LG sẽ trang bị cảm biến vân tay cho 4 - 5 mẫu điện thoại cao cấp trong năm nay, khởi đầu là G Pro 2?

Duy Luân
22/1/2014 5:10Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

orion3003
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG càng ngày càng đẹp!
Hic
Dân công nghệ mà không công nhận Apple là hãng tiên phong xu hướng công nghệ mới thì các bác đừng có nói chuyện nửa...em hỏi các bác mấy hãng trước nó làm cảm biến vân tay trước trên đt họ, nhưng cuối cùng có tạo đc xu hướng cho các hãng khác đi theo hay không?
@binguyenlaptops Em vote bác này 1 phiếu.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng LG thấy yêu LG rồi, rẻ mà ngon. Nghe nói là sắp được update thẳng lên 4.4 luôn chứ.
dc bao nhiêu nười xài cảm biến đây, nhưng ko có thì nhiều thánh trên đây ko chịu, nên đành phải làm cho các thánh có cơ hội khè nhau thôi :rolleyes:
thế mà nhiều khi còn bị bảo là bắt chước
@maxhn thì trong comment có ghi rõ rồi mà, nhận xét của riêng tôi với 1 số người khác thôi chứ đâu phải ai cũng thấy, cái đó có cái hay, nhưng cũng ko phải cũng thích cũng mua 5s vì nó. và tất nhiên có vẫn hơn là ko có, mục dích của mình post cái comment đầu tiên cũng chỉ là để nói mấy thánh cuồng bảo LG bắt chước mà thôi, thực tế thì topic này ifan vào ko ít vì thấy có vân tay nên zô chém
@trungakira ở VN những ng có công ty này nọ họ vẫn thường giao dịch qua mạng đó thôi, số lượng này xài iphone cũng ko ít đâu há.
còn ở đây cái vân tay đó ngoài mở khóa điện thoại nhanh ra thì còn gì nữa ko? đó cũng là 1 loại bảo mật nhưng có lẽ nó cũng ko wá cần thiết phải có cho đa số người dùng.
xài nó cũng tiện nhưng đừng có đem 2 chữ bảo mật vào đây mà thần thánh nó há, đừng nói lý thuyết xuông như thế
thằng táo có gì anh cũng phải có cái như vậy, định vượt mặt anh sao 😁
@Jack xetix Nói chung LG được yêu hơn anh sam, nên có vẻ có ít cãi nhau hơn thì phải, hay là tại cãi nhau chán bên chủ đề vân tay của anh sam rồi nên qua đây mệt :D
cubi92008
TÍCH CỰC
10 năm
Hay mình rất thíchu
chả bao giờ cần đặt pass điện thoại cả nên với mình cái cảm biến này có cũng như không
Bác nào đang xài 5S vào xác nhận dùm trung thực Touch ID có nhạy không cho anh em biết đi khỏi cãi.
@Phuoc Nga 008 Nếu hiện tại thì 5s là nhạy nhất, màn hình tắt nếu nhấn nút home thì thời gian từ lúc màn hình mở đến lúc mở khoá trong khoảng chưa tới 0.5s, khá nhanh, tỉ lệ mở chính xác cũng phải trên 85% vì cũng có vài lần phải try again.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
@music_editor_9x Cái này mới gọi là trả lời khách quan, tặng bác 1 (y) 😁
binhdb
TÍCH CỰC
10 năm
Không biết bao giờ con nokia 1202 được cập nhật cảm biến vân tay nhĩ

Gửi từ Nghĩa Hành Quảng Ngãi
Tối tháo có cái vân tay mà nói mãi, nó đã có trên máy tíh, máy quét .... lâu rồi, jờ đem lên dt mà mấy ifan đưa tít lên mây xanh, vãi cả ai phan

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
@phamcongthien xem lại comment của tớ bên trên....
@phamcongthien Mình cũng thấy ở trên máy tính từ lâu rồi, máy bạn bè mình cách đây 3-4 năm mua cái nào chả có, nhưng vấn đề là ít có ai dùng bởi ko đc nhạy + mất thời gian.
apple ko đi đầu nhưng lại là thằng tạo nên trào lưu phát triển mạnh mẽ,các hãng phải cùng theo.
I LÔVE EL-JE !!!
Hy vọng cái tủ lạnh LG sẽ có vân tay, Remote tv sẽ có vân tay, kể cả cái máy giặt sẽ có !!!
Hứa hứa, Apple *** nào mà làm được !
Con G2 mà có cảm biến vân tay thì quá tốt ( đặt ở nút "home" thì còn ngon cả Táo).
mousemax
ĐẠI BÀNG
10 năm
sky đi đầu nhưng nó cũng vào quên lãng , apple đi sau nhưng làm tốt hơn , nhiều hãng chạy theo hơn là sky .. sao sky làm đầu mà chẳng ai chạy theo ... theo bạn nó là như thế nào , chẳng thích vào cmt so sánh trong khi nhìn lại chẳng bằng ai ... nên biết thích nghi và phát triển , chứ tối ngày chê bai trong khi bản thân chằng có 1 con ip3 mà sài .... không fan apple ... tốt là sài
Bocubi
TÍCH CỰC
10 năm
Cái vụ cảm biến này Sky vẫn đi đầu!
Một số bạn kém hiểu biết về cảm ứng vân tay của Apple quá. Ko phải cứ có chữ "bảo mật vân tay" mà so đc với Apple đâu nhé, đề nghị tự tìm hiểu rồi hẵng lên đây chém. Cái câu "như nhau cả, chả mấy khi dùng chức năng đó" chỉ nên dùng cho dt samsung thôi.
@Apple Haters Quan trọng là khi nào Apple có NFC thì mới ngon hơn được, chỉ vì vụ bản quyền mà ko cho bắn bluetooth mà mãy vẫn chưa có NFC, mà cũng ko có Wifi Direct cho nó tiện (Đang nói tới việc ko Jailbreak nhé)
@tuanshungf
@handoivodoiht3 NFC mà cùi bắp ah? bác cần phải bổ sung kiến thức rồi, chẳng qua là bác chưa biết dùng thôi, đừng đổ tại công nghệ 😁
@tuanshungf NFC thật sự tốt nhưng nó chưa hữu dụng nhiều hiện tại.Ngay tại Mỹ cũng ít người sài ,không muốn nói là hầu như chỉ xài có cho vui thôi.Tôi nghĩ tương lai có thể thay đổi nhưng hiện tại và tương lai gần thì không hữu dụng lắm
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@phuongvic84 Hai tay cùng bồ lun, NFC quả là không ứng dụng dc gì ở VN. Ở Sài Gòn may ra có quán Tinhte thôi, thêm chăng là trò gõ cộp cộp chép file thôi. 😁
Apple ko phải là hãng đầu tiên dùng cảm ứng vân tay. Nhưng là hãng đầu tiên dùng nó với một công nghệ đỉnh cao chứ ko cùi như các hãng có trước. Giống như đt cảm ứng đã có từ lâu nhưng iphone là một công nghệ cảm ứng đa điểm mới. Rồi tạo thành một trào lưu mới. Bây giờ cảm biến vân tay cũng vậy thôi. Mà cái gì tốt thì nên phát huy nhân rộng ra thôi, có gì đâu bất ngờ.
Còn ss bị ghét là do nó ra ngay sau apple, chứ để từ từ thì ng ta kiếm thằng khác ghét rồi.
theo minh nghĩ..app thiet kế..ip voi hinh trử nhật..với 4 róc bo tròn la thiet kế vĩ đại nhất...

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019