LG ra mắt màn hình 31" độ phân giải 4K 4096 x 2160 giá 1399$

Duy Luân
29/10/2014 22:12Phản hồi: 87
LG ra mắt màn hình 31" độ phân giải 4K 4096 x 2160 giá 1399$
Màn hình 31" 1 tỉ màu này có tên đầy đủ là LG Digital Cinema 4K 31MU97-B và giá bán 1399$. Nó hỗ trợ độ phân giải 4K theo chuẩn Digital Cinema (4096 x 2160), không phải 4K Ultra HD (3840 x 2160) như nhiều màn hình khác đang có trên thị trường. Sản phẩm còn có tấm nền IPS giúp tái tạo màu sắc và cung cấp góc nhìn tốt hơn (phủ 99,5% không gian màu Adobe RGB), loa tích hợp với công nghệ Maxx Audio, tính năng Dual Color Space để chuyển giữa hai thiết lập màu khác nhau. Người dùng có thể xuất hình ảnh từ máy tính sang màn hình bằng cổng HDMI, Mini DisplayPort (dùng tốt cho cả máy Mac) hoặc DisplayPort. Cạnh đáy của 31MU97-B còn có thêm 3 cổng USB 3.0.

LG Digital Cinema 4K 31MU97-B sẽ bắt đầu bán ra ngay trong tuần này tại Mỹ, Hàn Quốc, Đức, Úc và Anh, sau đó sẽ đến lượt Hà Lan, Tây Ban Nha, Ba Lan và Nhật trong tháng 11.

31MU97_large_05.jpg 31MU97_large_02.jpg 31MU97_large_08.jpg 31MU97_large_06.jpg 31MU97_large_13.jpg
Nguồn: LG
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Giá chát quá.asus có 600$
@bkpro185 con asus hình như 28inch ah bác
@le hoang tuan với hàng asus sấu hơn nữa .màn hình máy tính thì nên dell và lg thui
Cái giá thật vô lí, mua TV mới đời 2014 LG 49UB820 loại màn 4K, đủ các kết nối, màn khủng 49 inch giá có 20.8 triệu vừa xem TV vừa gắn vô máy tính sài không sướng hơn ah
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyen Tuong Minh Hi bác, màn hình máy tính đắt hơn vì panel hiển thị khác hẳn với công nghệ TV. Các thông số kỹ thuật cũng cao hơn nhiều ko chỉ là độ phân giải. Nếu nhìn bằng mắt thì khó phân biệt đc nhưng tóm lại là ko ai ngồi dí mắt đc vào TV mà xem được như là ngồi làm việc trên máy tính.
@hoangphithanh Nếu bác xem phim thì chọn tivi đi . Vì monitor mà 30 inch trở lên thì giá rất là chát
@le hoang tuan tại em hay xe bóng đá online nên em mới hỏi vậy bá nà
@hoangphithanh chơi cả 2 đi bác con 24inch monitor cần thì nối ra tivi 😁. e chơi cả 2 đây
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
4K dạo này lên màn hình máy tính hơi bị nhiều nhỉ???
Tv 4 k. chứ đến 5k. Em cũng chẳng có tiền mua.
chà vậy ngon hơn u3014 rồi ! mà tỉ lệ screen này là bao nhiêu nhỉ?

----
con này là 19:10 so với 16:9 thi the nào nhỉ?
monitor thì nen stick với 16:10.
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác chuyên ảnh ọt cho hỏi, lúc xuất ảnh đi in thì xuất sRGB hay adobeRGB
M3ga
CAO CẤP
9 năm
Có 1 câu hỏi mình đặt trên topic khác vẫn chưa ai trả lời được. Hóng các cao thủ hình ảnh của tinh tế trả lời giúp.
Mắt người bình thường chỉ phân biệt đc khoảng 7 triệu màu ( chính xác hơn là từ 100-10triệu màu, có 1 bài báo mình mới đọc nói về người nhìn đc 100 triệu màu do tetrachromacy ), vậy sinh ra cái màn hình 1 tỉ màu để làm j vậy
qwerty87
TÍCH CỰC
9 năm
@M3ga Mình không rõ nhưng có một hướng gợi ý, có thể 7tr-100tr màu mà mắt người nhìn thấy được không liên tục mà nằm rải rác trong dải màu từ - đến + vô cực, do đó, khi bao quát được một mảng màu càng lớn sẽ bảo đảm cho việc thể hiện gần hết hoặc toàn bộ số màu sắc mà mắt người nhận biết được, không bỏ sót một màu nào, đảm bảo không có bất kỳ thiếu sót về màu sắc khi thể hiện cho người xem. Nói theo kiểu khác thì nếu bước màu của máy tính ở mức micro còn bước màu mắt người ở mức mm, mảng 1tỉ màu của máy tính chỉ vừa đủ bao mảng 1tr màu của mắt người.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@M3ga Ông ẾCH lắm!
Hỏi người ta đã trả lời cho thì chịu khó nghĩ đi rồi thắc mắc tiếp. Tôi có thể chia sẻ, giải thích, chứ ko có thời gian quote qua lại trình bày giải thích.
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@Red_Skin In chữ to vs đậm để làm j vậy. Bạn ko hiểu ý mình thì đừng quay ra kiểu xúc phạm.
Số màu hiển thị 1 lúc liên quan j đến số màu mắt phân biệt đc???
Bài của bạn đưa có chỗ nào đưa ra hiệu quả của việc lưu trữ hình 30 bit
Đưa ra dẫn chứng vớ va vớ vẩn rồi bảo người khác là ếch.
Nhảy ra khỏi giếng đi bạn ơi
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@qwerty87 😁. Ít ra bác còn có hướng giải thích khác các bác trên. Ko chơi kiểu cãi cố càng nhiều càng tốt. Nhưng bác bị sai 1 số chỗ nên hiểu nhầm.
Bước sóng ánh sáng mà con người nhìn thấy đc nằm trong khoảng 390-750nm và màn hình hiển thị cũng chỉ hiển thị trong phổ đó.
Có thể như bác nói, chỉ có màn hình 1 tỉ màu mới phủ hết phổ người nhìn thấy còn màn 16.7 triệu màu thì chưa phủ hết. Nghĩa là màn 16.7 triệu màu nó vừa bị thừa, vừa bị thiếu ( thừa ở số màu nhưng thiếu ở khoảng màu )
em thì chỉ quan tâm đến khả năng tái tạo màu sắc và độ phân giải
còn thêm cái loa thay thiết kế đẹp không quan trọng
đợi con nào tầm 800$ công nghệ tương tự con này là được

và em sẽ mua A7s hoặc GH4 trước khi mua cái này
mà trước khi mua A7s hay GH4 thì em phải mua máy tính chạy chip xenon E3 trước, GPU mạnh nữa mới chơi 4K được

nói chung là bây giờ nó bán thì kệ nó, đi bắt tôm về nấu cơm đã
mackiller
TÍCH CỰC
9 năm
Thông số độ phân giải cao vàphủ 99,5% không gian màu Adobe RGB đáng giá rồi... Nhiêu đây cân màu bản in offset, ống đồng..., layout video, 3D thương mại đủ ăn tiền rồi.
Thấy một số cmt do không hiểu giá trị này chê giá đắc cũng thông cảm.

Chắc chưa hiểu có người phá sản vì nhận hợp đồng in ấn nhưng do sai chỉ 1% màu thì đền cả lô hàng hàng tỉ đồng. Lúc đó biết giá trị của loại màn hình như vầy.
Cho em hỏi ngu xíu là mấy cái cổng USB trên màn hình có tác dụng gì...? dùng để play các file trên USB àh?
@quangkietkp5 nó có sợi dây cắm vô cổng usb đằng sau case, lúc đó khi cần cắm usb vô, bạn ko cần cuối xuống cắm vô case mà cắm vô cái màn hình là dc. Kiểu như dây nối dài usb thôi chứ ko có j
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@quangkietkp5 Để cắm USB luôn ko cần chui xuống gầm bàn. Đơn giản thế thôi ;)
IMAC 5K giá 53tr @@
mun0311
TÍCH CỰC
9 năm
@lehai.kts Thế mới nói bác nào có nhu cầu thì mua imac quá lời 😁
@lehai.kts cái kia là cả 1 cái máy tính bác ơi, trong đó có ổ cứng, ram, card màn hình, chip, card wifi, bluetooth,....
còn cái này là cái màn hình thôi. :eek:
@lehai.kts làm con Imac ngon hơn nhỉ
minhhaislvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lehai.kts IMAC là máy tính ALL IN ONE, so sánh gì chán vậy
van trung thành với UP3214Q ^^
đù... 1 tỉ màu luôn
@buihoanganh636 thế mới đúng là đỉnh cao
ai như chú mác giỏi khoe mẻ
mackiller
TÍCH CỰC
9 năm
Người ta đang vấn dãy màu, bác trả lời độ phân giải... Lý thuyết nhiều quá chưa thực tế rồi.
lehieuds
TÍCH CỰC
9 năm
Asus giá rẻ vì panel màn hình là TN chứ ko phải IPS thì phải.
LG chơi xấu mấy anh bán ra trước đó rồi =))
marklost
TÍCH CỰC
9 năm
(phủ 99,5% không gian màu Adobe RGB) chỉ cần quan tâm cái này thôi 😁 đừng so sánh vì mọi so sánh đều là khập khiễng 🆒
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
LG điên cmnr
zphatptz
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi in thì xuất sRGB.
Giống như hub mở rộng vậy á.
mackiller
TÍCH CỰC
9 năm
@zphatptz In phải xem in bằng loại máy in nào, thông thường các máy in , xuất phim offset Postscript đều theo chuẩn Adobe RGB đây là chuẩn hệ thiết kế in ấn do Adobe và Apple tạo ra trước. sRGB là hệ màu máy in các nhân do HP & Microsoft tạo ra.
2 chuẩn này phải biết công việc mình in là gì mà chọn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019