LG ra mắt Chromebase, máy tính All-in-One đầu tiên chạy Chrome OS với màn hình 21,5" Full-HD

Duy Luân
18/12/2013 0:16Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha học đòi Apple à. iMac LG =)))))))))
puppygoody
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyenhoanglam Apple cũng là một hãng CHÚA ĂN CẮP Ý TƯỞNG đấy các bác ạ. Chẳng qua là nó làm tôt hơn thôi. Suy nghĩ trước rồi hãy phát biểu ý kiến nhé.
@puppygoody Haha vâng e có đọc bên số hóa rồi bác ạ. Mà iMac ra trc cái này có sau. Trol xíu bác nóng tính quá.
Chrome OS đang từng bước len lỏi khắp nơi. Rất có thể trong một tương lai gần đây em nó sẽ mạnh lên như Androi đã làm được

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Design ko bằng siêu mẫu iMac 2013 😁
Lại thêm 1 cục gạch
Quá ngon, giá rẻ xúc 1 cái vì giờ cũng bận chả mấy thời gian chơi games.
khổ thân apple, có cái thiết kế mà nhiều hãng vay mượn quá 😔
Mr.Goemon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thường mấy máy Chrome OS này bị khóa boot bằng khóa chứng thực nên không thể chạy OS gì khác ngoài Chrome OS của Google, cho dù cấu hình thế nào đi nữa.
Mình vẫn hi vọng là cài Win được..... nhưng hình như là sẽ thất vọng...
@Mr.Goemon Đâu bác. Vẫn cài được các hđh nhân Linux mà.
giống Táo quá
llttntd
ĐẠI BÀNG
10 năm
ráng giá tốt đi LG, Khách sạn thích cái này
textkeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 like cho ChromeOS
iMac gắn nhãn LG, sợ ông Hàn Quốc này thật đấy, ngay đến cái chân đế cũng bắt chước:mad:
rockievn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì mấy
Chà chắc mấy bạn này chưa làm việc gì đàng hoàng ngoài lướt web chat chit nên mới ko thật cần máy tính ưindows os hoặc imac, sinh viên của chúng tôi đã phải xài endnote, stata, spss bạn kiếm dùm mấy phần mềm đó cho chrome dùm thì mới tính đến việc sd.
@minhryan133 ý mình nói là làm máy tính cho học sinh,sinh viên mà ko có office thì chỉ là đồ bỏ
cal.bvth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rockievn Bạn không nằm trong đối tượng của Chrome OS thì bạn có thể đi mua máy Windows hay OS X. Bởi có những phần mềm chuyên ngành là không thể thay thế được. Điều đó là sự thật hiển nhiên rồi.

Nhưng Chrome OS sẽ được sử dụng ở những đối tượng khác. Ví dụ thế này. Công ty tôi có vài chục nhân viên chăm sóc khách hàng. Công việc của họ chỉ là trả lời điện thoại, lưu các thắc mắc của khách hàng, trả lời email và chat với giám đốc. Vậy những công việc như thế Chrome OS liệu có đáp ứng được không? Email có thể dùng webmail của công ty. Ứng dụng văn phòng chỉ dừng lại ở đọc và soạn thảo một vài nội dung cơ bản thì cũng có thể sử dụng Google Docs. Giao tiếp với giám đốc hay công cụ tìm kiếm về dịch vụ, sản phẩm của công ty thì đã có Portal Office. Vậy tại sao tôi không nên chọn sản phẩm đáp ứng được nhu cầu của tôi mà lại có giá thành rẻ hơn?? Và xin thưa những công ty nằm trong ví dụ như trên không hề ít.

Bạn không dùng được không có nghĩa là những người khác cũng không dùng được. Thế giới có cả mấy tỷ người chứ đâu phải có mỗi mình bạn.

P/s: Và đừng có vơ đũa cả nắm. Đâu cứ phải dùng Windows mới là làm việc đàng hoàng.
@rockievn Thì mỗi trường mỗi khác, có phải trường nào cũng như trường bác đâu. Ví dụ như thư viện cần trang bị vài chục máy để sinh viên truy cập internet hoặc đăng ký môn học thì bác sẽ chọn cái nào?
puppygoody
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cal.bvth Nhận xét của bác rất chuẩn.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
phần cứng này mà chạy 4.4 thì còn gì bằng 😔
rockievn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thì tôi cũng chỉ nói tới cái phòng học vi tính của trường tôi thôi nơi các bạn sanh viên phải tập làm quen với những ct thống kê cái mà chrome os ko đáp ứng đc, bạn thích gọi ng khác là ếch lắm thì đôi khi cũng nên nhìn xung quanh mình xem có phải mình đang ngồi đáy giếng ko
tầm 6 củ
Có Driver win ko.
Mấy bác này lạ nhỉ, nhìn thấy Celeron cái phán như thánh là cấu hình thấp, ko thấy người ta ghi là chip haswell - chip thế hệ 4 à.
Mấy điểm truy cập internet thì mục đích sử dụng chỉ để vào mạng thôi thì cài win với nhiều phần mềm để làm cái gì? Hơn nữa lại còn dễ virus nữa.
Chết ỉu thôi
cái này chắc hợp với mình😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019