Lịch sử 20 năm phát triển của Sony PlayStation

Duy Luân
5/12/2014 10:5Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ nhớ game PS1 với mấy game của hệ nintendo. Game hardcore bây giờ chán chả muốn chơi
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn lun là fan trung thành của PS , đã sở hữu 4 thế hệ máy PS và chắc chắn sẽ ủng hộ các thế hệ tiếp theo cho minh thậm, chí là con mình 😁 .
tjenvjnh
TÍCH CỰC
9 năm
PS chưa chơi bao giờ, toàn chơi game Nintendo, giờ vẫn chơi và dạy con cháu chơi trên máy gameboy...Đang cần thanh lý cái Nintendo game cube, còn nghiêm chỉnh, điện 110v. Ai hoài cổ hay sưu tầm hốt giùm đi..hic
em thì thuở nhỏ ra tiệm chơi, PS1 chơi đua xe gà, dragon ball.. , PS2 chơi dynasty warrior và chính thức tậu cho mình cái PS3 là vì god of war 😁. Hiện giờ cái PS3 còn đang để chơi dần vì game nhiều quá chơi mãi ko hết:rolleyes:. Đợi năm sau đi làm ổn định phang luôn cái PS4 về chơi FFXV, uncharted cho nó máu. Nói chung dòng PS em kinh qua hết rồi, dòng handheld PSP, PS Vita cũng đã chơi qua nhưng được 1 thời gian thấy chán do cảm thấy trải nghiệm trên console vẫn đỉnh nhấto_O
Em thấy hùi xưa mê bao nhiêu bây h lại càng xa bấy nhiêu...

Giá mỗi đời tăng cao, đĩa game cũng tăng cao => người chơi ít dần.Chỉ còn dành cho những ai fan trung thành chứ mục đích giải trí binh thường đã dần đánh mất.

Hừi xưa bùn bun đi đua xe gà tí là thây vui rồi.
Mình khoái Súng bắn vịt
Hồi học lớp 6 toàn trốn đi chơi cái này, đạp xe đạp cả chục cây số mà trong lòng vui như ....khó tả...lắm. Cảm giác ấy, chả pjo tìm lại đk
Có ai nhớ resident evil hay yugioh k?
thích quá
Mình chỉ biết đá mỗi pes2 thôi. gừng sản xuất tiếc quá.
Theo năm tháng. Tuổi thơ dữ dội của tui
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Nhầm nhé. Là Sony lừa Nintendo chứ không phải ngược lại 😁

Emu thì có gì mà viết?
Với lại viết khó hơn nhiều.
Dante1303
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ mái lúc Ps3 bị hack 😁
Ps2 thì mod mắt đọc
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Năm 2007 được người yêu, là cô vợ hiện tại tặng cho chiếc PSP, mình đã quyết định sẽ cưới cô ấy 😁 Mình thật sự yêu thích Sony!
@earl_grey quà đính ước hả bác :D
giờ thiết bị gì nó cũng có game, đúng là ngày càng khó khăn cho các máy console
duonglateo
ĐẠI BÀNG
9 năm
thèm quá,muốn mua 1 cái psp về chơi mà ko biết có bác nào bán ko?em mua máy cũ thui
@duonglateo Mình có bán này, bạn inbox mình nhé
duonglateo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieutrung1998 mình k inbox đc,máy psp gì thế bác?bác bán bn thế ạ?bác ở đâu?
@duonglateo Inbox mình nhé
duonglateo
ĐẠI BÀNG
9 năm
có psp2k ko bác?nhiu 1 cây thế?
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình biết đến dòng Playstation qua game Final Fantasy 8, Final Fantasy 9, Legend Dragoon, Tenchu1, Vankyre profile. Ấn tượng vì các đoạn cắt cảnh của nó quá ấn tượng. Nhưng chỉ hồi đấy chơi ở quán và chỉ chơi đc 1 thời gian ngắn vì chủ quán thanh lý hết để chuyển sang Play Station2
Đến thời kì này mới là lúc nghiện ngập nhất, tốn bao nhiêu thời gian và tiền bạc cho nó. Hồi đó 5k cho 1 h chơi Play Station 2 : Vẫn là Final Fantasy 10, Tenchu3 Wrath Heaven, Jetli Rise to Hornor, Onimusha3, Vankyre profile 2, Shadow Rome, Shadow Closssu, Resident evil 4, God of war, fatal frame, prince persia, Danasty warrior... đấy là những trò mình cảm thấy hay nhất trên Ps2, nhưng chẳng trò nào phá đảo ở quán cả, phải chơi ở nhà mới phá đc
Sau đó , tìm Ps3 để chơi mỗi trò God of war 3 nhưng ra quán toàn thấy đá Pes ko ah. Hỏi thử trò đối kháng cũng ko có. Nản quá, về chơi trên Youtube cho xong. Bỏ dòng Play Station từ đấy
hổ báo 1 thoi
Những năm trước chơi ps1 ps2 ngồi chơi cả ngày không thấy gì bây giờ chơi ps4 ngồi khoảng 1h là nhức đầu chóng mặt luôn. Nhất là khi chơi Call of Duty

fb.com/fastshippingvn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019