LG ra mắt Quick Voice - cạnh tranh trực tiếp với S-Voice và Siri

babybungbu
20/6/2012 4:47Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nghệ sau này chắc chỉ cần giọng nói là làm dc tất cả ấy nhỉ
hết "mây mưa" rồi giừo đến trợ lý ảo, chạy đua khốc liệt thật.
Kon máy LG của mình có dịp test rồi . s-voice của s3 dùng bị fc , chán thật
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là apple luôn tạo ra su hướng để các hãng chạy theo 😆 lúc ra siri ai cũng nói là thừa ,ko cần thế mà bây giờ hãng nào cũng chạy theo 😃)
xu hướng chung của công nghệ
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy mới có chuyện để nói , tuy android tốt nhưng dù sao nó cũng là cái bóng của Ios mà thui

Sent from my HTC Desire using Tinhte.vn
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ có LTE II thôi à, thế lại chờ để các bác dev giúp cho em LTE của mình vậy 😁
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
thật chứ đến siri cũng chả dùng là mấy. Nói chuyện vs máy ko hay bằng nói chuyện vs bạn bè. Và thao tác trực tiếp vs máy mới đáng tin cậy.
@Dacan ví dụ bạn đi ô tô cần tìm đường, thay vì chúi mặt vào cái đt để định vị thì nói 1 câu: "làm sao để đi từ A đến B" thì theo bạn cái nào an toàn hơn, và độ tin cậy khác nhau như thế nào? Nếu nó ko tin cậy+an toàn thì việc gì 1 cơ số các hãng xe hơi tích hợp chức năng này lên xe của họ thế? (được giới thiệu tại WWDC vừa rồi).
hsrose
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa thực sự hữu dụng nếu không hỗ trợ nói bằng Tiếng Việt
LG toàn cái kiểu có 1 em giơ cái ĐT chìa mặt ra camera :|
LG toàn cái kiểu có 1 em giơ cái ĐT chìa mặt ra camera :|
rayz
TÍCH CỰC
12 năm
nói câu ghét K-Pop trước mặt fangirl xem, có mà tụi nó bay vào xé xác bạn :yaoming:
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Lại đuổi theo trên chiến trường trợ lý ảo, Potay hàn gió đá !!!!
Để xem APP có quay lưng vs LG ko 😆 XOng lại kiện thì vui 😃)
MSRKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn lâu mới bằng được cô trợ lý thông minh - nhí nhảnh Siri .... 😁
toàn ăn theo ý tưởng,xu hướng từ apple
cô dâu đại chiến 😁
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bạn "không phải" fan cuồng Kpop cũng không nên gay gắt quá.
đã số các bạn cũng đang cuồng điện thoại và anti cuồng cái gì đó.
Mở mồm ra là khinh thường những ứng dụng hiện đại như Siri - trong khi những ứng dụng mẫu mực như Siri sẽ là cái mà con người hướng tới.
Muốn Siri hỗ trợ tiếng việt thì phải hỏi các DEV việt nam có đủ khả năng viết không?
Đó, như vậy mà suốt ngày cứ chối là mình không bắt chước, không ăn cắp ý tưởng.Sao trước khi Apple ra siri thì không thấy samsung ra s voice, lg ra quick voice đi?! Sao trước khi Apple ra iPad thì không thấy samsung ra galaxy tab đi. Đừng có cái kiểu đã ăn cắp ý tưởng của người ta còn vênh váo chối cãi. Các anti fan của Apple dù không thích Apple cũng nên có cách nhìn khách quan chứ đừng vì ghét Apple rồi thì cái gì cũng nói là Aplle sai.
@ken_jonas thực ra Microsoft "có" trợ lý ảo trước Apple, nhưng "có" chỉ để "có" thôi chứ ko nâng được lên tầm thân thiện + đời thường như Apple. Như tablet vậy, B.G cũng cầm 1 cái chạy Win XP thì phải vào năm 2002, nhưng có ai quan tâm đâu (vì nhiều lý do khác nhau: cơ sở hạ tầng, nội dung,ứng dụng, thiết kế...). Giữa cái "có trước" và "có sau", giữa sự "không thân thiện"và "thân thiện" có khoảng cách rất rõ rệt.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@ken_jonas Chán với mấy comment kiểu thiếu hiểu biết như vậy. Đành rằng các hãng có thể đẩy mạnh việc phát triển trợ lý ảo từ thành công của Siri nhưng nên nhớ ý tưởng tạo ra cỗ máy nghe và hồi đáp lại con người ko phải do Apple nghĩ ra và cũng ko do Apple nắm bản quyền ý tưởng. Tất cả đều đã có trước đó dưới nhiều hình thức khác nhau, từ những con robot tiếp tân đến những phần mềm trong máy tính. Còn trên smart phone các nền tảng đều có sẵn bộ máy thu giọng nói của người dùng để chuyển thành dạng văn bản để tìm kiếm hoặc để máy phân tích thành câu lện điều khiển máy. Siri có vẻ thu hút người dùng hơn chỉ vì nó đi trước 1 bước là ko bắt người dùng phải nói theo 1 cú pháp nhất định và cách trả lời người dùng cũng giống người hơn, ko quá đơn điệu như 1 cỗ máy. Thì các hãng khác cảm thấy khách hàng thích thì họ phát triển của họ lên thôi. Chứ ý tưởng đã có từ lâu rôi các cụ ơi.
Còn các hãng khác nhất là các hãng nhật như Sharp, Sony,... tại sao đến giờ vẫn chưa chạy đua vào lĩnh vực này vì có thể họ còn phải nhiều thứ để lo, để cạnh tranh với hãng HQ. Mấy bạn cứ giỏi chê người ta chứ ngẫm ra HQ nó đi nhanh hơn mình gấp mấy trăm lần, công nghệ của nó giờ Nhật còn phải sợ nữa là.
@ken_jonas Fan cuồng có khác,ăn nói kém hiểu biết với ngu ngốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019