LG sẽ giới thiệu 2 smartphone, 1 tablet, và loạt màn hình độ phân giải cao tại CES 2013?

Blaze1st
1/1/2013 4:49Phản hồi: 81
LG sẽ giới thiệu 2 smartphone, 1 tablet, và loạt màn hình độ phân giải cao tại CES 2013?
LG được dự đoán sẽ mang đến CES 2013 rất nhiều thiết bị có màn hình độ phân giải cao
Trang GSMArena hôm nay vừa tiết lộ nhiều khả năng hãng điện tử có trụ sở tại Hàn Quốc, LG, sẽ mang đến sự kiện CES 2013 ba thiết bị di động gồm: 2 smartphone và 1 tablet. Đầu tiên, nguồn tin cho biết LG dự kiến sẽ giới thiệu Optimus G2 được trang bị một cấu hình khá cao cấp như màn hình 5"5, Full HD, CPU lõi tứ, Android 5.0 - trùng với thông tin đã từng bị rò rỉ trước đây. Ngoài Optimus G2, LG cũng được cho là sẽ tiếp tục cho ra mắt một chiếc smartphone khác, có màn hình 4"7, được thiết kế theo kiểu edge-to-edge (rộng đến sát cạnh), các đặc điểm phần cứng khác của chiếc điện thoại này hiện vẫn còn là bí ẩn. Chưa dừng lại ở đó, GSMArena tiếp tục cho rằng tại triễn lãm CES 2013 sắp tới, LG sẽ trình diễn chiếc tablet Android có kích thước màn hình 7", độ phân giải siêu cao 1920x1200.​
Về mảng ultrabooks, TV và màn hình hiển thị, LG tiếp tục được dự đoán sẽ đưa đến CES 2013 loại màn hình 12"9 và 13"3 dành cho những chiếc ultrabooks, có độ phân giải QSXGA (2560x1700), sử dụng công nghệ AH-IPS. Tất cả đều có viền màn hình rất mỏng, edge-to-edge. Tập đoàn cũng sẽ giới thiệu ba mẫu UHD TV (3840 x 2160, 4x Full HD) với ba kích thước tuỳ chọn 55", 65" và 84", sử dụng công nghệ FPR 3D do chính LG phát triển. Một màn hình PC kích thước 30" (4096 x 2160) cũng được cho là sẽ xuất hiện tại CES 2013 tới.​
Sự kiện CES 2013 sẽ diễn ra từ ngày 8/1 đến ngày 11/1 tại thành phố Las Vegas, Mỹ. Tinh Tế sẽ liên tục cập nhật những thông tin từ triễn lãm này đến với các bạn.​
Theo GSMArena
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Galaxy S4 năm nay xem bộ nhiều đối thủ đây...!^^ Có nguy cơ mất ngôi vương...
@Xperia_no1 Cậu cho mình hỏi một câu nè:" Mất ngôi vương thì có ảnh hưởng gì đến bạn không???" 😁
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic table ma 7inch sap sua loi thoi LG con nghien cuu va tung ra lam j ko biet
@dh2l bạn chả biết gì cả.thật đấy
@dh2l nhưng ai bảo 7inch là lỗi thời hả b? 7inch đang là xu thế hiện tại đấy! 7 inch có thể mang đi lại thuận tiện, lại đủ rộng để hiển thị thông tin! cứ nhìn mấy con tablet mới ra là bít. mấy con màn hình lớn con nào chả có bản mini!
@dh2l Nói thật con iPad mini nó mà là 7" thì em nghĩ nó sẽ thành công hơn là 7,9" đấy ạ .
@dh2l Chíp lỗi tứ, đồ họa mạh, mh 1080p, camera tốt, hổ trợ wifi, 3G, NFC, BT 4.0, Android 4.2 giá 9 hãg 200$ thì có "hot" k pạn

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
Android 5.0?
LG giới thiệu thấy kô phê mà nhìn người đẹp phê wá ^^!
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
thu nhỏ của optimus pad à :p
Haha, CES 2013 CÓ GÌ HÓT ?
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Em chờ Optimus G2 và cái tab 7.0. Thích cái màn hình IPS của LG lắm lắm lun 😃
sao chả ra cái đt 5,5" fullHD, chip lõi 8, 64nhân đồ hoạ, mỏng 5,5mm, pin 5k mAH cho rồi.
TV 8k luôn đi cho xứng.
Optimus G2 mà chạy 5.0 thật thì đúng là tiến bộ vượt bậc của LG trong khoản cập nhật phần mền.chứ không đáng tiếc như optimus G chỉ chạy 4.0

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@phamhongsonmkqn Bac hieu cap nhat phan mem la gi kg, lg la hang cap nhat phan mem te nhat do
@Nguyễn Lê Anh Thư bác đọc kỹ lại xem tui viết gì đi🆒
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@phamhongsonmkqn vay neu ma optimus g len duoc android 5x thi moi phuc lg, chu nhu may con truoc kia......!.!@@,_!@~,!-@-\?:'';|"`;`"&%*$#$€*¥$§+¥%«®»?`'':;"/
@Nguyễn Lê Anh Thư vậy mình mới nói là G2 mà chạy 5.0 thì LG tiến bộ quá,chứ không như G rõ ràng cũng là 1 siêu phẩm đấy chứ vậy mà mới lẹt đẹt 4.0,hình như ngay từ đầu bạn hiểu sai ý mình thì phải:rolleyes:
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@phamhongsonmkqn Ah! chac vay rui, ma em nghi cai nay la phan mem cai san chu....
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG dạo này tích cực cho cuộc chạy đua phần cứng quá nhỉ
cái Lime Key chưa đc GG công bố mà ai cũng bảo sẽ giới thiệu cùng với nó

chẳng nhẽ sau khi Samsung xuống thời là LG lên ngôi
LG ngày càng mạnh,nhiều sản phẩm đột phá,sẽ là đối thủ đáng gờm của gã khổng lồ ss rồi....:eek:
LG xài có bền không các bạn ơi...
@minhduc1805 cũng khá ổn
buS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhduc1805 mìh sài qa cũg tầm 6 cái đt thì 2 cái là LG,
LG GD510, Optimus black, đag để tiền hỏi em 4x HD.
nhìn chug và nghe nhiều người dùg thì rút ra LG chỉ có 3 điểm yếu: Camera, Pin và Thươg hiệu(nên máy rẻ, mìh sướg 😁 lại khủg log)
Tớ là ủg hộ LG hết mìh.
@minhduc1805 sao k bền bạn ,đang xài 1 em android của LG rất bền ,hum qua mình đang cầm dt té từ cầu thang xuống dưới dất cái LG android mình nó đạp vào càu thang máy cái rồi văng xún nền nhà gạch men mà k hề bị gì ,nếu LG k ngon thì sẽ k có thể luôn sản xuất và bán nỗi tiếng khắp thế giới bạn à
gunz_95
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái cổ đen mà cái mặt trắng thế!
@gunz_95 cha nội này để ý kinh quá;)....mặt cô ấy là 1 contaner phấn đó bác .....
ăn roi 5.0 ??????? ngộ nghen...😃...chưa lên đc 4.2 mà bây h đã bay lên 5.0...thời đại này dùng ăn roi..mệt quá...!!! xin bác google nghĩ ngơi 1 tý cho e đc nhờ
các hãng khác chưa 4.2 LG đã có 5.0 rồi 😁
thèm 1 em TV quá
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
ben trung quoc da gioi thieu dien thoai co.man hinh do roi.ban tim la co ngay.
Con ban da dung may tinh bang 7 inch chua? Va khi ban nhin con 9.7 hoac con 10.1 inch chua.voi gia tien gan ngang tam nhau ban chon con nao.tren rat nhieu dien dan nhu tinh te minh hoac ben so hoa cung da chi ro nhung diem yeu cua man hinh may tinh bang 7 inch ma co thay man 9.7 bi yeu diem j nhieu khong.ban than toi dung mtb 7inch roi nhung khi da dung mtb 9.7 inch thi ko muon dung man 7inch nua.con ban bao dung 9.7 inch thi gay tay chac ban co tien su bi benh xuong thuy tinh qua
@dh2l Vậy mình hỏi bạn Google, Amazon, B&N,.. và kể cả Apple nếu nói như bạn thì tại sao nó có 9.7 inch rồi mà còn cố ra 7 inch làm gì? Tại sao doanh số 7 inch lại lớn hơn 13 inch? Bạn đọc lại bài của mình xem mình nói 9.7 inch gãy tay, ý là nói nó nặng để đọc sách, còn ai chả biết càng lớn càng dễ làm việc, xem phim. Cái gì cũng phải suy xét, phán như bạn cả tinh te này ai phán chả được. P/s mình xài nexus 7 nhá, ipad xài rồi nhá.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk HD
@Lg Optimus One bác vẫn xài optimus one sao? riêng em em đã cho nó ra đi nửa năm trước và giờ đang trung thành với iphone 4S + 1202 😃
@100%handsome hê hê nhìn nick bác quen quen, em dùng đủ họ LG: O1, su660, lu6200 và tiếp đến là lte2 😁
@Lg Optimus One trung thành nhỉ 😃,sau này dùng thử LTE2 xem,RAM =4x con 4S của em rồi 😃
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg ngày càng mạnh. Kiểu này SS sẽ có đối thủ để cạnh tranh rùi. Lg mà cập nhật phan mem nhanh thì ok quá.
@heouuuu LG ĐÃ CAM KẾT SR4 CỐ GẮNG CẬP NHẬT PHẦN MEN NHANH RỒI BẠN À

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019