LG sẽ bắt đầu cung cấp tấm nền LCD TV cho Samsung từ tháng 7

agp8x
21/2/2017 9:57Phản hồi: 48
LG sẽ bắt đầu cung cấp tấm nền LCD TV cho Samsung từ tháng 7
CEO LG Display Han Sam-beom vừa xác nhận LG sẽ bắt đầu cung cấp tấm nền IPS LCD cho TV Samsung bắt đầu từ tháng 7 này. Đây là lần đầu tiên mà 2 thương hiệu của Hàn Quốc hợp tác với nhau trong lĩnh vực TV.

Các tấm nền IPS của LG Display sẽ được Samsung sử dụng trong các mẫu TV series 5 và series 6. Trong khi đó các dòng TV cao cấp hơn, bao gồm cả QLED, vẫn sẽ dùng tấm nền VA do Samsung tự sản xuất.

Tham khảo thêm: TV series 5 và 6 của Samsung sẽ sử dụng tấm nền do LG sản xuất

Theo GSMArena
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kệ mấy bác LG, Samsung đi mà - cứ vào buôn chuyện thôi.
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nospecial Riêng cái này mình mua nên ko có krack bạn ạ.

Là của người Việt phát triển nên ủng hộ ;)
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nospecial ??? ko hiểu bạn đang nói đến cái từ điển tiếng Đức nào? - Perfect English /or Dict Box Pro???
jfjxjnsncjis
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tivi ss góc nhìn hẹp hơn LG nhà em đang có cả hai
@jfjxjnsncjis nếu cùng đời thì thường là 179 độ hết rồi....
Đang dùng OLED ko có chi để so sánh :v sam ko có oled
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Người Hàn càng gắn bó nhau hơn để đưa người Nhật đến bờ vực phá sản
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr HUzG 2 chaebol khổng lồ của Hàn Quốc 😁
@Mr HUzG Anh Samsung ép LG ra bã chứ đợi đó mà gắn bó.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
LG bán tấm nền cho Samsung luôn gê ta
Mấy năm nay tv lg trội hơn hẳn ss. Mấy năm trước thì có vẻ ss ngon hơn
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@Akay Nhím vãi lồng cái avatar của bác :eek:😁
@lom-com Bác lại tưởng bở hả. Ahihi
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
vậy là TV LCD của samsung sắp tới sẽ hiển thị đẹp hơn rồi
the4671
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kusa123 haha bác này phán như thánh, rõ là nâng bi cho SS, ai mà ko biết cùng 1 mẫu tv cùng thông số, giá tiền LG lun tốt hơn mà màu sắc trung thực hơn SS rất nhiều, ko ai gọi màu SS là chuẩn cả
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kusa123 thì SS chả có gì hơn mà giá luôn cao đó, cùng phân khúc ko phải LG ngon bổ rẻ hơn sao,
cuongduycf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kusa123 thiết kế thì tùy mỗi ng đánh giá chứ còn hình ảnh thì sai rồi nhé, SS chưa bao giờ có cửa với LG về mặt hình ảnh cả, màu ảo lòi
nguyenmimi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kusa123 ai rảnh tới mứ độ tới các cửa hàng điện máy hỏi bạn, quan trọng là trải nghiệm khi sử dụng, dùng 1 con LED 32" của thằng LG từ 2011 tới nay vẫn ngon lành đây, cơ mà bây giờ nâng cấp phòng khách nên mình xúc con 49inch rồi, con đó để phòng ngủ, SS màu sắc chán ai rành ko mua đâu
khoaslim
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy là tv ss sắp có tính năng hở sáng rồi
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@khoaslim Hở sáng do người làm nhé 😃
đang xài 1 em LCD 27" FULLHD của LG để gắn vào con lap, mua 5 củ tại phong vũ, cảm nhận thấy xài tốt, hy vọng em LG này xài dc 5 năm
tung neo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi h LG hay SS xài bền hơn ah. Nhà tính làm em để các cụ xem mà phân vân quá.
vì lợi ích thôi, ips thì LG có bản quyền kiện SS nên SS ko sx tiếp mà mua của LG. Châu Á nhưng rất tây kiện thì kiện nhưng có lời thì vẫn chơi.
hiện 2 anh đều nắm công nghệ ips, oled
@rokkan Trước đó Hitachi và kodak tạo ra tấm IPS để chủ yếu dành cho các màn hình máy ảnh, phục vụ như cầu về hình ảnh. Sau này đã nhượn công nghệ ips hoàn toàn cho LG( bán lại) sau này cũng chính LG phát triển thành tấm nền AH-IPS cao cấp như hiện nay, hầu hết các thiết bị màn hình máy tính điện thoại của hầu hết các hãng ( Apple, Dell, HP, Oppo... đều do LG gia công cho nhé! Còn bên nào muốn sản xuất nhánh ips đều thông qua LG nhé! Còn nói samsung có ips thì xem lại kiến thức nha.
rokkan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Nhãm, ngoài LG thì rất nhiều hãng, kể cả Đài đều được nhượng quyền phát triển IPS, đọc hết bài chưa ?
Cho xin bài báo nào nói LG mua hết IPS của Hitachi, và Kodak tạo ra IPS (Kodak phát triển OLED nhé)

Chưa kể bọn e-ips trên mấy con oppo, dell, hp giá rẻ là Khựa làm nhé

Còn PLS là từ IPS ra hay VA?
@rokkan xin nhắc lại PLS là PLS không có bà con gì với IPS hết nhé. nó cũng nhai theo IPS nhưng khong dám nhái 100% đâu...góc nhìn và màu sắc đều tệ hơn...thực tế đã chứng minh điều đó. các hãng vãn trung thành với IPS...ngay cả Samsung cũng nhờ LG làm cho rồi nhé! PLS do SAMsung phân phối vẫn ế chỏng
rokkan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@picothienhoa Lại nhãm, PLS là sam xin nhượng công nghệ rồi thay đổi cách xếp điểm ảnh, và nó vẫn là IPS-type. Xl chứ sam mà ko xin nhượng lại công nghệ thì tụi kia kiện liền nhé, ở đó mà nhái.
Còn nói nó khác, cho hỏi nó khác hoàn toàn ips chỗ nào???
Đừng lôi góc nhìn vs màu sắc ra. Cùng là ips nhưng e-ips, s-ips, sa-ips, a-ips, ah-ips đã cho chất lượng khác nhau rồi đấy.

Ủa mà con tivi nào của sam dùng PLS mà ế vậy?

Còn thông tin kodak làm ra ips với LG mua hết IPS đâu bạn. Đánh trống lãng àk
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
Sung nghiên cứu cả amoled cùng ips mới đúng. Sức mạnh vs tiền thì không thiếu mà không làm. Sau đấy lại cung cấp cho cả thị trường như mọi khi. Càng nhiều hãng làm thì càng nhiều đột phá công nghệ mà 😃
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
7 năm
tuy LG bán tấm nền cho samsung ,sony vv...nhưng mỗi tấm nền đều có công nghệ riêng của từng nsx nhé
ton son
ĐẠI BÀNG
7 năm
màn íp cuả lg dẹp nhưng mà dong phổ thông có công nghệ rất đặc biệt là hở sáng trên diện rộng đó là một tính năng các model cùng phân khúc của hãng khác cùng k có, hãng khác như ss sony... chỉ hở rất là ít
IPS,oled là công ty Nhật chế tạo đầu tiên nhưng SS với LG đem về cải tiến và nắm nhiều bằng phát minh sáng chế về IPS, làm giá thành rẻ hơn.
p/s: nếu ko có lg với SS chắc màn ips giờ bán với giá gấp 10 lần. Đừng hỏi tại sao hitachi lỗ còn LG và SS lời khủng nhờ công nghệ này
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thích cách viết tin này, ko rườm ra ko lan man. Đọc xong là có đủ cái cần hiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019