LG ra mắt tai nghe không dây TONE FREE với earbud không dây hoàn toàn gắn/sạc trên vòng đeo cổ

ND Minh Đức
28/3/2017 9:20Phản hồi: 29
LG ra mắt tai nghe không dây TONE FREE với earbud không dây hoàn toàn gắn/sạc trên vòng đeo cổ
LG hôm nay ra mắt tai nghe không dây LG TONE FREE với thiết kế earbud hoàn toàn không dây gắn trên một vòng cổ. Phần earbud hoàn toàn không dây có thể sử dụng liên tục trong 3 tiếng sau 1 lần sạc và sẽ mở rộng ra thêm 7 tiếng khi gắn trên vòng cổ. Không chỉ là nơi cất giữ hoặc sạc cho earbud mà phần vòng cổ còn có thể nhận tín hiệu từ điện thoại qua kết nối Bluetooth 4.2 với khoảng cách lên tới 10 mét và báo rung để người dùng được biết có tin nhắn, cuộc gọi,… (rung ngay cả khi đeo lẫn đang sạc).

Nếu không muốn xài vòng cổ để sạc thì người dùng có thể mua thêm một dock sạc dành riêng cho earbud, trong đó không chỉ có tích hợp viên pin 410 mAh để sạc thêm cho earbud được 2 giờ sử dụng mà còn đủ không gian để bảo vệ tai nghe khi cất giữ. Trên earbud được tích hợp bộ đôi microphone MEMS cho phép gọi điện và ra lệnh bằng giọng nói. LG cho biết những chiếc mic này “được tăng cường độ nhạy nhằm cho âm thanh rõ ràng hơn, không bị gián đoạn khi nghe nhận cuộc gọi.”

Chiếc tai nghe không dây LG TONE FREE hiện đang được bán trên Best Buy với giá 200 đô la, nếu mua thêm bộ sạc thì bạn sẽ bỏ thêm 50 đô la.

tai_LG_TONE_FREE_Tinhte_1.jpg tai_LG_TONE_FREE_Tinhte_2.jpg tai_LG_TONE_FREE_Tinhte_3.jpg tai_LG_TONE_FREE_Tinhte_4.jpg

Tham khảo 9to5toy
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tên là tone free mà không phát miễn phí...
@Seraphic_Wings Khi nào free có 1 nghĩa thì lúc đó sẽ tặng free 😃
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Seraphic_Wings Miễn phí chỉ là 1 trong nhiều nghĩa của free, nghĩa gốc của nó là rảnh rỗi
LG thì vẫn chỉ là LG. ko có tiền thuê đì zai nơ có phải là lí do chính ko nhể
nhìn tai nghe của apple kìa
Nhìn nó xấu thô thô sao ak
Nhìn không đẹp bằng gear icon x của Samsung. Nhưng đỡ hơn 2 cái tai đứt dây của bác táo.
jonathan_ive
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doan_viet_tan Con icon x có mà vứt chứ mà so với airpods, pin có 1,5h mà xài cái j, đẹp quá thì mua về ngắm
@jonathan_ive Bác dùng gear iconx chưa ạ? Pin 1,5h khi bác dùng các chức năng như tính toán quãng đường, đo nhịp tim, tiêu hao carlo khi hết hợp dùng phần mềm tập luyện của ss. Còn nếu chỉ nghe nhạc không vẫn kết nối với đt thì vẫn đc 3 tiếng bt, cầm theo hộp đựng sẽ đc 6 tiếng. Em đang dùng 1 con đây
jehovan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỡ mất 1 bên thì sao?
Steve Chu
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa xấu vừa đắt, thua e pót của mình =))
Đã có find my ... chưa nhỉ? Nếu chưa thì lại thua apple 1 bậc roài
alihung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon. Nhưng nếu nó...bùm thì có...ko dám nghĩ thêm :rolleyes:
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alihung Làm như đồ sam shit ko bằng
Thaistreetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này là inear chứ. Sao lại ghi là earbud nhỉ?
SilverChick
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng mãi mà thấy 2 cái tai nghe xấu quá, thôi lại quay về xài HBS900 vậy 😔
AdjLuvSea
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai nhìn không biết lại tưởng đeo gông vào cổ nhỉ.
đeo cái này nhìn giống Slave :eek:
LG luôn tiên phong về kg nghệ
:v lạ lạ =))))) bỏ dây rồi
Mình cũng dùng
Mình cũng đang dùng cái này mấy năm rồi mà nó chưa chịu hỏng để thay. Rất hài lòng.
SilverChick
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cookie210206 của em đen cái là bị tịt 1 tai bên trái rồi 😔:(
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
So sánh tí, earpod nhỏ hơn, gọn hơn, thời gian dùng nhiều hơn, có hộp sạc đẹp, còn lg phải đeo vô cổ khó chịu thấy mẹ, sạc lg mua thêm 50$ dùng thêm dc 2h WTF??? Sạc apple đẹp hơn sạc thêm 12h và cuối cùng là cái giá 159$ và 200$ thêm sạc là 250$ nha, và mọi ng bảo Apple bán tai nghe hút máu
@nin_kute nó chỉ là 2 cái nút tai thôi bạn, cái vòng đó là để sạc
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
7 năm
cá nhân tui cảm thấy xài tai nghe kiểu này rất dễ rớt. Không biết có bạn nào rớt tai nghe airpod chưa?!
azzurind
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kết hợp LG V20 thì âm thanh sẽ ntn, đang chờ đợi...😃.
Hầu hết comment đều tưởng là đeo cả cái vòng lên cổ. Thực ra bạn chỉ cần nút hai cái tai nghe vào tai là được, cái vòng là hỗ trợ thêm pin và sạc thôi mà :3 Bỏ cái vòng đi đeo riêng 2 cái nút tai nhìn không gọn à :|
@lengochongquan211 Theo như bài viết phần cái vòng nhận tín hiệu sau đó truyền đến tai. Nếu cất vòng đi như kiểu cho vào túi xách hoặc balo sau lưng thì tín hiệu truyền đến tai sẽ không ổn định bằng đeo ở cổ. Đấy là ngu ý của em 😃 còn phải thực tế mới biết đc 😃
@vipmapperf2 Vòng cổ chỉ nhận tín hiệu từ điện thoại để báo rung khi có thông báo thôi bác ơi ;) Không mua cái vòng đó mà chỉ mua tai nghe với dock sạc dc mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019