LG sẽ không còn ra mắt điện thoại G trong năm 2018 nữa, LG G6 là chiếc máy cuối cùng

sonlazio
4/1/2018 0:37Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghost1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã và đang dùng G Pro 2 đc 3 năm rưỡi, G pad 8.3 thì 4 năm, vẫn chạy tốt. Vợ thì có Optimus G, dùng 3 năm thay pin có trục trặc nên đổi qua S7.
Tóm lại vẫn khá thích LG, đang nhắm con V30.
LG vẫn có chỗ đứng trên thị trường đt nên sẽ ko chết. Hy vọng sẽ có những thay đổi làm vực dậy thương hiệu này.
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ghost1982 G Pro 2 hồi đó mình mua về bắt wifi rất yếu, mặc dù ở quán họ bắt bình thường, đành đem trả lại. Còn con GPad mình dùng từ lúc nó mới bán ra, cất tủ nửa năm rồi vì nó bắt đầu yếu. Chuyển qua xài Tab S2.
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lưu Di Dân Chip wifi LG chả có con nào mạnh...ngay cả v30 còn nằm dưới note 8 vs S8 khi bắt wifi đấy,nhưng nói vậy thôi chứ không hẳn là dở
khoa318
CAO CẤP
6 năm
Fine, "một đời là fan cả đời là fan"... Hy vọng có khởi đầu mới sáng hơn.

Đang xài LG G5 SE ( chính hãng )... Hy vọng G6 có chính hãng 😔
daulau100
ĐẠI BÀNG
6 năm
Fan G. Nhiều khi cũng muốn chuyển sang hãng khác nhưng chịu. Đau đầu khi từ bỏ bb vì hảng nó ruồng bỏ đứa con của mình. Giờ cả nhà mình dùng lg. con dùng g2 xem tube, vợ dùng g3 chống cháy, mình dùng g2, 3, 4 hehe. chắc cuối năm tậu em g6.
Cái suy nghĩ này đến buồn cười 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sr_9x Hình như bác không có học Marketing, đâu phải khi không mà Apple nhảy cóc bỏ qua 7S lên thẳng 8 và 10, với 1 người mù hoàn toàn công nghệ thì theo bác họ nghĩ SS S8 và ip 10 con nào xịn hơn ? Đó cũng là lý do LG không đặt dòng V là V1 mà là V10, cái tên nó ảnh hưởng tâm lý mua hàng đó bác.
@zenukyo Mình đang làm marketing cho một công ty bán đt đây 😃 sao mà mà mình không hiểu chứ? "Yêu bằng mắt - Thích bằng tai" - nghe đt có vẻ mã to thì số to, điện thoại nhiều nhân thì coi như mạnh, màn hình to thì coi như nét hơn...
Chỉ là mình thấy buồn cười với cách tư duy của người dùng bình thường đối với 1 cái tên thôi 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sr_9x Nếu bác đọc qua cuốn "Phi lý trí" của Dan Ariely thì bác sẽ thấy bình thường ^^
Đang nhắm e G6 giá thơm xíu nữa là múc, V20 bóng mờ ko chơi 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz V20 rẻ hơn 2tr, thay được pin, chip bèo hơn 1 chút xíu, không chống nước, màn LCD thay vì OLED, em cũng lăn tăn có đáng bỏ thêm 2tr không :v
@zenukyo E thì xem nặng cái trải nghiệm mà màn hình bóng mờ khó chịu lắm bác 😃. Còn đâu V20 thì bá trong tầm giá đó rồi, thích cái chụp hình và quay film như máy quay chuyên nghiệp 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz Theo e đoán thì cuối năm nay G6 giá bằng V20 hiện tại, còn từ giờ tới giữa năm e nghĩ nó giảm thêm 1 tr nữa là cùng, xúc lun chơi tết bác :3
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zenukyo V20 vs G6 đều LCD hết....G6 thì đỡ hơn xíu là ít bóng mờ thôi nhé
Lg nên dừng làm đt đê
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alibaba1978 Ss nên dừng làm máy giặt đi
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng G2 được 1 năm, rất thích cái cảm giác cầm nắm và cách bố trí phím volume của nó,
dùng G4 1 năm, rất thích cái lớp da, không cần vỏ mà chẳng bao giờ tuột tay còn cầm táo và sung thì lúc nào cũng sợ trượt, phải mang vỏ bảo vệ.
giờ thì đang ôm Moto X 😃
khoa318
CAO CẤP
6 năm
@longtth Ngày xưa xài LG G2 chính hãng hết bảo hành chết màn. Sau đó mua G4 lúc vừa ra hơn 11tr xài hơn 15, 16 tháng gì đó bị đột tử bán xác chưa đến 1 triệu... Vợ nói LG là "lừa gạt" đưa cái 6splus xài, xài được 2 tuần bán lấy tiền mua LG G5 SE và đang dùng...

P/s: Là fan thì cuồng không cần lí dọ :3...
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoa318 Thằng bạn em xài G5 nhìn cái màn đẹp dã man, để kế bên con G6 mà OLED G6 có vẻ đuối hơn :v
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zenukyo G6 dùng oled từ khi nào vậy chú
icemain
TÍCH CỰC
6 năm
Sau khi dùng chán chê G4 thì mình quyết định yêu Sony
LG mê hoặc lòng người nhờ cái màn hình quá đẹp
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Màn hình xấu thảm hại trong tất cả các hãng
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Quyết định tuyệt vời - Ấn tượng lớn nhất về LG là các report chết nguồn. 😁
Rất thich LG G6 khi nó mới ra mắt nhưng cũng chỉ dám nhìn từ xa thôi,LOL
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alex.hn G6 và V20 vẫn chưa bị report (chắc cũng có mà quá ít), thích thì nhích thôi bác, G6 còn có gần 7tr :v
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
bỏ luôn mảng mobile đi cho lành
Mình nói thật là con G3 đến hôm nay màn hình và tất cả mọi thứ đều ok. Ko 1 chút lỗi lầm. Có điều pin đã chai nên nóng.
hdainghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng g6 và rất hài lòng về em nó. Mỗi tội LG ko cho mở khóa bootloader để root với cài rom.
alabao1983
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên thay đổi vì dòng V và G giờ na ná nhau, phải tạo sự khác biệt mới thu hút được.
Mình từng dùng G1, G2 nhưng ko có tiền lên G3 nên đành nhảy sang V30
longquan0104
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn đang xài con optimus G. Bác nào biết chỗ nào có vỏ cho em xin với :< HCM
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
Đã từng dùng LG từ thời optimus One, và giờ vẫn cất tủ 1 chiếc Optimus bright (die 3G), 1 chiếc optimus G (loạn cảm ứng), 1 chiếc G2 (còn ngon), 1 chiếc G3 pin hẻo (thay pin mỗi khi pin chai).
mtbox
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích nhất thiết kế lg g2
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng G tai tiếng quá rồi! Dù cho có làm tốt thế nào đi chăng nữa vẫn khó níu kéo lại lắm! Cái gì LG cũng đi trước nhưng lại làm chưa tới! 😃
macpro87
TÍCH CỰC
6 năm
LG dùng rất ok, màn tuyệt vời nhưng lỗi vặt vẫn tồn tại nhiều, CSKH kém dẫn đến hệ lụy mất KH dần do thiếu tin tưởng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019