cập nhập kế tiếp là 2.6 chắc là ics
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
Votinhcongtu vui lòng sửa lại cái bài trả lời =) đừng bê nguyên cái trích dẫn hình ảnh xuống .. loãng Topic ^^!
=] lạ vậy .. nhiều người đang cần mua PRADA lắm kia kìa .. nhưng hiếm hàng ..

Ôi mà bác bán chi bác ơi..phí .. giờ bán đi thì e cũng chả biết phải xài kon gì khác cho "đẹp" 😆

Em xài đt .. chủ yếu là "đẹp" , Vì hệ điều hành nào e cũng xài đc tuốt , smartphone đa nhân bây giờ thì cũng có nhiêu đó chức năng , lướt web , xem phim , nghe nhạc , chơi games ...v..v... 😁

LG PRADA giới hạn 200 máy (ko tính hàng xách tay KU5400) đó nha 😃) cứ xài hàng độc và đẹp cho dân chúng thèm chơi ..
@HoliCf bác đã nghiên cứu ra cách up rom p930 cho ku5400 chưa
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@v0tinhc0ngtu 😃 e hèm .. mỳnh chưa tìm đc ROM P940 gốc KDZ .. đang rị mọ , vọc vạch dzữ lắm nè

Tạm thời KU5400 chịu khó xài lockscreen 2 cái đồng hồ , GO SMS (để fix 180 ký tự) .. Root để xoá mấy cái Bonus APK Hàn Quốc tạm ..
=] xài ngon lành chán ..
đợi mãi chẳng thấy có ics nên nản.bán chuyển sang gx trải nghiệm 4.0 gốc xem thế nào.lúc nãy lang thang lại thấy có ảnh rom 4.0.vào update thấy sắp có cập nhập lại phân vân ko biết có nên bán ko
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@v0tinhc0ngtu =] ICS có gì hay - biến đổi ghê gớm gì ko mà mê ? Mỳnh xài Galaxy S2 , Arc S ..thấy tụi nó lên ICS thấy cũng bt thôi mà =)
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng thắc mắc mãi cái vụ ics.chẳng hiểu sao ai cũng kêu chán vì k lên đc.trong khi nhu cầu và mục đích dùng máy đã thỏa mãn rồi
tuananpr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái app này giống như pop up play của S3 thấy có vẻ nhiều người thích tính năng này của S3 nên post lên mọi người xài thử nhé! 😃
[flash]
Stick it! .rar
Sắp tới công ty con em nhập ít miếng dán màn hình rinco xịn của e prada này bác nào cần pm e lấy cho nhé.chắc tầm 10-20k 1 tấm thôi.rẻ hơn dán ngoài nhiều.m di dán bị nó chém 50k hixhix
NguyenNhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v0tinhc0ngtu E ở hn đây 😁 nhưng e xài ku5400 ^^
@NguyenNhim m cũng xài ku5400 b ah.ở hà nội kiếm được em p940 khó lắm
pucoi12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@v0tinhc0ngtu Con mieng dan ko bác
@v0tinhc0ngtu bác ở đâu cho e tậu 1 miếng
@v0tinhc0ngtu bác bán dán màn hình ở đâu thế?
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
😁 Chắc bác ở HN rồi .. e ở HCM lận hihi .. đành chịu bị chém 50k thui ..(còn đỡ hơn Viễn Thông A hay Thế Giới Di Động nó chém cả 100k 1 miếng)

:D Thanks sự đóng góp của brồ :D xài thử thấy cũng mượt ghia .. PRADA mỳnh đúng prồ :D
Uk.m ở hà nội.trước dùng em raider còn bị chém 80k cơ.sau này quen con em làm bên công ty này mới biết nó rẻ thế.prada mới nên đắt chứ mấy em phổ thông nếu lấy buôn có 8k/miếng
Từ h tới cuối tuần mà ko đi là để lại dùng.bác nào ở hà nội giao lưu nhé
@sekeleton ok.b pm sdt cho m khi nào lấy được m lấy cho.5 miếng nhé :D
@v0tinhc0ngtu 0966686286 e tên Hùng.bao giờ bác lấy được call em nhé.thank bác
@sekeleton ok.có sẽ alo bác qua lấy liền.m ở gốc đề minh khai nhé.b ở đâu nhỉ
@v0tinhc0ngtu mình ở Bach Đằng.đoạn dốc Bác Cổ ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119