LG Q6 có thể sẽ ra mắt vào ngày 11/7

TDNC
6/7/2017 2:33Phản hồi: 38
LG Q6 có thể sẽ ra mắt vào ngày 11/7
LG vừa gửi thư mời cho sự kiện ngày 11/7 diễn ra tại Ba Lan, rất có thể họ sẽ giới thiệu LG Q6 tại đây. Một số thông tin trước đó cho biết LG không làm G6 Mini mà thay vào đó là LG Q6. LG Q6 sẽ có màn hình 5,4" tỷ lệ 18:9 tương tự như LG G6, 3 GB RAM, phía sau có một camera 13 MP chứ không còn 2 camera như LG G6 nữa.

Dĩ nhiên, LG Q6 sẽ có mức giá rẻ hơn G6 và nhiều khả năng sẽ được định giá như một chiếc máy tầm trung. Nếu điều này thật sự xảy ra thì người dùng sẽ có cơ hội sử dụng màn hình 18:9 với một mức giá dễ chịu hơn rất nhiều.

Theo GSMArena
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu màn hình xuống Full HD thì còn được. Chứ đừng xuống HD. Dòng mini của LG toàn thấy HD thôi
@Hai Dương Đình cái màn hình này bề ngang hệp lắm, chắc chỉ bằng cái ip6/7 non Plus thôi, 5'4" mà 720p vẫn trên 300dpi
@hoangnguyen85 Tiện thể bác chỉ e cách tính ppi dựa trên Độ phân giải & kích thước màn đc hông ?? Search GG mãi mà ko ai biết ??
Thundy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quynhmatroi Kích thước màn hình được tính bằng độ dài đường chéo của 2 góc màn hình. Ppi là pixel per inch. Sử dụng pytago tính.
VD: màn hình 5 inchs 720*1280: lấy căn (720*^2+1280^2) = 1468.6 rồi chia 5 =293.7ppi
Còn cái màn 5.4 inch độ phân giải 720:1440( tỉ lệ 18:9) là căn (720^2+1440^2) = 1610/5.4 = 298ppi
Cho cái giá cạnh tranh đi.Học theo HTC U11 và Evo thì đẹp 😁 :D :D
Ông ko mất nhiều tiền qc thì giá phải mềm hơn Ss nhé 😃
Từ con G4 tuy đột tử như rạ nhưng phải công nhận là con nào cũng đột phá và đáng tiền cả 😃
@quynhmatroi chuẩn rồi man , trc xài con LG Lte 2 yêu LG luôn 😁
Mình rất cần 1 con dt 5" mà mọi chức năng đều rất tốt . đa phần smp bây giờ dc full chức năn toàn dt to đùng 😔
@KiD Performan Z2a đó hàng nội địa mà, hiếm là phải dù hình như đồ lòng y chang Z1C. Giờ sài Compact trừ ba cái linh tinh như nắp đậy, ron chống nước hay nắp lưng, kính, ..thì hư dễ tìm chứ hư mấy cái kia thà bán xác lun. Z3C giờ dưới 2 tr rồi cấu hình vẫn ngon so vs giá 😃 Z5c chỉ lên chip 810 và có vân tay, đc up Nougat, cam hình như ngang ngang. Tùy bác chọn 😃
@quynhmatroi mua con Z3c giờ đâu bác ?
@KiD Performan Tìm mua mấy trang rao vặt chứ sao. Thấy có vài con fullbox tàm 3tr2 3tr5 bác mua đc thì ok ko thì máy trần tầm 2tr mua thêm dock sạc 200k nữa là ngon
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi xưa Sony-ê-rít-sên có dòng C-K-W.vv.... Mỗi dòng có 1 thế mạnh và thiết kế. Đt giờ y chang nhau,khác nhau ở cấu hình k à o_O. Đúng như có bác nào nói thiết kế Đt giờ bão hòa luôn rồi. Ngay cả Chính Sony còn nói (e k nhớ nhưng nó có nghĩa là ) CHÚNG TÔI CHỈ TẬP TRUNG VÀO CÁI BÊN TRONG,THAY ĐỔI THIẾT KẾ K LÀM ĐC GÌ 😕
@snackviet1 Hồi xưa điện thoại là dang bàn phím và khung vỏ cục mịch nên dễ nắn hơn. Giờ nó thành cái thớt rồi mà. Cái Xperia 2011 thì còn đột phá nhưng sau đó Sony nhai lại thiết kế Arc và Neo trên Xperia 2012 là TX và Neo L nhưng tạch nên bỏ lun ấy bác 😃
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
Trc giờ xài LG đc vài con : LTE HD1,4X,G,G PRO,G2,G4 chưa thấy bị lỗi gì nhiều trừ lỗi pin vặt (cái này do ăn ở 😁 nên chả thấy lỗi Màn,Main gì ). Dừng lại ở G4 đến giờ vì nó có Cam trc đủ xài òi (từ G-G3 cam trc như Shjt ấy). Em k Seo-Fi nhưng để nặn mụn thì G4 mới rõ :mad:😃
Chờ mãi không thấy G6 bán chính hãng
5,4" mà thiết kế như G6 thì chắc gọn lắm đây 😁
Pin liệu 3000mAh không nhỉ :rolleyes:
Dạo này các dòng lg mới không còn đột tử rồi, anh em mua ủng hộ lg nào
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG có bán ở VN đâu 😔
@lambda_hwang LG có phân phối chính hãng tại VN nhé bạn, những chỉ một số model thôi. Và tin buồn là G6 ko phân phối chính thức tại VN. Bác nào thích mua chỉ còn cách mua hàng kẹp nách Y_Y
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
g6 giờ tụt giá thê thảm có giá iu vãi

thấy bữa có thằng rao g6 hàn likenew có 7tr9
anobis2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐAng dùng V10 không chê điểm gì thiết kế hay hiệu năng, sợ mỗi đang dùng đứt nhị.....
@anobis2000 Hiệu năng hơi hẻo xíu, nhanh nóng nữa, pin kém, dùng được hơn 1 năm tèo .😔:(
LG có được bán chính hang TGDD không bà con ? Sao không thấy trong danh sách 10 nhi??
Nhìn danh sách thấy, VN mình người kém thông minh nhiều quá. Người sang chanh thông minh có 5% thôi

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/thi-truong-6-thang-dau-nam-tai-tgdd-nokia-top-3-apple-thu-7-998823
LG vẫn ngụp lặn và chưa thấy tín hiệu khả quan nào...mới đây lại thêm bê bối vụ dùng điều khoản gậy tranh cãi để né tránh bị kiện vụ bootloop. Từng dùng và đánh giá cao chất lượng các sp của LG nhưng chắc sẽ chờ xem những dòng sp tới thế nào ?
copee
TÍCH CỰC
7 năm
@J_Android Phát ngôn như shit, ăn cơm rau muống làm như dân quý tộc vậy
@copee hi hi thì ăn cơm gì cũng ra shit mà bác...động não tí nha
Tiếng BaLan giống Tiếng Anh nhỉ
các bác cho em hỏi là G6 còn hiện tượng đột tử ko nhỉ thấy cũng kết em nó và dạo này cũng ko còn thấy tin máy lg đột tử nghĩ là G6 đã khắc phục đc hiện tượng đó
Vừa nhờ thằng bạn xuất khẩu lao động bên hàn xẻng mua hộ 2 cây g6 nên cần bán bớt 1 cây g6 màu titalium mới 100%,chỉ có máy và sạc cáp xịn thui nhé.giá 9,5tr. Alo 091.151.6666.
Dùng lg g1thây ok mấy năm ko sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019