LG tiết lộ G6 sẽ có một trợ lý ảo nào đó, Google Assistant hay Amazon Alexa?

Duy Luân
9/2/2017 23:6Phản hồi: 30
LG tiết lộ G6 sẽ có một trợ lý ảo nào đó, Google Assistant hay Amazon Alexa?
LG vừa tiết lộ rằng chiếc G6 sẽ "có ít yếu tố nhân tạo hơn và có trí thông minh hơn", nguyên văn tiếng Anh là "Less artificial. More intelligence". Chúng ta có thể thấy được chữ AI - trí tuệ nhân tạo, gợi ý rằng LG sẽ trang bị cho G6 một hệ thống trí tuệ nhân tạo nào đó. Liệu G6 có phải là chiếc smartphone đầu tiên không phải của Google mà vẫn có Google Assistant, hay LG chọn dùng Amazon Alexa cho mẫu flagship mới của công ty? Hồi tháng 1 năm nay LG từng mang Alexa lên các món đồ gia dụng thông minh nên khả năng hãng tiếp tục đem nó lên G6 là hoàn toàn có thể xảy ra. Cũng có thể LG sẽ tự phát triển một trợ lý ảo của riêng công ty không chừng.

Trong ảnh tiết lộ còn có dòng chữ "thế hệ smartphone kế tiếp", dường như LG đang ám chỉ về những cái điện thoại được trang bị AI sắp hoặc đã ra mắt trong năm nay. Pixel có Google Assistant, HTC U Ultra được HTC nhấn mạnh rất nhiều vào khả năng dùng AI để tùy chỉnh lại các thiết lập nhằm phù hợp với các xài của từng người, Huawei Mate 9 thì tích hợp Alexa, Galaxy S8 sắp tới cũng được đồn là có trợ lý ảo Bixbi do chính Samsung phát triển.

G6 sẽ ra mắt vào ngày 26/2 tới đây trước thềm triển lãm MWC17. Tinh tế sẽ có mặt ở đó để trên tay cho anh em xem G6 có gì hay.

Xem thêm: Rò rỉ benchmark cho thấy LG G6 dùng Snapdragon 821 chứ không phải là 835, 4GB RAM?

Nguồn: ZDNet
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Google nha. Nghe đồn vậy. Đỡ tốn quá nhiều tiền mua Pixel ;))
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Ngó bộ G6 lại là 1 ngôi sao nữa nhỉ
Dong G năm nào cũng ngôi sao nhưng mà thiết kế lại tèo, xưa giờ thấy mỗi Optimus G là thiết kế hiện đại nhất so với mấy thằng cùng trang lứa, vậy mà không phát triển, mấy cái sau này cứ dị dị thấy mệt
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ANHLE479 mới đổi CEO mới rồi hằng , CEO củ bị ho1 rồi 😁:D:D
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
TRỢ LÝ ẢO NGE CÓ VẺ XA XỈ VỚI NGƯỜI VIỆT MÌNH.
binhblack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật lòng LG cho tiền củng ko dùng
@binhblack Không dùng thì la liếm làm gì?
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BuddyNguyen Bình tĩnh nào các bác ơi😁:D:D
Mỗi dòng có mot em tro lý riêng, ss cũng đú theo để ra em riêng nữa hả mấy bác
@Timkelvin S voice có từ đời nào rồi 😁
@Duy Luân Cái S voice vs huơ tay thì Ss làm cho có, chẳng chịu phát triển
ko nên cơm cháo gì đâu. mỗi năm đẽo 1 kiểu thì bao giờ lg mới khá đc . làm việc nó phải có định hướng lâu dài như apple ấy. đợi bán giảm nó lại bơm thêm 1 cái j đó mới để câu khách. chứ ông lg này toàn đẽo kay giữa đường
Oh hay quá nhỉ
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Từ ngày dùng thử em v10 thì có cảm tình lại với LG, mạnh mẽ lên LG , đè bẹp phần còn lại xem nào !😁
Anh em nhớ hội nhập theo tiếng Anh nha. Mấy cái AI không đú theo tiếng Việt đâu.
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Mà có hỗ trợ tiếng việt, thì nhiều bác nói ngọng cũng không dùng được 😁:D
Chưa dùng v20 chứ v10 dùng thích thật nhưng bị đột tử buồn chuyển qua s6 edge cứ ngượng tay
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
@Thai Duc Nghiem V10 cũng dính đột tử hả bạn ?
Mình dùng bản nội địa và bạn bè xung quanh có ai bị gì đâu ta ?;)
@JizinT Mình dùng sách tay mua ở mobilecity dc 3 tháng thì bị
Cho hỏi có ai biết link Kết quả bốc thăm TTBC2016 ở đâu ko?
Mỗi ông lại có một thằng trợ lý ảo, mà chả thằng nào hỗ trợ tiếng Việt cả
Trợ lý hay không thì ko biết, quan trọng là làm được gì cho cuộc sống
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Càng ngày càng nhiều mấy em ảo này. Thay bằng người thật thì tốt biết mấy😁:D:D
macpro87
TÍCH CỰC
7 năm
Lg dùng rất khoái, pin trâu, màn tuyệt vời giá thì dễ với hơn, bản thân đã dùng qua màn retina, amoled hay supper amoled và supper lcd ips, vẫn thấy chất lượng hình ảnh và màu sắc trên ips là chuẩn và thực nhất. Có điều Lg có nhiều lỗi vặt, chất lượng hoàn thiện cũng ko đc như mong đợi, cskh vẫn chưa ok nên giờ ko còn dám bỏ mười mấy chai ra mua lg nữa, hiện tại vẫn còn yêu 1 em g2 d802 mua từ hồi đầu dùng làm máy phụ ngon lành nhé các bác, ko tý lại có bác vào phán sfan ifan nhảy vô gạch đá ^^
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng con g2 đá con mèo pin khoẻ máy đẹp, chụp ảnh tốt giá rẻ. Mà sau này mấy con G tiếp theo thụt lùi quá, pin thì ngày càng phế đi, mà hay chết bất ngờ. Mất cảm tình
khanghk
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu cứ chạy đua về cấu hình thì chạy không lại mấy anh xiaomi, meizu,... china.
Vậy là HTC, LG,.. mấy anh lớn bắt đầu làm cho đt của mình khôn hơn hướng này sẽ làm khoảng cách cạnh tranh xa hơn và mấy anh china phải tốn công hơn nữa rồi.
anhducftu
TÍCH CỰC
7 năm
alesha dixon á?
đẵ có bác nào cài Google Assistant bằng apk chưa. cho em y kiến vơi. em đang định cài
@kiendaide google ast chính là cái Google App đó, nếu máy bạn có root và Xposed thì cài Assistant Enabler có sẵn trong xposed repo là kích lên được, yêu cầu máy > snap 800, >= API 23 ( 6.0)

cơ bản là nói phải theo cấu trúc, còn nói native thì nó sẽ hiểu sai, không biết kiên kết câu trước với câu sau giống Cortana, và không thể đặt báo thức, nt hoặc ghi chú nhắc nhở nếu không dùng app clock, mess hoặc calendar của GG vì nó được làm trên GG px, nên nó chỉ biết kích những app do GG làm mà thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019