LG V20: chiếc điện thoại thân thiện, dễ chịu nhất LG từng làm

Duy Luân
30/10/2016 13:13Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói bị nứt kính camera ko biết có khắc phục chưa!?
mwsnap003-1477367086766.png mwsnap002-1477367086763.png
http://m.genk.vn/lg-v20-gap-van-de-mat-kinh-camera-sau-qua-de-vo-hoac-ran-nut-2016102510484649.chn
@phuocxuan2004 Người bình thường thì không ai lấy dao để mà cạo cạo chọc chọc đâu. Droptest cũng chỉ bị nứt màn sau nhiều lần thả rơi. 😃

Nghe đâu iPhone 7 cũng nổ thì phải. Mà thôi đừng nghe nói. Mình thích thì mình mua thôi 😁
@Trần Thiếu Chủ Có đọc kỷ trong link mình gửi ko vậy!? Đây là lỗi tự nứt và vở kính camera số lượng tương đối nhé, lỗi từ nhà SX. Ip nổ hay note 7 nổ liên quan đếch j cm của mình chứ. Tôi đây đang sài cùi bắp 3 3 sim nên thím muốn dìm thì sai đối tượng rồi, tôi đây cũng ko rảnh hơi đi dìm hay chọt phan này nọ các thứ đâu thím ơi.
@phuocxuan2004 Bác lại hiểu sai ý em rồi. Link bác gửi nói là tự nứt nhưng cái hình người ta lấy làm dẫn chứng là cắt trong clip dùng dao test nhé. Hay bác lại bảo dùng bình thường mà nhìn nó nát như kia?

Còn về việc "nghe nói" iPhone bị nổ thì ý em muốn nói là chẳng cần biết nguồn tin đó có chính xác hay không nhưng người ta vẫn cứ đưa tin thôi. Còn nghe hay không là việc của mình. Mình muốn dùng thì mình vẫn cứ mua thôi. 😃
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
như thế vẫn chưa đủ để cứu vớt LG
LG mà làm viền đen 4 góc mỏng đi thì con này quá đẹp.tiếc là bật cái màn lên tụt hết cảm xúc
kfat86
TÍCH CỰC
7 năm
em thấy máy này đẹp, chỉ không biết có dính lỗi đột tử không thôi 😁
Những điểm mà V20 chắc chắn thất bại tại VN:

- Xấu ko tả được
- Pin cực kém
- Giao diện xấu nốt
- Phần cứng cực kém, sẽ lại là bóng mờ/ hao nguồn/ chết main.... như truyền thống từ xưa đến nay
- Giá khó cạnh tranh: Ta có thể mua S7 hoặc XZ
@chân mây tím Người ta nói đúng mà...đừng có chém gió nữa!!! Khổ ghê tánh kì đã ko có sài thì dựa cột nghe đi bài đặt chém chi cho mang nhục vậy nè
@chân mây tím Hết lời rồi đúng không? :D

Nếu còn tranh luận nữa chắc không còn cái lỗ nẻ nào cho bạn chui xuống đâu. Xấu mặt lắm 😃

Bye 😃
khoi_deptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chân mây tím nhà bác học là đây rồi, cơ mà bây giờ xài SS em cũng sợ vkl mấy bác ạ 😁
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiết kế cái cam nhìn xấu vãi. với đám này mà để người Ý thiết kế như kiểu thiết kế xe máy chắc đẹp lắm. nhìn bộ cam cục mịch quá thể
Bác nào dùng v10 đánh giá giùm em với có đột tử không .
sotam81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmyctho Ở Cần Thơ thì chỗ nào bán máy uy tín vậy bạn, mình đang xài A7 2017 màu vàng gold mua tại TGDĐ cuối tháng 2 đầu tháng 3 với tình trạng máy còn như mới 99% ko trầy xước gì cả, vì mình đã dán chống trầy cho E nó ngay lúc mua & còn đầy đủ hộp, lẫn phụ kiện, hóa đơn mua hàng.. + ốp lưng nhựa trong + bao da clear view (còn cả hộp đựng bao da mua tại FPT).. Nếu anh em nào ở Cần Thơ muốn giao lưu thì quá tốt, xin cảm ơn mọi người..
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@sotam81 Máy chuẩn hay ko là do bạn test ấy.
Nếu có chỗ nào gluu m chỉ bạn cách test lg từ lg g4 trở lên (các lỗi mình hay gặp nhất) như sau:
1. Test camera: bạn lấy tay hoặc 1 tờ giấy trắng trước ống kính 10 cm, xem có bị đốm ko, cả 2 camera sau. Dòng lg rất hay bị đốm camera, ngay cả máy zin cũng vậy, lỗi lớp phảng quang cam.
2. Kiểm tra màn hình. Bạn đăng nhập android market, cài 2 pmem multitouch tester ktra đa điểm, screen test kiểm tra độ màu, lg màn quantum ips thường xuyên bị cháy màn, nên bạn có thể nhìn thấy đốm màn hay vệt vàng trên màn khi bạn test màu xám tro.
3. Dùng pmem antutu benchmark hoặc antutu tester kiểm tra pin. Chạy 2 pmem đa số mất khoảng 5/8% pin là good.
4. Với máy dựng lỗ tai nghe thường chập chờn, bạn nhớ mang tai nghe để test nhé.
Chỗ nào ban cũng vậy. Chỉ nói hay. Nên kinh nghiệm mình là qtrong nhất bạn ạ.
Nếu bạn ở ct thì tuần sau mình cũng có v20 vì có đặt 1 con dùng chơi nên bạn trãi nghiệm thoải mái.
Mình ở Cái Răng gần dh Tây Đô.
sotam81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmyctho
Cảm ơn bạn, mình ở Hai Bà Trưng Q. Ninh Kiều gần Bến Ninh Kiều ấy, mình ko rành nên rất cảm ơn bạn đã hướng dẫn tận tình như thế. Bạn cho mình cách liên lạc để anh em mình ra cafe giao lưu thêm nhé, nếu sắp tới mình có đi mua máy thì có bạn thì quá tốt rồi. Cảm ơn bạn nhé..
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@sotam81 Ok bạn. Bạn add sô dt chính cũng là số kinh doanh của mình 09469 09429
Người ta lên v20 rồi mình h mới được sở hữu v10 😃 giá v10 tầm này quá ngọt
ôi cái màu hường, mình thích màu xám hơn
noMacLe
CAO CẤP
7 năm
Dùng con G4 được 11 tháng thì đột tử, bảo hành thay board. Dùng được khoảng 1 tháng rưỡi thì boot loop. Chắc cạch LG.
meobietnoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noMacLe hàng điện tử ko tránh khỏi bị lỗi, nói như bác vụ Note 7 nổ chẳng lẽ sau này ai cũng cạch SS, LG cũng vậy, bản thân em đang xài g4 mà có đột tử gì đâu, hơn 1 năm rồi
@noMacLe nếu nói lỗi thì hãng nào cũng bị lỗi cả, ko có con nào hoàn hảo, bác xui thì mới dính thôi, chia bùn cũng bác 😆)
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quang_ronaldo vấn đề là LG tỷ lệ lỗi nó cao. cái này rùm beng cả lên rồi thì tranh cãi làm gì nữa. còn việc đen đủi thì ừ, người dùng bị lỗi thì đen. đen lắm thì họ chán thôi. có gì đâu
Ở đây có nhiều thánh hài và nguy hiểm vãi.Chưa bao giờ cầm được cái LG cao cấp nào mà phán bừa.nào là đột tử.tự chết.tôi sài G4.sau đó là V10.Giờ là G5.Có con bào chết đâu.Công nghệ của LG quá tuyệt vời.từ âm nhạc đến Camera.Rất hài lòng.V20 có mặt không thể không mua!
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
Cái mũi heo như thế chắc mẫm lại về 5/6tr trong chưa đầy 12tháng
tsx
TÍCH CỰC
7 năm
mình cầm qua cả mấy cái to rồi và cuối cùng chỉ xài dc G3 đến jo , trước là G2 docomo. Lý do là với màn 5.5inch thì G3 bá đạo trong khoảng kích thuoc cùng phân khúc. Ai bận quần tây thì ko nói còn quần zin thì chỉ có kích thước của G3 là maximum có thể bỏ túi quần zin mà ngồi ghế cafe 12k dc còn to hơn là cấn ngay, cố ngồi thì bao cong máy. LG sau này chạy đua j mà lại theo hệ dư trên dư dưới thì thua. Màn phụ hiệu quả ko bao nhiu nhưng bất tiện về kích thước máy dài hơn thì quá rõ.
Pin là điều tôi quan tâm
kyowara
ĐẠI BÀNG
7 năm
xài android thì thân thiện chỗ nào?
Giá cảm ứng vân tay ở mặt trước...
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Và cũng xấu nhất nữa
Rip mảng di động của LG
Có xài là ngon rồi chê bai gì các bác... em thì thèm quá mà không có tiền mua máy đây.... híc
conkinhong
TÍCH CỰC
7 năm
Phải nói trong thế giới androi thằng lg làm tuỳ biến là hay nhất phần mềm ok mọi thứ trơn chu. Sợ nhất là ss éo hiếu sao nó thích làm phức tạp mọi chuyện lên vậy
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Có những cái điện thoại nhìn không đẹp nhưng mà xài sướng và ngược lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019