LG sẽ ra mắt G6 Pro và G6 Plus trong tháng này, chỉ khác G6 ở bộ nhớ trong?

Duy Luân
1/6/2017 22:25Phản hồi: 87
LG sẽ ra mắt G6 Pro và G6 Plus trong tháng này, chỉ khác G6 ở bộ nhớ trong?
Theo tờ ETNews, LG dự tính ra mắt chiếc G6 PlusG6 Pro tại quê nhà Hàn Quốc ngay trong tháng này. Chiếc Plus được đồn là sẽ bổ sung tính năng sạc không dây, có tùy chọn bộ nhớ 128GB và giá bán khoảng 891$ (G6 vẫn tiếp tục được kinh doanh với giá khoảng 800$). Trong khi đó, chiếc G6 Pro lại có bộ nhớ chỉ 32GB và giá bán là 700$. Chưa rõ ngoài bộ nhớ ra thì liệu những chiếc máy này có khác biệt gì về màn hình, cấu hình, camera hay không chứ nếu bản "Pro" mà rẻ hơn và yếu hơn so với bản G6 thường thì không hợp lý lắm, còn với chiếc Plus nếu màn hình không to ra thì sự xuất hiện của cả 3 sản phẩm cùng lúc sẽ làm rối khách hàng khi họ cần đưa ra quyết định mua sắm.

Song song đó, LG có thể sẽ ra mắt chiếc V30 vào cuối năm nay. Một nguyên mẫu LG V30 rò rỉ cho thấy máy có một cơ chế trượt để lộ màn hình phụ mới khá sáng tạo. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: ETNews
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhokss
TÍCH CỰC
7 năm
Khác mỗi bộ nhớ trong mà cao hơn 2tr 😁
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sky_tiger 😁 mình cài mãi chả bao giờ full, cơ bản chỉ chơi 1-2 game nặng, game nhẹ 1 số, còn ảnh ọt tài liệu bên ngoài thẻ hết, lỡ có ngỏm thì vẫn còn cờ nhíp.
khactrieu01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Rachmaninoff NHiều người ko nhận ra điều này! :D
@Rachmaninoff Ip đâu có thẻ nhớ, thêm 500 là mua đc thẻ 64g rồi, lại còn linh động
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynhtn87 Các hãng điện thoại khác không như apple hay google, ăn trọn lợi nhuận trên app store, nên có lẽ họ cũng không có hứng thú làm bộ nhớ lớn. Nhưng dung lượng bộ nhớ lớn cỡ nào thì kiểu gì cũng có người xài hết.
32Gb thì quá thấp, nhưng chắc có khe thẻ nhớ ^^
Bản "Pro" thì cùi hơn bản thường, bản "Plus" thì thêm bộ nhớ còn lại y chang. VL LG 😆
cũng biết học Apple cách hút năng lượng người dùng rồi ak.😁:D
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy Cái này là thuộc về kinh doanh bạn ơi!
Nhiều cách để tính giá lắm bạn:
Tính theo giá vốn + chi phí + lời.
Hay tính theo giá trị bản quỳên
Hay là tính theo giá trị thị trường
Hay theo nhu cầu .... Nôm na là thế.

Mình biết 1 số sản phẩm trước khi đưa ra thị trường người ta còn khảo sát giá đối với nhóm người dùng và nhóm chuyên gia nữa. Số liệu khảo sát này cũng rất quan trọng để quýêt định giá sp.
totalhn
TÍCH CỰC
7 năm
chờ bản mini hay compact mà chả thấy, máy vẫn to quá

cỡ 13cm thì gọn đẹp
@totalhn có khoảng 5.3' thôi mà bác..e thấy nv là vừa lại đỡ tuột hơn s8
snackviet1
TÍCH CỰC
7 năm
G6 chưa bị lỗi gì phải k mấy bác, đang chờ về để mua cho ông anh, G4 vẫn đang xài khá ngon có điều hồi hộp k biết khi nào nó bị Nhồi máu cơ tim đây. 😁
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@snackviet1 Đang xài G4 thì nâng cấp lên G6 luôn đi, còn chờ gì nữa
@snackviet1 G4 quá ngon so với giá. Có bị bootloop thì vẫn sửa đc mà.
Nhưng pin yếu sinh lý quá, bác có cao kiến chi ko
@Huỳnh Đih Thân mua pin dung lượng cao bác ạ😁
Có ai xài G6 không, các bạn xài rồi cho mình xin ý kiến với, có ngon và đáng tiền không ạ.
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuộc sống tốt Mình mượn về sài thấy sướng vãi, đáng đồng tiền bát gạo đấy, múc đê
@icemax G6 chạy đc 2 sim bạn
LG giờ rối nhỉ. Đã Pro lại còn Plus là chỉ nâng mỗi bộ nhớ @@ vậy thà bảo tăng thêm dung lượng chứ đặt trên mới làm gì cho thêm phiền.
@TakaVainglory Bắt chước Samsung đặt G6 và G6 plus có phải khỏe hơn ko!?!
Coi bộ SS vẫn khôn hơn LG là copy y chang Apple, khỏi thêm mắm thêm muối gì cho mắc công!
@QLNN http://www.gsmarena.com/samsung_i9105_galaxy_s_ii_plus-5213.php
dốt thì ngậm họng lại giùm bố đi.
Hóa ra Apple ăn cắp tên SS mà SS không kiện à? SS cao thượng thế, đâu hèn như thằng thu về mắc bố.
@TakaVainglory Cái đáng nói là sau vài năm đặt tên búa la xua Gakaxy EDGE, Trend, plus, pro, Duos, Zoom, Folder, , năm có năm ko thì bây giờ flagship lại đi theo cặp S8 và S8 plus giống Apple, ko bắt chước thì sao ko có S7 và S7 plus, S6 và S6 plus! Còn Apple
từ lúc mới ra là 6 và 6 plus và giữ nguyên đến giờ! Cái ông phải thay đổi theo cái đã có sẵn thì gọi là bắt chước đúng rồi!
phải ra thôi chứ làm gì có flagship nào 332gb bộ nhớ
Tưởng chạy snap835 chứ...
có chữ pro phải lên hẳn s835 chứ nhỉ.....
win98-cd125
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài v20-nghe nhạc khá hay,nhưng cảm giác LG tối ưu chip và ram không bằng Samsung hay sao ấy..lâu lâu bị lag.Ngoài ra khá hài lòng với LG.
@win98-cd125 Bị lag là do nhiều rác, dọn hết rác sẽ hết lag.
@win98-cd125 thằng android con nào chạy lâu cũng bị lag nhé
@nguyenvantuc9x Tầm bậy, tôi xài cả năm nay có lag gì đâu? xài android stock thì khỏi bàn, còn máy của oem về xóa app ko rác đi đảm bảo chạy phà phà, android 7 chứ đâu phải các android cũ mà lâu lâu lag?.
@ragefighter s8 nó còn bị nữa là 😃
@nguyenvantuc9x s8 do nó nhét 1 đống rác và dịch vụ, bạn disable hay gỡ mấy cái dịch vụ ko xài nó đi. chạy vèo vèo. nếu disable mấy dịch vụ ko xài nó thì nhẹ lắm. chứ bản thân android chạy khá nha mừ.
TqTTpT
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn chưa có snap 835 ah, thất vọng ghê
Haizzz, lúc trước ra G6 màn 5.2 thôi, giờ có phải ra thêm con G6+ màn 5.7 có phải xong rồi không.

PS: G6 mà 5.2, bé bé xinh xinh mình lượm lâu rồi :p
Nge nói con này sài cảm biến IMX258 cùi hơn cái IMX234 của tụi G4 G5 V10 thì phải. Không hiểu đy cải lùi làm gì nhỉ ?
@ohara
burgboy
CAO CẤP
7 năm
@ohara Không có tuỳ chọn ẩn đi cho từng app. Nhưng hầu hết đều ẩn đi.

Xem film cũng ko thấy bật tiện gì lắm, 1 số phim 16:9 thì có viền đen nhẹ tí thôi. Không quá ảnh hưởng đến trải nghiệm.

Vì đây là tỉ lệ màn hình mới nên hy vọng thời gian tới họ sẽ phổ biển chuẩn video theo tỉ lệ này.
@burgboy Dạ em cám ơn bác, hổm rài em cũng máu con g6 lắm rồi mà ra mấy cửa hàng xách tay thì ko có con này, ai cũng bảo dòng LG dễ hư nên ko bán, có vài chỗ bán như xtmobile thì giá đội lên quá đắt tầm 10tr lận (cho hàng xài rồi), lên chợ tốt thì em ko an tâm (tại em ko rành test máy cho lắm), haizz rõ khổ, giờ ngày nào cũng lên face coi có tiệm nào uy tín có hàng mà giá ok chút là em hốt liền thôi, lên đây đọc review cúa mấy bác em còn ham hơn nữa mà vẫn chưa mua đc, lần nữa em cám ơn bác rất nhiều.
Biết đâu bản Pro sẽ là 835...
g6 bán ở đâu saigon mà tin cậy nhỉ ?
chắc chỉ thêm bộ nhớ, RAM hay kích thước màn hình...G7 thì dùng 835 rồi
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@J_Android G7 mà 835 thì lỗi thời, năm sau chắc đời chip khác rồi. V30 chắc 835

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM