[LG SU660] Rom CM7.1 có tiếng Việt (2.3.7)

Kenny
30/10/2011 6:1Phản hồi: 2.904
2.904 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy bác để 2G xem, mình nhớ có nói bác rùi mà, khi nào cần 3g hãy xài thui, 1 phần để tiết kiệm pin nữa

CWM thì up rom đc chứ bác, kẹt quá up về gốc xem

của bác thì bị dính tai nghe, còn bác này đâu phải zậy đâu
có bác nào ở HCM ko?em gà quá qua nhờ ae up rom dùm em với,hichic
Mấy bác mua e này giá bao nhiêu vậy?để e biết mua cho đúng giá để lên cho xom tụ với a e
Bác ở đâu? nếu khu vực GV lên em em với bác cùng vọc
bac cho nick yahoo di cua e la tuankhanh191
Sorry bác, em trích dẫn nhầm, ý em là em reply với bác toquocc (có bác nào ở HCM ko?em gà quá qua nhờ ae up rom dùm em với,hichic) để up rom chứ em không có mua bán gì đâu ạ.
mấy su660 này giờ mua khoảng 6t hàng seconhand đó bác,em này xài tốt lắm,dualcore và đặc biêt không sợ chết khi up room này nọ,đúng là hàng nội đỉa trâu bò thật
ơ thật hả bác...thế thì chơi kon này cho sướng.
buitruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào down được bản 188 up lên megaupload cho anh em down về xài với nhe
em up con LG lên cm7 bị lỗi giờ khởi động chỉ vô được tới logo cm7 xoay vòng vòng thôi, giờ em hok biết giải uyqtế sao nữa... hix, có anh nào tốt bụng chỉ cụ thể cho em biết cách giải quyết ko? em xin cám ơn nhiều
Đang tính mua em này. Mấy bạn cho lời nhận xét đi. Máy này có sd được 3G việt Nam ko?
buitruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Kenny co thể up bản 188 lên medifire hoặc megaupload cho em down về up được không vì link bác đưa ở trang 1 mình không down được, Thank Bác nhiều nhe
Máy này xài 3G được không mọi người
hic,sao không tải được bản rom nào hết dạ bác,nó cứ báo hết hạn
xài 3g việt nam đuợc đó bạn,nhanh nữa la khác,em này xài ổn,thích hơn htc sensation
đã có bản 204 rồi
http://115.com/file/an9iqa7j
wos
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới chơi mà đã làm liều up lên bản 204 luôn, may mà k có chuyện gì, cám ơn bài viết ở trang #1, nhìn hình dẹp nhưng icon hơi nhỏ so với bản gốc 20f. còn lại mình chưa thử....... do mới biết xài 1 ngày :dance: bác nào chỉ cho mình cài ctrình Gmaps với được k, chưa biết gì về android hết v.v
dùng market down market enabler rồi fake wa nhà mạng Verizon, sau đó vô market down gmap về
bản 204 này chạy mượt mà cắm đt vào máy tính kg nhận ổ cứng của máy mong các cao thủ giúp đỡ fix lỗi này đi tks
zolahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc bác này chưa tắt cái chế độ USB debugging
Cám ơn bạn Motrethu đã update cho cộng đồng SU660 ở VN nhe.
tks các bạn đã ủng hộ su660 tải về test thử
tdnguyenpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này mình cài xong nhưng không nhận usb, chỉ có sạc, ko biết kiếm kernel ở đâu để fix lỗi này?

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:23 PM ----------

nhân tiện các bro cho hỏi thăm thông số input và output của sạc cho lg optimus 2x su660 là bao nhiêu với ạ, em bị mất sạc, giờ muốn mua lại sạc mà ko biết thông số để tìm mua sạc.thanks
có nút thanks ở bên duơi kìa bác, hheheehehe

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:51 PM ----------

đã trả lời pm usb rồi
ntson_tt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi mình up rom xong từ 2.3.7 xuống 2.3.4 bị lỗi damaged External SD card thì sửa thế nào ạ ?
mình thích bản zin mà chỉ thay đổi một số thứ trong đó mà tải về up xong khởi động kg lên có ai bị như mình kg xin chỉ giáo tks
Bạn ui, up lại dùm mình bản room V20f đi bạn, down hok được. Thanks nhiu nhiu
hoathanls
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đang xài rom miui 1.8.12 ,Nhờ các bác fix lỗi này giúp e ,lỗi này làm e khó chịu mày mò mãi ko ra ,

1. Lỗi Flash 11 , e vào web bật clip xem thì ko hiện j cả , dùng youtube vào xem thì vẫn bt
2.Lỗi cuộc gọi , khi e đang gọi/nghe điện với 1 số khác mà có 1 số nào gọi tới là màn hình đen thui , bấm nút nào cũng ko hiện màn hình lên đc , phải tháo pin ra rồi khởi động lại .

các bác thấy bản miui nào ổn định nhất thì tư vấn cho e với a
cái flash thì mình cũng bị khi phóng to thu nhỏ, nên bác hạn chế phóng to thu nhỏ đi ạ
còn màn hình tối thui khi ng ta call thì anh em trong thread này gọi là " hiện tượng ngủ đông", mình đag xài miui 1.12.16, flash thêm cài kernel2.6.32.46-open2x gì đó đó nữa thì chưa thấy có hiện tượng này
links miui mới 1.12.16: http://115.com/file/cly3zkru
links kernel mới fix lỗi sleeping :http://www.mediafire.com/?9acawusmjdlkl0x
các bác dùng cwm 4.0.0.5 do em post nha :
http://www.tinhte.vn/f280/lg-su660-optimus-2x-ban-noi-dia-han-quoc-rom-mod-cm7-va-miui-918736/
Đã có update miui mới ota rồi 1.12.30

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019