Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG ra mắt máy lạnh Dual Inverter, tiết kiệm điện lên đến 70%, giá từ 19,5 triệu đồng

Trung Dt
27/4/2016 9:50Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua panasonic ý. bền lâu. chứ lg samsum đồ rứa nhanh ra đi lắm
theone1638
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungqt1237 Model mới 2016 Dual Inveretr của LG hơi bị ngon nhá, mua 2 em 1 ngựa, chạy cực êm và tiết kiệm
theghost6472
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungqt1237 điều hòa LG dùng cũng bền, hơi ồn tí ở cục nóng. Các model 2016 thì ngon hơn hẳn, chạy êm và tiết kiệm điện cực tốt
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
8 năm
về điện lạnh thì nhà mình ưa dùng hàng nội địa Nhật hơn. Chọn hàng bãi của người ta về dùng vẫn cảm thấy sướng. còn điện thì chả tốn mấy.

Nhưng nói đi phải nói lại. LG luôn có thiết kế nổi bật và đẹp mắt. trang trí trong nhà nhìn cũng lung linh.
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
Đã xài là bị nghiện, chỉ cần 8, 9tr là có một con nắp trượt, đầy đủ chức năng hơn cả LG đang quảng cáo mặc dù ra đời cách đây 8-10 năm. Cơ mà bỏ từng đó tiền nếu kg rành cũng sót...
Con này nhà mình mới gắn 6tr5, có econavi, autoclear
thaiduilol
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamlong Hàng nội địa Nhật cũng hên xui thôi
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamlong Theo mình mua đồ mới có BH chính hãng thì cũng phần nào yên tâm hơn mấy dòng nội địa cũ
tuanck2004
TÍCH CỰC
8 năm
LG cũng tốt nhưng hên xui, hồi mình mua con điều hòa 2 chiều Inverter vừa hết BH thì hỏng (con LG 1 chiều cũ mua gần chục năm vẫn chạy tốt thì đem bán rẻ đi), sửa đâu mất ~2TR chạy OK nhưng giờ cứ lo lo ==> cứ Panasonic cho lành 😁
hoangduy8596
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanck2004 LG mấy dòng trước chạy bền, nhà dùng 2 cái từ hơn 3 năm qua
@tuanck2004 Nhà vừa lắp 1 em LG 2016, chạy cực êm, để xem độ bền theo năm tháng sao đã
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuynguyenmdri em thì xài con LG từ đời 2013, vẫn chưa hỏng vặt gì
@thuynguyenmdri ko biết con dual inverter này thế nào chứ nhà cũng đang xài con v10ENB thấy khá bền
chuconghuy
TÍCH CỰC
8 năm
Thực tế còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, môi trường... Nếu đúng như giảm 70% điện năng tiêu thụ thi mọi hãng máy điều hòa đã phá sản ngay từ bây giờ.
daikin & panasonic mà quất, inverter hiệu quả ko như quảng cáo
Ở đây có bác nào xài dòng Tam Diện của Samsung chưa ợ.
Các bác có thể cho em 1 vài ý kiến về nó không?
Em đang định làm 1 con về mà phân vân quá.
Nghe các bác cứ vote Daikin.
Chọn Daikin hay Samsung Tam diện đây.
@lady_killer2401 Cứ daikin mà chơi. Mấy ông sàm lỡm lắm từ điều hoà cho đến máy giặt tủ lạnh. Mình lm nghề điện lạnh
@lady_killer2401 Đã dùng cho phòng ngủ 18m2 con điều hòa 2 chiều 9000btu=>
Ưu điểm: lạnh nhanh; đẹp, đêm đến có đèn chiếu theo hướng gió ^^
Nhược điểm:
chiều nóng hơi đuối trong mùa đông lạnh vừa rồi hix,
cục nóng khi ngắt kêu hơi to (uỳnh cái rung cả tường)
cục lạnh cũng kêu cót két ở họng gió hix hơi khó chịu khi đêm khuya.
Mới dùng 1 mùa nhưng khi mới bật có mùi hôi, ẩm mốc hix
Đây là ý kiến cá nhân của iem ^^
Tạm được
=>Không bằng Daikin hoặc Fujitsu
thantai
TÍCH CỰC
8 năm
chacs hai bác nhầm quạt phun sương rồi😃,quạt này nó k phun ra hơi nước, nhà m cũng có 1 cái để cho con nhóc ở nhà nó nằm,đúng là cho cục đá vô cũng mát dc hơn tí,nhưng nói chung dành cho trẻ nhỏ thì ngon,vì nó k phun ra hơi ẩm,ng lớn thì cứ máy lạnh mà táng,...
Vừa quất em này cho phòng 22m2 =>mát nhanh, chạy êm: Fujitsu 2 chiều Inverter ASYG12LLTA
10.750.000đ
Knightmare
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để đung điều hoà tiết kiệm hơn và bền hơn thì nên giữ cho dàn nóng thông thoáng và sạch sẽ. Đồ điện lạnh Hàn Quốc thì í ẹ... điều hoà LG gặp mấy chỗ rồi bật xong vẫn phải ngồi quạt tay...
tancanh3p
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Knightmare Cái LG 1.5 ngựa nhà em nó lạnh teo trim luôn á bác
@Knightmare hỏi ngu xíu, bác thấy ở đâu vậy, coi coi người ta bật mà có cắm điện chưa hihi
Knightmare
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangduyu0001 Cắm điện hay không thì nhìn là biết bạn ạ.
Thật buồn cười! 😁
Không hiểu bạn lấy tài liệu ở đâu mà nói: "Về cấu trúc Dual Inverter, LG sử dụng hai mô-tơ bên trong bộ biến tần." theo như mình thấy thì cấu tạo của nó gồm 1 động cơ được cấp nguồn từ biến tần và hai máy nén roto lệch chứ ở đâu ra 2 motor?
Xàm vãi. MOD coi chỉnh lại chứ đưa tin kiểu này thấy ớn quá!
Cảm ơn bác đã giải đáp giúp ạ!thế là khi mình bật chế độ ion thì 1 trong 2 tụ đó sẽ liên tục hoạt động để phóng điện vào chổi ạ?
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
8 năm
CÁC BÁC CHO EM HỎI
Sao dạo này cái
Máy lạnh Daikin FTKS25GVMV 1 HP của em nó cứ kêu tạch tạch
tầm 5 - 10' là nó kêu, máy em mua năm ngoái và đã vệ sinh 1 lần
Chuẩn
Chuẩn cmnl bác.
Mình cũng vừa quất 1 em Pana nội địa 16.000 Full option. Quá hài lòng luôn!
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao nhà em dùng con LG cũng bền mà, dc hơn năm rồi, nói chung cũng hên xui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019