Lịch Việt cho Android (đã phát hành bản 1.4 đặt sự kiện theo âm lịch)

haichau_it
14/4/2010 2:31Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko cài lên được SD...
xitolala
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài trên optimus one màn hình hvga ok. nhưng phần dưới trong màn hình xem ngày bị thiếu mất 1 tẹo
sao cài xong, vào phần widget không thấy lịch việt nhỉ (Androi 2.3.3 beta 6.2, Optimus One P500)
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn kiểm tra giúp xem Lịch Việt đang được cài trên thẻ nhớ hay bộ nhớ trong. Android không hỗ trợ widget nếu phần mềm được cài trên thẻ nhớ.
ranmoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang test. Cảm ơn chủ top!
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm có giao diện hấp dẫn, giá mà có nhiều tiện ích mở rộng hơn liên quan đến Phong Thủy thì tuyệt!
thank

Cảm ơn bạn mhiều.Bỡi ai xài smartphone lại không kiếm cho mình một bộ lịc việt đẹp và tiện dụng
u
phuongnamtn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko thêm đc sự kiện, lúc lưu bị force close. dang dùng milestone, rom cook 2.2.
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
trên LG P500 ko thể thêm sự kiện hơi đáng tiếc xíu
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Tại sao lại không thêm được trên p500, mình vẫn thêm mà
Do acc gmail hiện tại của máy không thể sync contact được thui. Cách khắc phục add 1 gmail acc mới vào rùi sync contact là ok
Dream232
TÍCH CỰC
13 năm
Nó báo là máy ko hỗ trợ chức năng của app. Và mình thấy các lịch việc nó hiện ko hết bị mất chút cuối màn hình. Hay màn hình của LGP500 nhỏ
viet2412
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjx sao không cài được cho galaxy mini s5570 :cold:
xitolala
ĐẠI BÀNG
13 năm
lịch việt ko thể hiển thị widget đúng trên 1 số máy, vì thế mình mod lại, bỏ tất cả widget để nhẹ máy và đỡ rối phần chọn widget
bản mod:
LichViet.mod.rar
Cứ loay hoay tìm widget để hiện thị calendar ra ngoài home sreen với những tên tuổi "ngoại quốc"...
Dè đâu hàng Việt Nam chất lượng cao!

Vừa đưa được nguyên cái lịch ra ngoài, đã vậy còn coi được âm lịch nữa.

Hàng này của bác mà kiếm được bạn nào translate ra Chinese và Japanese là bán trên market được rồi 😁
vandinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay day nhi, toi ve test tren con GT P1000 moi duoc
trên Android Honeycomb chạy bị delay và hơi lag bác ạ, bác thử check xem xem tn 😃 thanks bác vì phần mềm rất hữu ích
Bác ơi cho em hỏi, phần mềm này nó có thêm các sự kiện trong năm vào calendar mặc định của máy phải không bác. Sao máy em nó chỉ sync vài ngày như quốc khánh, nhà giáo, noel, năm mới.... còn ngày 14/2 em vào lịch của bác thấy có để ngày lễ tình nhân nhưng mở lịch mặc định thì không có vậy bác.
Tréo
TÍCH CỰC
13 năm
Khi nào thì có chức năng edit (hoặc delete) 1 sự kiện âm lịch lặp lại hàng năm (ví dụ giỗ chạp) vậy các bác? Tôi vừa nhập thử một ngày giỗ thì không thể edit được, chắc phải xóa thủ công theo như hướng dẫn sử dụng.
tvtphan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bác
Phần mềm hay
Vấn đề là sai giờ
Bản em đang dùng lúc nào nó cũng ghi là giờ Tý.
Mong bác chỉnh lại
Chúc bác thành công
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài xong , thất vọng quá phải gỡ bỏ ngay.
Không hiểu các tác giả nghĩ sao mà để màu nền quá tối lại ko đồng đều khiến rất khó xem chữ.
Chưa kể phông chữ quá nhỏ lại mảnh nên rất khó đọc.

Cái lên galaxy S2 phím menu chết! chả điều khiển được gì ( cả 3 máy bao gồm máy em và hai đứa bạn)

Chúc các tác giả có phiên bản tốt hơn, dù sao vẫn cảm ơn chân thành công sức các tác giả.
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nghĩ chắc bạn nhầm lẫn giữa Lịch Việt của nhóm với lich VIET mới phát hành gần đây?
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời có vụ này nữa à? Sao ko đặt là Lich Việt Nam
Mình cài lại Lich Viet rồi, chạy tốt.
Many Thanks

Nhân tiện hỏi các bác, vừa rồi of line Galacxy S2 ở Zenta bây giờ hình ảnh cuộc vui ở trang nào các bác nhỉ?
Có 2 cái: "lich viet" và "lich VIET" các bạn nên chú ý nhé.
Phần mềm này đc cái giao diện đẹp hơn phiên bản mới ở trang chủ & chữ to rõ dễ nhìn, vừa Remove bản kia cài bản này xong. Nhưng bản kia đc cái Widget hay nên giữ lại để ở màn hình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019