Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG V10 chính thức: 5,7-inch, có màn hình phụ luôn bật, hai camera trước, nhiều tuỳ chỉnh quay video

ART+
1/10/2015 3:30Phản hồi: 495
495 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vandung1604
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn được khiếp
thiết kế độc😁
Đẹp nhờ đã bỏ qua G4 chả nhẽ rước em này 😔
Thiết kế đẹp thật, vỏ silicon cả thép chịu lực nhìn đã yêu rồi
@ducnghia_pt Em thì thích nghe nhạc trên V10 hơn, nghe nói được trang bị chip DAC cao cấp 32 bit nên âm thanh nghe rất đã tai
Đẹp giai nhưng yếu sinh lý.
datanh222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@navy.seal Chắc chắn là mát hơn 6s rồi. Dù gì cũng chủ yếu làm bằng nhưạ và silicon nên ít truyền tải nhiệt ra ngoài, con chip 808 thì lại không bị quá nhiệt nên chỉ âm ấm thôi. Con 6s chơi khung nhôm nguyên khối, sài lâu vẫn nóng nóng.
@navy.seal chip 808 nên không nóng.
lưu ý luôn là chíp này được qualcom tinh chỉnh riêng cho LG nên cùng là 808 thì LG tốt hơn các máy khác, thấy mấy clip trên mạng tést thử là thấy (nhưng chủ yếu là trên các game nặng thôi)
Còn lại ốt, nhưng theo em thì nên chờ, vì bản này vẫn là bản 1 sim, hơi bất tiện xíu. Con này mà có bản 2 sim là em cũng mua rồi TT^TT
@o0demonstrife0o Em tính phang bản hai sim vác vai nhưng tây đồn là cam bản vác vai không ngon bằng chính hãng nên hơi lưỡng lự.
xuananh94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@o0demonstrife0o Có bản 2 sim mà bác, nhưng mà là hàng xách tay. Nếu bác k ngại thì cứ xúc 1 em cũng được.
thien su
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con mình mua chính hãng, máy lâu lâu lại k đỗ chuông, bật nhạc cũng k phát ra tiếng luôn. Có ai bị giống mình k? Hic ( khởi động lại thì ok ) chẳng biết bị phần cứng hay phần mềm nữa
Mọi thứ khác đều ok.
datanh222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thien su Đi bảo hành đi bác. Chắc loa ngoài có vấn đề.
Vaanres
CAO CẤP
8 năm
Tại sao LG ko dùng ram ddr4 như note 5 mà vẫn dùng ram cũ ddr3, chơi mà chơi hok tới
@Vaanres Ram như vậy là để giảm giá thành cho sản phẩm. Thường thì phân khúc flagship của các hãng mới ra sẽ có giá khoảng 20tr, LG đã chú trọng vào các phần khác hơn như màn hình phụ, thiết kế chịu lực, nếu nâng cấp toàn bộ chi phí sẽ bị độn lên khá lớn dẫn tới mất sức cạnh tranh về giá
Có bác nào cập nhật 6.0 mà bị lỗi vân tay và lỗi sim không 😔:(:(:(:(
@QuangHuy0709 mình mới đầu cũng tưởng lỗi như bạn nhưng ko phải.chắc bạn dùng phần mềm khóa máy của bên thứ 3 phải không??khi bạn lock máy bằng cách gõ 2 lần thì khi mở mới dùng được khóa vân tay nhé....
chưa bao giờ thích LG nhưng v10 là một sản phẩm có nét rất riêng và đẹp đúng chất đàn ông,tại sao cứ phải giống ss,ip thì mới được cho là đẹp đúng kiểu vn ấu trĩ.
thanmeo78
TÍCH CỰC
8 năm
@langtude Không ấu trĩ đâu, không riêng việt nam. Ở các tt khác thì lg cũng ko được ưa chuộng bằng ss
phambaoanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanmeo78 nói thật chứ ý kiến cá nhân mình thấy đt SS chỉ đc cái quảng cáo, thiết kế nhìn chả men lì, dòng android chỉ thấy con v10 là muốn mua nhất
@thanmeo78 SS cũng ok mà ko ưng lắm với thiết kế, nếu có con nào nam tính như v10 chắc thu hút ae hơn kkkkk
thanmeo78
TÍCH CỰC
8 năm
@chicharito2016 Mình cầm ss vẫn thấy ngon hơn lg, ko hiểu sao. Chỉ có sony và htc là mình thấy trải nghiệm và cầm nắm có phần nhỉnh hơn ss thôi.
meigyoku
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn con V10 quá đẹp: ngoại hình đẹp, cấu hình cao, chụp hình tốt. 5tr800, quá bèo.
https://nhattao.com/threads/lg-v10-64gb-ram-4g-white-gold-black-blue-zin-99-9-nhu-moi-bh-3-thang-ship-cod-mien-phi-toan-quoc.6023180/
Tháng nữa chắc còn 5tr.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019