Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG sẽ công bố các đối tác tại CES nhằm mang đến cho người tiêu dùng một căn bếp hiện đại

ĐạtV1p
17/12/2018 9:13Phản hồi: 41
LG sẽ công bố các đối tác tại CES nhằm mang đến cho người tiêu dùng một căn bếp hiện đại
Triển lãm Điện Tử Tiêu Dùng (CES) hiện vẫn chưa bắt đầu, thế nhưng LG đã sẵn sàng để cho ra mắt những sản phẩm mới nhất của họ. LG sẽ dành buổi triển lãm để công bố những đối tác là những công ty sẽ giúp họ trong việc phát triển một căn bếp thông minh hơn, không chỉ còn đơn giản là những sản phẩm gia dụng thông thường.

LG đã phát triển mối quan hệ hợp tác với Drop (nhà sáng lập nên nền tảng Drop Kitchen OS ), nhằm mang đến một trải nghiệm đồng nhất về Smarthome (hệ thống nhà thông minh). Drop đang nhắm đến việc tích hợp nền tảng này trong mảng điện tử gia dụng khiến cho những căn bếp thông minh nay sẽ càng thông minh hơn nữa. Lò nướng và bếp LG SmartThinQ đã tích hợp những công nghệ phát triển dựa trên nền tảng này, và có thể sẽ có nhiều sản phẩm như thế này trong tương lai .

Ngoài Drop, LG cũng đang cộng tác với Innit và Sidechef , hai công ty nổi tiếng trong lĩnh vực hỗ trợ người dùng nấu ăn thông qua ứng dụng. Người dùng sẽ có thể lựa chọn công thức từ nền tảng này thông qua Drop và được cung cấp thông tin về những thiết bị gia dụng được kết nối mà bạn có thể sẽ cần đến . Lò nướng sẽ tự động làm nóng trước ở nhiệt độ phù hợp, chọn chế độ nấu và hẹn giờ sẵn sàng cho việc nấu . Ý tưởng này nhắm đến việc tạo ra một trải nghiệm nấu nướng đơn giản nhất có thể .

“Thông qua việc hợp tác nhắm vào đồ điện tử gia dụng thông minh ngày nay, chúng tôi sẽ có thể mang đến những trải nghiệm với căn bếp thông minh mà khách hàng mong đợi “ Dan Song, người đại diện LG cho biết. “Công nghệ đang khiến những căn bếp ngày càng trở nên phức tạp và hiện đại hơn, mục tiêu của chúng tôi là tạo ra một hệ sinh thái mà ở đó những gia đình sẽ có được cảm giác gần gũi và thoải mái để tận hưởng ẩm thực tốt nhất mà không cần phải dùng thức ăn bên ngoài “ .

Không chỉ nói về việc liên kết , hợp tác để tạo nên những trải nghiệm tốt hơn về căn bếp thông minh , LG cũng bật mí về những sản phẩm mới mà họ sẽ trưng bày trong sự kiện CES. Công ty cũng mang đến hệ thống màn hình thông minh với loa tích hợp cùng công nghệ kết nối không dây mang tên WK9. Sản phẩm này được thiết kế với mục đích cung cấp cho bạn những thông tin cần thiết trong khi làm bếp. Thiết bị được trang bị một màn hình 8 inch tích hợp trợ lí ảo Google Assistant hỗ trợ trong khi bạn chuẩn bị bữa ăn. Công ty cũng sẽ cho ra mắt LG HomeBrew, với thiết bị này các tín đồ bia có thể tự làm và thưởng thức sản phẩm của chính mình.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔 LG sẽ làm luôn robot nấu ăn, giặt ủi, giúp việc
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Vậy con người mình mới có khoảng thời gian nghỉ ngơi chứ 😆
@narutoxboy Thêm chức năng tế nhị kia nữa đi nhé cho nó đủ bộ. Lên giường khóc van xin ý.
@narutoxboy Ko muốn thì khỏi mua ... lo xa quá bác
huuphuch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn căn bếp hiện đại quá, tương lai 10 năm nữa kiểu bếp này sẽ phổ biến khắp mọi gia đình luôn
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huuphuch Mình cũng mong là vậy giúp mọi người có thể nghỉ ngơi nhiều hơn
lg dạo này tập trung vô nhà bếp
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Nhiều hãng lắm bạn k chỉ 1 mình LG đâu
@ĐạtV1p Nhưng phải nói LG là thằng làm tốt nhất. Coi nhà bếp LG làm rồi coi lại cái SS làm như trò chơi con nít.
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenphu0802 Tùy sở thích của mỗi người mà bạn
shcodon
CAO CẤP
5 năm
Hầu như những người rành công nghệ là những người ít vào bếp bà nhìn hình kia sẽ tắm tắc khen. Nhưng với người sử dụng bếp hàng ngày như mình thì thiết kế như hình trên ( dù chỉ là hình trợ minh hoạ) không đủ đồ để nấu nướng cho gia đình hàng ngày vì thiếu. Bếp hiện đại khắc hẳn với cái căn phòng bếp hiện đại đáp ứng đủ nhu cầu nấu ăn cho gia đình. Nhìn hình quá thiếu dụng cụ
lil.justme
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shcodon Mình thấy cũng đủ bếp, lò vi sóng, lò nướng, tủ lạnh này nọ. Dụng củ nhỏ trong tủ. Chưa kể bonus 1 máy rửa-sấy bát nữa. Bày biện thế này thích hợp cho 1 gia đình 3-4 người rồi mà.
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shcodon Cám ơn bạn đã góp ỳ vì hình này chỉ minh họa thôi á bạn
shcodon
CAO CẤP
5 năm
@lil.justme Vẫn thiếu nha bạn, và cách sắp xếp có khi ko thuận tiện lắm,
Thiếu nhiều thứ như máy vắt cam, máy nướng bánh, máy xay thịt, máy rang đậu, máy xay sinh tố... còn nữa, nếu bạn thật sự nấu ăn ở nhà cả ngày bạn sẽ hiểu, và bày biện những thứ liệt kê ở trên thế nào để tiện việc sử dụng và rửa, cất lại là cả 1 vấn đề
@shcodon Dụng cụ nó cất trong tủ bếp kìa 😆)
@shcodon theo mình nghĩ mỗi căn bếp mỗi cách bố trí khác nhau mà bạn, như bếp nhà mình cũng đâu có máy rang đậu , máy xay thịt,.. nhiều nhà cũng vậy mà bạn, đừng gắt quá.
LG làm được căn bếp này thì khỏe cho những người thích nấu ăn quá
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Phạm Hoàng Ân Nhưng có đầu bếp vẫn hơn
Đúng là thời đại 4.0
Tự động hoá mọi thứ
Tiện lợi quá.
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@niggaaaa Đúng rồi bạn như thế sẽ giúp mọi người nghỉ ngơi nhiều hơn
Bài viết rất hay
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@niggaaaa Cám ơn bạn nhen
Long Harry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mà LG dùng lắm nền tảng cho hệ thống nhà thông minh vậy. Đồ gia dụng 1 hđh khác và tv 1 hđh khác. Không biết sau này kết nối và đồng bộ có ổn ko?
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long Harry LG sẽ làm ra app để kết nối chúng với nhau phần này bạn yên tâm
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có loại bếp nấu không cần lò, nấu ngay trên mặt bàn đâu rồi nhỉ?
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Binpro1001 Này là ảnh minh họa thôi bann ơi
skeleton147
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái bếp ga thay bằng bếp từ, thêm cái lò nướng bosch series 6 là đẹp
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@skeleton147 Chuẩn luôn bác ơi
Căn bếp mơ ước của nhiều chọ em, mẹ dì.
Bếp sạch thì ngon cơm, ở nước nào cũng cần điều này.
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Với lại chị em rất khỏe rãnh rỗi để làm việc khác nữa bác
@ĐạtV1p 😃 😃
atrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon rồi! Bếp là phải tiện nghi!
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@atrang Vâng bác ạ phải vậy con người được nghỉ ngơi hoặc làm việc khác nữa ạ
atrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ĐạtV1p Mình cũng rất chú trọng phòng ngủ và bếp ăn!😃
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@atrang còn phòng ngủ sau này mình sẽ viết 😃
andungtra
ĐẠI BÀNG
5 năm
đợt định mua cái tủ lạnh như hình minh họa phía trên nhưng xem thấy mức tiêu thụ điện từ bỏ luôn
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@andungtra Mức tiêu thụ là ổn mà bác vì nó có nhiều tính năng, nhiều ngăn hơn, cần nhiều điện hơn thôi, muốn tiện lợi, muốn nhiều tính năng thì phải chấp nhận giá tiền vậy
andungtra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ĐạtV1p Mình đã mua tủ khác ổn hơn nó rồi bạn
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@andungtra theo mình thì tùy theo nhu cầu và khả năng tài chính của mỗi người thì chọn ra được lựa chọn tối ưu nhất
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
tuyệt vời nhỉ.
ĐạtV1p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuonguyenkt vâng bác nếu nhà nào cũng có thì khỏe 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế