LG tiết lộ G Watch: Smartwatch đầu tiên của hãng, chạy Android Wear, bán ra vào Q2/2014

Blaze1st
18/3/2014 17:49Phản hồi: 36
LG tiết lộ G Watch: Smartwatch đầu tiên của hãng, chạy Android Wear, bán ra vào Q2/2014

Tiếp nối Motorola, LG ngày hôm nay cũng đã tiết lộ một chút ít về chiếc smartwatch thương mại đầu tiên của hãng, có tên gọi là G Watch. Cũng tương tự như Motorola, LG không đề cập đến bất kỳ thông số kỹ thuật nào của G Watch, thậm chí tập đoàn điện tử Hàn Quốc cũng chỉ hé lộ sơ về kiểu dáng của chiếc smartwatch này. Theo đó, dựa vào hình ảnh trên thì có vẻ như G Watch sẽ có mặt trước vuông vắn, kiểu dáng trông khá hiện đại, không chú trọng vào các đường bo như Moto 360. Về hệ điều hành, G Watch là sản phẩm ra đời dựa trên sự hợp tác giữa Google và LG, do đó nó sẽ chạy Android Wear, với các tính năng đặc trưng như ra lệnh bằng giọng nói, Google Now,...

LG cho biết G Watch không chỉ là một chiếc smartwatch hướng đến mọi khách hàng, nó còn là một sản phẩm giúp các nhà phát triển dễ dàng tiếp cận hơn với Android Wear, với thị trường smartwatch, và với các tính năng của Google trên smartwatch. Đây được xem như là bước đi chiến lược của Google trong việc cạnh tranh trực tiếp với nền tảng Tizen mà Samsung trang bị cho Gear 2 và Gear 2 Neo.

Dự kiến thì LG sẽ mang G Watch ra thị trường toàn cầu vào Q2/2014.

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá là đẹp, hy vọng giá rẽ tý
@noobnhat bác này có mắt thần... có thấy gì đâu mà đẹp.
@nguyenhai712 Mắt mình cận nhưng vẫn thấy đc cái mặt của nó ! Còn bác ko thấy gì luôn hả ? Thôi xong cmmr
@noobnhat =]]]]]]]]]]] vãi chưởng thật....bác trên kia đi khám mắt đi
Đợi hình thật mới biết
Đẹp
Ko có gì sáng tạo như 1 đống tạp nham đi trc thua xa thằng của moto rồi
Motorola đang dẫn đầu thiết kế smw
Liệu 100 năm nữa có xuất hiện siêu nhân, và đồng hồ của siêu nhân sẽ do hãng nào sx và chạy hệ điều hành gì.

Nokia7610>NokiaN70>LGLTE1>LGE988
thangmt88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong lag LG đưa ra những sản phẩm chất lượng .SMW tốt nhất nên chống nước và theo dõi huyết áp, nhịp tim thì tốt .
Đến giữ năm nay thị trường đeo được sẽ loạn sản phẩm mất
😃 Cá nhân mình thích mặt tròn tròn như đồng hồ của Motorola hơn,nhìn rất sang và tinh tế,mấy em vuông như này mang hơi hướng khá là thể thao.

Đợi cái giá mềm mềm thì sẽ rước thử về xem sao!Đắt quá thì thôi vậy 🆒
@nghia3d bác nói đúng ý em ghê, dân công sở nchung thì thích con moto360 hơn. Con này nhìn thể thao quá
mình thích mặt vuông hơn tròn nhưng lại thấy con Moto đẹp hơn con LG này
KO đẹp bằng
smartwatch của motorola rùi :rolleyes:
@ViệtNamChampions Và mấy con này phải gọi gear gẻ = CỤ :rolleyes:
Chuẩn để đeo tay mà giá 5-6tr trở lên thì phải có mặt saphire chống trầy và chống nước. Phải chờ hãng nào có đủ 2 đặc điểm này mới có thể đáp ứng tiêu chuẩn đồng hồ, rồi mới tới thông minh.
Concept Moto đẹp hơn rồi, thiết kế này nhìn không thích bằng 😁
Trungvu_na
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phoducdung Len day show hang ah thim🆒
Mr.Fox
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp quá, thích cả con này và con của motorola. Cơ mà con này nếu bỏ dây đeo đi thì nhìn giống iPad Air thu nhỏ bỏ phím home ghê, không biết anh táo có dùng bằng sáng chế sờ mát phôn để kiện sang sờ mát oác không ta?
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này mình dần có thói quen ngóng sản phẩm mới của LG 😁

Thiệt ra thì hình chân dung của mình bỏ đi khuôn mặt và dáng người dòm đẹp trai không thua Beckham đâu bạn :D
Mr.Fox
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokia6686 Haha tự nhiên hôm nay rãnh rỗi ngồi troll Táo chơi đó mà bạn
G Series
Hãy mua LG nếu như bạn vẫn muốn chạy xe đạp cọc cạch trong khi chúng bạn đã xe máy xe hơi....
Và LG trả lời rằng bạn vẫn đang chạy được đấy thôi, vì chúng tôi k có tiền để có 1 đội ngũ hỗ trợ nâng cấp cho ng dùng, xloi nhé 😃

====
Gởi từ LG G2 đáng ghét của tui!
Thích giao diện ghê, giống của gg now , đơn giản, màu sắc rất tươi sáng. Hình vẽ cũng rất hiện đại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019