LG sẽ ra mắt V40 ThinQ vào 3/10: thiết kế 5 camera, màn hình tai thỏ, chip Snapdragon 845?

ND Minh Đức
13/9/2018 22:49Phản hồi: 143
LG sẽ ra mắt V40 ThinQ vào 3/10: thiết kế 5 camera, màn hình tai thỏ, chip Snapdragon 845?
LG tuyên bố sẽ tổ chức một sự kiện vào ngày 3/10 sắp tới để ra mắt chiếc điện thoại V40 ThinQ. Thư mời sự kiện có cụm từ nổi bật Take 5 càng củng cố thêm những thông tin trước đây cho rằng V40 ThinQ sẽ có 5 camera, bao gồm 3 camera sau và 2 camera trước có thể hỗ trợ chức năng nhận diện khuôn mặt 3D mở khóa điện thoại hoặc đơn giản hơn chỉ là thêm một ống góc rộng để hỗ trợ selfie nhóm. Một số thông tin khác về V40 là nó có thể có màn hình 6.3 inch tai thỏ, chạy nền tảng Snapdrdagon 845, có nút cứng gọi Google Assistant và sẽ có chip Quad DAC như nhiều mẫu điện thoại cao cấp dòng V trước đây.

Bên dưới đây là một số hình ảnh được cho của V40 rò rỉ trước đây
LG_v40_leak_Tinhte_1.jpg LG_v40_leak_Tinhte_2.jpg LG_v40_leak_Tinhte_3.jpg LG_v40_leak_Tinhte_4.jpg LG_v40_leak_Tinhte_5.jpg

Tham khảo Theverge
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lâu lắm rồi chưa dùng máy của lg.
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Không dùng máy lg
@hiệp sĩ kanzaki Thì 920 đấy còn gì....hình như bác chưa hiểu tôi nói gì
@dieptit Đang dùng LG G6 và cười nhẹ 1 cái, chụp thua cả con samsung cùi haizzz =.= quay thì like sh*t =.=, sau 1 năm thì máy xuống pin kinh vl ;)) thay pin mới vẫn thế.
Vụ màn hình vẫn ám ảnh mình tới giờ 😔
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenvan.can.3382 Bạn nói chính xác 100%.vấn đề là có một số người yêu thương hiệu nào đó thì họ không thừa nhận.thôi kệ đi ta xài cho ta mà.tự tìm hiểu so sánh và sẽ có một quyết định chính xác.
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@kehuydietngo Nếu không bị lỗi thì 10 tr cũng là quá rẻ vì với cấu hình đó nhìn qua SS thì không dưới 20tr.sản phẩm của LG giá luôn mềm hơn SS đăc biệt là đt.nhưng vì hay bị lỗi nên rớt giá thê thảm.mình chờ xuống giá tí nữa sẽ mua G7 vì rất thích nghe nhạc và chụp ảnh.
@mtri69 Vì bạn mua hàng 2hand thôi, chứ giá mới nó cũng chả thua Samsung là bao đâu
@nguyenvan.can.3382 trước e thấy bên Maxmobile nhận dán lại chip cho LG G4 đó bác, họ còn bảo hành 3 tháng
Từ xưa tới giờ cả nhà chưa bao giờ dùng lg luôn.
see022
CAO CẤP
6 năm
@Akay Nhím mình cũng vậy . chưa bao giờ xài samsung. cứ hàn xẻng là né. cấm nói nhiều. chỉ hồi nhỏ ngu thích nhạc hàn , nghĩ lại toàn hàng phẫu thuật.
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@see022 thích thì nghe chứ sao phải ngu với không ngu thế bác, âm nhạc là để giải trí chứ ko phải là để tỏ ra mình ngu với mình ko ngu.
@tuan 95 Thằng điên đó là anti sam sỏng mà chấp làm gì. Cứ có cái gì liên quan tới sam sỏng là nó vô sủa thôi
Ra đi để V30 giảm giá còn hốt nào 😃 Tiếc là giờ LG không còn thiết kế và tính năng đột phá như xưa nữa 😔
@Black_Knight Thực ra sáng tạo của LG ko thất bại chỉ là về mặt phần cứng gặp quá nhiều vấn đề (có thể tại vì sáng tạo nên phần cứng ko đủ tốt). Có quá nhiều phốt làm cho LG muốn quay trở lại cũng khó khi mà ngoài kia đt đã bão hòa đi rồi. Giờ LG mobile sống cho có mà thôi. Tiếc
Ngày xưa vẫn thích LG nhất. 😔
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@Black_Knight v30 cũng giảm khá khá rồi mà bác
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat Mỗi lần ra máy mới là 1 sáng tạo. Còn sáng tạo mới để lần sau còn có cái để bán
@icklad Lương tháng có 5tr để dành tiền mua v30 chỉ mong em nó xuống giá thôi bác :p
chitienthu
TÍCH CỰC
6 năm
Chết từ trong trứng nước vs 845 và tho tải
wolfcried
ĐẠI BÀNG
6 năm
quan điểm của mình là các đời V series không có con nào đẹp = v10
trinhle
TÍCH CỰC
6 năm
@wolfcried V10 là điỉnh nhất rồi, chỉ èo bị đột tử
@wolfcried V30 cũng đc mà...mình còn xác con V10 ở nhà...haha
wolfcried
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenpr089 thì mình chỉ bảo nó đẹp thôi 😃.. chứ bạn mình cũng còn cái xác ở nhà =))
@trinhle hồi đó ban đầu tính sài chip Snap 810, mà dính vụ nhiệt nên chuyển sang sài Snap 808
Kết quả sai thiết kế mà lỏng chip, giờ ở Hn có mấy đơn vị nhận sửa đột tử bằng cách dán lại chip mà
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wolfcried Đang xài v30 lên từ V10 nè bác, V10 xài 3 năm ròi ko tử, date 11-2015, dư dùng nên bán
https://www.5giay.vn/threads/lg-v10-v20-hang-korea-va-us-can-ban.9218957/
Nhìn mặt lưng nhiều lỗ quá em dễ bị nổi da gà :v
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
@chuheokhaukhinh Tổ ong
@namtrung70 Nghe nói con Nokia 9 sắp ra cũng lắp cam như cây 6 nòng :v.
Năm Cam phiên bản 2
5 camera là 3 sau 2 trước ah?
LG là hãng có độ bền phần cứng và cung cách bảo hành kém nhất hiện nay. Đó là sự thật do chính mình trải nghiệm....
@hungsisvn V20 vẫn bị bóng mờ nhé
kakaka3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Con LG nào bây giờ mà không có bóng mòe bác
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 V20 có trước G6 bạn à
@lekhanhtrung123 bóng mờ do công nghệ màn hình thôi bác, từ sau đợt V20 còn sử dụng công nghệ Quantum nữa đâu
Mà giờ tivi cao cấp của Samsung đang dùng công nghệ đó
Vãi.. 5 camera.. ảo quá. Định tạo trào lưu dép tổ ong ư?
@Dong_ho_the_ky_com 3 cam sau, 2 cam trước, có gì đâu
Lg nên sx tủ lạnh tivi đi...thấy gớm quả lưng y như mắt nhện ....
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@Bão Sài Gòn Ừ hé đt lg coi như xong phim rồi.mà nhờ vậy mà con G7thinq giá rẻ quá đó.mình xài tivi LG phải nói là tuyệt đặc biệt cái máy lạnh đời mới có tích hợp trí tuệ nhân tạo cài ứng dụng trên đt thì dù ra khỏi nhà cũng bật tắt được và quảng lý tất cả các chức năng của máy lạnh luôn.
@Bão Sài Gòn nó còn sx đt là gộp thành hệ sinh thái chung của nó bác ơi. Đồng bộ từ đồng hồ tới tivi tủ lạnh. Vậy mới có tên chung là Thinq hiểu là Thing
Dùng lg đc cái cam đẹp, mượt nhưng pin thì không đc tối ưu lắm.
ntt2007
TÍCH CỰC
6 năm
V bi h ko còn màn hình phụ. Có thêm tai thỏ k khác gì Q nữa. Tới mấy hãng tung của còn tìm cách tạo sự khác biệt mà ông lg này lại vậy.
Khi vn đua cái san chảnh ip ..mà khi dùng lại k hiểu đích thích dt.
Con V10 làm mình mất niềm tin vào LG quá :oops:
titan10888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn 1 con V10 và 1con G4 đều dính lỗi đột tử ở nhà T___T. Cạch mặt LG luôn.
@titan10888 Chào đồng "râm", em còn thêm con G5 cũng chết mà ko biết chết gì 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019