Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG xác nhận điện thoại Nexus sẽ được ra mắt vào ngày 29/10, bán tại Ấn Độ vào cuối tháng 11

Duy Luân
22/10/2012 16:12Phản hồi: 128
LG xác nhận điện thoại Nexus sẽ được ra mắt vào ngày 29/10, bán tại Ấn Độ vào cuối tháng 11
Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa
Trong một cuộc phỏng vấn với trang tin IBNLive, Amit Gujral, trưởng bộ phận kế hoạch sản phẩm di động của LG tại Ấn Độ đã cho biết rằng "Google sẽ tiết lộ chiếc LG Nexus vào ngày 29/10 và điện thoại này sẽ xuất hiện tại thị trường Ấn Độ vào cuối tháng 11". Như vậy, Gujral đã xác nhận sự tồn tại của chiếc Nexus thế hệ kế tiếp do LG sản xuất mà chúng ta đã thấy nhiều tin đồn trong thời gian qua, thậm chí có cả một bài đánh giá cụ thể. Gujral cũng tiết lộ thêm một số chi tiết về cấu hình của LG Nexus, bao gồm màn hình 4,7", chạy Android 4.2 Key Lime Pie và sử dụng vi xử lí bốn nhân xung nhịp 1,5GHz.

Một số tin đồn trước đây cho rằng LG Nexus (cũng có thể có tên gọi là Nexus 4) sẽ được trang bị RAM 2GB, màn hình độ phân giải 768 x 1280, máy ảnh 8 megapixel, bộ nhớ trong 8GB hoặc 16GB và không có khe cắm thẻ microSD. Thiết bị được cho là sẽ được phát triển dựa trên mẫu Optimus G, chiếc smartphone cao cấp nhất hiện nay của LG.
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
Đáng mua đấy nhỉ^^

sent from my LG Prada 3.0 using Tinhte.vn
ấn độ thị trường đông dân nhưng cũng còn ngheo lắm cái nexus nầy bán được vì giá rẻ
@phaikodo ấn độ dùng LG nhiều kinh....xem mấy cái clip unboxing toàn của ấn độ đầu tiên.....
bb_72
TÍCH CỰC
11 năm
@phaikodo thế nào là rẻ?
@honglinhvt Giá con này ko đắt dự kiến chỉ có 399$
http://www.phonearena.com/news/LG-Nexus-4-to-cost-399-directly-from-the-Play-Store-on-October-29th-8GB-memory-and-GSM-only_id35460
@chxhcnvn2010 Giá này quá ngon, cạnh tranh tốt với các dòng cao cấp khác của HTC, Samsung, Sony và thậm chí là ai muốn mua iPhone cũng sẽ đắn đo khi thấy em này.
Ko có 4G, xài mạng GSM ---> quá phù hợp cho các nước có mạng di động như Việt Nam. Bộ nhớ trong 8GB cũng ko phải là vấn đề.
Xác định là sẽ pre-order em này rồi hehe
kieutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
16Gb mà ko có khe cắm thẻ nhớ thì hơi ít
@kieutu Nhu cầu sử dụng dung lượng của bác cao vậy àh..16GB mà bác còn chê ít..
@phongdenny nhạc của em đã gần 10GB,nói 16GB chứ sử dụng được thì thấp hơn
@kieutu smartPhone có khác !! 16GB vẫn ít 😁
@tienphat01vn Nhạc hơn 10GB thì nghe chưa hết nhạc là hết pin rồi :p...em thấy tầm 16GB là vi vu rồi..vì những nhạc,video hay các ứng dụng xài lâu lâu rồi xóa load cái mới..😁
Sao lại ở Ấn Độ nhỉ? Giờ nếu ai vẫn yêu Android nên chọn con này 1 2 năm nữa vẫn hot chán, còn ai thích mới mẻ nên mua Lumia 920😁
nhìn con optimus G đỉnh hỏn con này, ơn được cái là nó của google 😁
@HoangPigg Mình thĩ nghĩ là hợp tác ở đây là GG chỉ đóng góp cho FW luôn được ưu tiên, và 1 chút về thiết kế, còn lại là của LG, cá nhân mình thấy con này giống con LG Optimus G cấu hình nhưng lợi cái FW:D
@smile_nice90 Vì vẫn kế thừa thiết kế của dòng Nexus trước nên chiếc LG nexus ko có thiết kế quá nổi trội,nếu vì thiết kế để mà chọn thì mình chọn Op G,nhưng chọn LG N thì lại đc ưu tiên về FW...
Đúng là khó lựa chọn :D
@ngocduy2111 con G mới chỉ có 4.0 mới nản.
ricardotr
TÍCH CỰC
11 năm
@ngocduy2111 Nói thế bác chưa dùng android rồi
Huy vọng có thiết kế khác so với đàn anh.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Cho chọn giữa em này và samsung s3 thì vẫn chọn S3.
Còn yêu số 1 vẫn là lumia 920
Cái kiểu ko có thẻ nhớ là ức chế nhất quả đất. ít ra cũng đc 32G, tuy điện thoại thì cũng ko lưu gì nhiều nhưng khi cần mà nó báo full thì muốn ném ngay cái máy vào tường. Mấy con của GG thật đáng mua. con galaxy nexus giờ có hơn 8tr ở cellphone. đang gom lúa chờ surface,ko thì múc 1 em rồi. bạn mình có 1 con, cầm trên tay đúng là sướng. quay lại nhìn con iphone là nản luôn.
@nhoxquay1410 chưa xài thì sao nản hả bạn?? Vả lại mỗi người một sở thích đâu phải ai cũng thích to
@khoa2810 bx dùng 4s nên thỉmh thoảng mình cầm lên vuốt qua vuốt lại sành điệu phết. ha ha!
@spsp Công nhận 16gb mà không có khe cắm thẻ nhớ thì ức chế thật , đôi khi điều đó làm mình thay đổi quyết định không mua chiếc đt đó nữa mặc dù là rất ưng các khoản khác rồi.
Thêm một điều nữa là mình thích cảm giác bấm phím home vật lý hơn .
@Andykool1810 Mình thì giờ hầu như ko dùng phím home hay phím vật lý nữa. mình thấy nút home của iphone ngoài để JB ra chả để làm gì cả. Mình dùng zephyr thấy tuyệt vời như của Playbook hay N9 vậy. con android với wp7 phím cảm ứng giờ cũng rất nhạy và bấm thích rồi. đặc biệt từ 4.0 trở đi
Chờ mấy chiếc Nexus của các hãng khác xem thế nào. LG có vẻ không phải là bà đỡ mát tay cho các sản phẩm của Google
@anhtuanngoc Chưa có cơ sở kết luận như vậy bác ơi. vì LG lần đầu sx cho GG. Ngoài ra đây là em Nexus ngon nhất so với mặt bằng smart khác đang có trên thị trường. vì nó mang con chip và xử lý đồ họa của các sp đình đám vào năm sau.
@Hungdunghcmc Nói thẳng với bác LG phần cứng không hề thua kém với các hãng khác nhưng hỗ trợ người dùng dở tệ. Còn chiếc này dưới sự hỗ trợ của Google sẽ nhận được cập nhật sớm nhất nhưng có thông tin còn những hãng khác tham gia đợt này nên không thể nói có ngon nhất hay không. LG ít bản Rom cook so với các hãng khác lắm chưa kể yếu tố thương hiệu cũng không bằng
@anhtuanngoc Đúng rồi bác, ngay cả em Optimus G khủng bố như vậy mà cài android 4.0 vào bán, trong khi em S3 Note 2 đã lên 4.1 rồi.

Tuy nhiên với sp Nexus thì có khác, vì chỉ làm phần cứng thôi, còn soft thì GG nguyên bản, cứ ra cái là lên, chứ chờ LG thì hơi lâu.

Trước mình có chơi 1 em Op 3D, chờ lâu thiệt lâu lên được 2.3 hi!
@Hungdunghcmc Khi LG cập nhật 4.1 cho Optimus G thì các hãng khác có khi đã thử nghiệm phiên bản mới hơn rồi. Đã sài Android thì một là chơi Nexus hai là Galaxy
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
mấy cái ĐT của LG gần đây đẹp đó chứ
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Con này có vẻ xấu hơn con G! Ngon hơn cái là của Google. Up tẹt lun!
blue90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong sẽ có những bước đột phá nhất định.Luôn mong chờ những sản phẩm mang thương hiệu Nexus quá 😃
Nexus lúc nào cũng mang vẻ đẹp rất huyền bí
Chết thật, mình ko có bà con bên ấn độ 😔
Lạ nhỉ? Sao lại bán ở Ấn Độ trước nhỉ? Dù đông dân, có nền CNTT phát triển nhưng em biết là Ấn Độ chưa từng là điểm đỗ cho mọi hoạt động đầu tiên bán hàng siêu phẩm.
mt9011
TÍCH CỰC
11 năm
@nothingisay Có khi là chiến lược kinh doanh đó bạn.
Nếu thành công ở 1 nước mà CNTT phát triển nhưng mặt bằng sinh hoạt không cao, mà người tiêu dùng chấp nhận thì mấy xứ ... quân đông, tiền ít thấy vậy sẽ...KHÔNG CÒN GÌ DẮN ĐO KHI MUA SẢN PHẨM ! 😃
khoa2810
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nothingisay Tại mấy hãng này chưa nghe danh mấy anh Việt mình thôi.hehe....đã ko có thì thôi chứ có chút đỉnh thì cũng gồng gánh ko kém ai.

Sent from my IM-A770K(đang chặn giấy) using Tinhte.vn
HG12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nothingisay Vì thằng này làm việc cho LG chi nhánh Ấn Độ, nó bảo bán ở Ấn độ cuối t11 chứ có nói bán ở Ấn Độ đầu tiên đâu.
Các bác không chịu đọc kỹ đã thắc mắc 😃
chỉ mong đợi Android 4.2

Bộ nhớ trong cùi bắp quá,16 gb còn tạm chấp nhận chứ 8gb mà ko hôx trợ card là vứt 😁
Bao nhiêu tin đồn, h mới được xác nhận

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
em này về VN chắc hơn 12 củ đây😃
galaxy nexus bjo vẫn ngon chán:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM